Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ ทางเข้าหน้าเว็บบอร์ดครับ งงมากครับ  (อ่าน 4765 ครั้ง)

ออฟไลน์ AyFOO

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1
    • โหลดเกมส์ PC ฟรี Download Games PC Update ทุกวัน
ผมมือใหม่
คือ สมัครโดเมน สมมุติ เว็บผม hxxp://www.domain.com หรือ domain.com << เวลาผมพิมพ์ใช้เข้ามันจะเป็นหน้าเหมือนรูปข้างล่างอ่าครับ

เพราะว่า Host มันให้ลบ ไฟล์ default.php

แต่ถ้าผมพิมพ์ hxxp://www.domain.com/board หรือ domain.com/board มันถึงจะขึ้นเป็น smf บอร์ดของเว็บอ่าครับ

คำถามคือ ผมต้องทำยังไง ถ้าพิมพ์ hxxp://www.domain.com หรือ domain.com แล้วเข้าไปที่บอร์ดเลย

มือใหม่ ฝากเนื่อฝากตัวด้วยนะครับ

อยู่ในสังคมอันกว้างใหญ่ ควรใส่ใจคนรอบข้าง
แรงบัลดาลใจ+ความพยายาม = แรงก้าวข้ามขั้นบันไดชีวิตขั้นที่1
หลังจากนั้น "ปลายทางก็คงไม่สำคัญแล้ว"

Tags for this topic:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
เพราะไม่มีไฟล์อินเด็กอยู่หน้าแรก
วิธีแก้ที่1  ทำไฟล์ขึ้นมา ชื่อ index.php หรือ index.html   โยงลิงค์ไปที่  เว็บ.คอม/บอร์ด

วิธีที่2  แก้ไขไฟล์  .htaccess
ใส่เนื้อโค๊ด
DirectoryIndex /board/index.php

ออฟไลน์ Tcomputer

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 498
ผมขอเสริมที่ป้าตู่แนะนำครับผม สาเหตุตามป้าตู่แนะนำครับผม เพียงแต่อีกวิธี คือการย้าย ไฟล์ต่างๆ ใน Folder board ออกมาไว้ด้านนอกแทน แต่ท่านก็คงต้องไป Set ค่าต่างๆ ให้อยู่นอก board ด้วยนะครับผม

• Ju
  • *
    • โหลดเกมส์ PC ฟรี Download Games PC Update ทุกวัน
ขอบคุณ ท่าน เซียวเหล่งนึ่งฯ แล้วก็ท่าน Tcomputer นะครับ

ตามที่ ท่าน เซียวเหล่งนึ่งฯ บอก วิธีที่ 1 กับ วิธีที่ 2 ผมควรเลือกทำวิธีไหนดี ?? ที่มันจะเป็นมิตรกับ seo มากที่สุดอ่ะครับ
อยู่ในสังคมอันกว้างใหญ่ ควรใส่ใจคนรอบข้าง
แรงบัลดาลใจ+ความพยายาม = แรงก้าวข้ามขั้นบันไดชีวิตขั้นที่1
หลังจากนั้น "ปลายทางก็คงไม่สำคัญแล้ว"

ออฟไลน์ Tcomputer

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 498
เรื่อง SEO นี้ผมเองขอออกตัวเลยนะครับว่าผมไม่ถนัดเลยครับผม เป็นเพียงมุมมองนะครับ ว่าคงไม่ค่อยแตกต่างกัน เพียงแต่ตามความคิดผม อยู่ที่จุดประสงค์เว็บของท่าน ว่าอนาคตจะมีการเพิ่มเติมสิ่งอื่นๆ อีกไหม ถ้ามี ก็คงทำแบบป้าตู่แนะนำ ก็น่าจะเหมาะสมนะครับ แล้วทำเป็น Link มาที่เว็บบอร์ด ก็เป็นสัดส่วนดี แต่ถ้าเว็บท่านไม่ได้มีจุดประสงค์ต่อเติมส่วนอื่น  ก็ย้ายออกมาจาก Folder board ก็ทำให้สะดวกมากขึ้นในการเข้าเว็บไซต์ของท่าน และถ้าจะเพิ่มสัดส่วนอื่นๆ ก็อาจจะทำเป็น Sub Domain ท่านเองคงต้องพิจารณาตามความเหมาะสมครับผม

ผิดพลาดขออภัย ผมเองก็มือใหม่  :adore: อย่าไรรอฟังความคิดเห็นจากเพื่อนๆท่านอื่นดูด้วยนะครับผม

• Ju
  • *
เรื่อง SEO นี้ผมเองขอออกตัวเลยนะครับว่าผมไม่ถนัดเลยครับผม เป็นเพียงมุมมองนะครับ ว่าคงไม่ค่อยแตกต่างกัน เพียงแต่ตามความคิดผม อยู่ที่จุดประสงค์เว็บของท่าน ว่าอนาคตจะมีการเพิ่มเติมสิ่งอื่นๆ อีกไหม ถ้ามี ก็คงทำแบบป้าตู่แนะนำ ก็น่าจะเหมาะสมนะครับ แล้วทำเป็น Link มาที่เว็บบอร์ด ก็เป็นสัดส่วนดี แต่ถ้าเว็บท่านไม่ได้มีจุดประสงค์ต่อเติมส่วนอื่น  ก็ย้ายออกมาจาก Folder board ก็ทำให้สะดวกมากขึ้นในการเข้าเว็บไซต์ของท่าน และถ้าจะเพิ่มสัดส่วนอื่นๆ ก็อาจจะทำเป็น Sub Domain ท่านเองคงต้องพิจารณาตามความเหมาะสมครับผม

ผิดพลาดขออภัย ผมเองก็มือใหม่  :adore: อย่าไรรอฟังความคิดเห็นจากเพื่อนๆท่านอื่นดูด้วยนะครับผม

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ vilet224

• -Mod SMF-
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 123
    • รับทำเว็บบอร์ด
ถ้าหากอยากให้มีผลกับ SEO ก็คงจะย้ายมาไว้ที่ Directory ครับ เพราะ Google ไม่ค่อยสนใจ Sub Domain เท่าไรครับ

Topics Releated By Tags

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top