Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: คือเอาโน๊ตบุ๊ดไปซ่อมแล้ว...  (อ่าน 2696 ครั้ง)

เซงจังครับๆ

• บุคคลทั่วไป
คือเอาโน๊ตบุ๊ดไปซ่อมแล้ว...
« เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 12:13:41 AM »
คือปกติโน๊ตบุ๊ดผม มีอาการค้าง เวลาเปิดเครื่อง จะค้างหน้าโหลดวินโดว เป็นมานานแล้ว ซึ่ง ผมใช้แบบนั้นจนชิน แล้วทีงี้เมื่อไม่นานมานี้มันมีปัญหา ค้างเวลาเล่น แรกผมก็ปล่อย รีใหม่ แล้วตานี้มันเป็นถี่ขึ้น ผมเลยนึกว่าเป็นที่แรมเลย เอาไปลงวินโดวใหม่ แล้วบอกเขาให้ขัดแรมให้หน่อย

ทีงี้ มันค้างตอนลง เลยทำให้ลงไม่ได้ ผมเลย ยกกลับมาไปลองลงอีกร้าน
แล้วทีงี้ลงได้ ครับ แต่อาการค้างเหมือนเดิม ซึ่งทางร้าน เขาข้องใจ เลยขอดูอาการ ว่ามันเป็นทีือะไร เลยทิ้งไว้1คืน

พอมาอีกวัน มาเอาคอม เขาก็ลงวินโดวให้ไม่ได้ แถม ตานี้เครื่อง ก็เปิดไม่ติด ทำไรไม่ได้เลย

แต่ได้รู้ว่าไม่ได้เป็นที่ฮาสดิส แรม หรืออะไรที่มันตรวจสอบง่ายๆ เจ้าของร้านบอกแค่ว่า เป็นที่ตัวเครื่อง

แบบนี้ผมควรทำไงดีครับ เอาแค่ ลงวินโดวได้ เล่นค้างๆแบบเดิมไปก็ได้ครับ คือก่อนเอาซ่อม มันเล่นได้แ่ต่แค่ค้าง ซึ่งผมมีวิธีแก้ของผม ที่ทำให้คอมไม่ค้างไงแต่ผมเบื่อ เลยอยากไปลองซ่อมร้าน และทีงี้ไปแล้ว มันกลับมาแบบเปิดไม่ติด ไม่ได้ลงวินโดวให้

ทำไงดีครับบ

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1015
Re: คือเอาโน๊ตบุ๊ดไปซ่อมแล้ว...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 07:44:42 AM »
ไปถึงร้านซ่อมแล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ก็ไปร้านอื่นซิครับ

อาการนี้หาปัญหาไม่ยากหรอก แต่เหตุผลที่ร้านเค้าทำแล้วไม่หาย เป็นเพราะอะไร?

สมัยนี้เป็นช่างง่ายจะตายไป แค่ลงโปรแกรมเป็นก็สถาปนาตัวเองเป็น ช่างคอมฯ ได้แล้ว  :tongue:

:boxing: :boxing: :boxing:

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
Re: คือเอาโน๊ตบุ๊ดไปซ่อมแล้ว...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 08:08:34 AM »
 :tongue:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 02:44:16 PM »
เคยเป็นที่การ์ดจอ ต้องลองปิดในไบออสดู

เซงจังครับ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 10:16:59 PM »
 :cry:

ผมไปมาหลายร้านครับ

สรุปให้ฟังคือ

โน๊ตบุ๊ดผมมีอาการค้างบ่อย ซึ่งผมเล่นอยู่ทุักวัน แต่พักหลังเริ่มถี่

เลยเอาไปลงวินโดวใหม่ แล้วลงไม่ได้ สภาพคอมเลยเป็นแบบ เปิดได้ แต่บู๊ทเข้าไม่ได้เพราะไม่มีโปรแกรม

เลยไปลองอีกร้าน เขาลงวินโดวได้ แต่ขอตรวจสภาพเครื่อง คืนนึง

มาอีกวันคอมเปิดไม่ติด  แล้วเขาก็บอกว่า ซ่อมให้ไม่ได้เป็นที่ตัวเครื่อง

การเป็นว่าตอนนี้อาการแย่กว่าตอนแรกอีก  ถ้าซ่อมจะคุ้มมั้ย ผมเสียดาย สเปคคอมมันแรงด้วย

...

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1015
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2013, 11:42:35 PM »
... ถ้าซ่อมจะคุ้มมั้ย ... สเปคคอมมันแรงด้วย..
ตัวที่ใช้อยู่รุ่นอะไรครับ? จะได้ตัดสินใจให้ถูก ว่าจะคุ้มหรือไม่คุ้ม

:boxing: :boxing: :boxing:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top