Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เรื่องตำแหน่งหัวข้อ  (อ่าน 6060 ครั้ง)

ออฟไลน์ herehon

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
คือเวลาที่มีการโพสใหม่ ตำแหน่งหัวข้อหลักมันจะเปลี่ยน  เช่น ส่วนของห้องซื้อขาย กับห้องทั่วไป ปรกติมันต้องอยู่ล่างสุดของหน้าบอร์ดครับ เพราะผมตั้งให้มันอยู่ล่างสุด  แต่พอมีการโพสกระทู้ในหัวข้อนี้ มันจะเด้งขึ้นมาอยู่ที่ลำดับแรก
อยากทราบว่า ถ้าผมต้องการล็อกให้มันเรียงตามตำแหน่งที่ผมต้องการโดยไม่มีการเปลี่ยนตำแหน่งเวลามีคนโพสกระทู้ใหม่ แก้อย่างไรได้บ้างครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ:)

ปล.ผมลงรูปตัวอย่างไม่ได้  อันนี้เว็บของผมครับ iherehon.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01, มิถุนายน 2014, 05:08:52 PM โดย herehon »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com

• Just
  • **
ขอบคุณครับเดียวลองทำดูครับผม  :kiss:

• Just
  • **
ผมลองดูแล้วมันไม่ตรงกับปัญหาที่ผมเจอครับ TT

-ปัญหาที่ผมเจอก็คือ เวลาที่ adminและมาชิกทั่วไปโพส หรือตอบกระทู้ ตำแหน่งของหัวข้อหลัก และหัวข้อย่อย  ตำแหน่งของหัวข้อจะเปลี่ยนทันที
ขอความกรุณาด้วยครับ พยายามหาทางแก้แล้ว  ลองเปลี่ยนธีมเป็น ดีฟอล ก็เจอปัญหาเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03, มิถุนายน 2014, 11:33:41 PM โดย herehon »

• *
อะไรคือหัวข้อหลัก อะไรคือหัวข้อย่อย เรายังเข้าใจไม่ตรงกัน 
งั้นขอ ยูสเซอเนม-พาสเวิด แอดมินเพื่อทดลองใช้งาน

• Just
  • **
อะไรคือหัวข้อหลัก อะไรคือหัวข้อย่อย เรายังเข้าใจไม่ตรงกัน 
งั้นขอ ยูสเซอเนม-พาสเวิด แอดมินเพื่อทดลองใช้งาน

ให้ส่งยูสเซอร์ พาสเวิร์ดทางไหนครับ ทาง email หรือทาง PM ในเว็บนี้ครับ
ผมอัพรูปในกระทู้ไม่ได้ผมเลยไม่รู้จะอธิบายยังไง

iherehon[แอท]windowslive.com   เบอร์ 086-99495เก้าหก Line herehon ฮอนครับผม

• Just
  • **

ผมส่ง ID Pass ให้ทางข้อความของเว็บแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้รับติดต่อผมมาทางอีเมล์ที่ผมแจ้งไว้ทีนะครับ ผมไม่มีเมล์ของท่านเซียว

• Just
  • **

อันนี้ตามที่ผมจัดไว้ครับ ผมอยากให้มันคงดำดับแบบนี้ไว้

ท่าน เซียวเหล่งนึ่งฯ ลองลบโพสข้างใน ออกครับ จะเห็นว่าของหัวข้อย่อยจะมีการเปลี่ยนตำแหน่ง เช่นรูปนี้ผมลบโพสใน iPhone
จะเห็นว่า iPhoneจากที่อยู่ตำแหน่งแรกมันย้ายลงไปอยู่ข้างล่างสุดของหัวข้อ apple แทนที่จะอยู่ลำดับที่1ตามที่จัดไว้

แล้วถ้าผมลบโพสในหัวข้อ apple ออกทั้งหมด หัวข้อ Apple มันจะย้ายตำแหน่งลงไปอยู่ล่างสุดของเว็บ แทนที่จะอยู่ลำดับแรกของหน้าเว็บ ตามรูป

หัวข้อ Apple เด้งลงไปอยู่ล่างสุดของเว็บ  Samsung ขึ้นมาอยู่อันดับแรกแทน

ตามที่ผมต้องการคือ ให้มันคงแบบนี้ไว้ครับ

• *
บอกตรงๆอาการนี้ไม่เคยเจอเหมือนกัน 
แต่ดูๆแล้วบอร์ดนี้ใช้  2.0 RC5 ตัวนี้เขาไม่ซัพพอร์ตแล้ว ม็อด ธีม จะหายากขึ้นเรื่อยๆ
ควรรื้อลงใหม่ ใช้ 2.0.7 จะดีที่สุด ไม่แน่ ปัญหาสลับที่ นี่อาจจะหายเลยก็ได้

• Just
  • **
ขอบคุณครับ เดียวผมจะรื้อทำใหม่ครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ :smitten-1:

• Just
  • **
บอกตรงๆอาการนี้ไม่เคยเจอเหมือนกัน 
แต่ดูๆแล้วบอร์ดนี้ใช้  2.0 RC5 ตัวนี้เขาไม่ซัพพอร์ตแล้ว ม็อด ธีม จะหายากขึ้นเรื่อยๆ
ควรรื้อลงใหม่ ใช้ 2.0.7 จะดีที่สุด ไม่แน่ ปัญหาสลับที่ นี่อาจจะหายเลยก็ได้

คุณเซียวครับ ผมลบทั้งเว็บออกทั้งหมด ติดตั้งเวอร์ชั่นใหม่ 2.0.7 แล้ว ยังเจอปัญหาเดิมเลยครับ เหมือนเดิมเลย โพสฟอรั่มไหนก่อน ฟอรั่มนั้นจะเด้งขึ้นบน
ถ้าลบโพสออกมันก็จะเด้งไปอยู่ข้างล่างสลับกันเหมือนเดิมเลยครับ

T_T หรือคุณเซียวจะลองติดตั้งให้ผมตั้ง SMF ให้ผมเลย เผื่อผมข้ามขั้นตอนไหนไป แต่ผมก็ทำตามวิธีที่มีคนสอนมานะครับ

• *
เค งั้นส่งเอฟทีพี กับคอนโทรลพาแนลโฮสตืมาทางข้อความ คืนนี้เราลองให้

• Just
  • **
เค งั้นส่งเอฟทีพี กับคอนโทรลพาแนลโฮสตืมาทางข้อความ คืนนี้เราลองให้

ส่งให้แล้วนะครับ

ไม่ทราบว่าคุณเซียวสะดวกประมาณกี่โมงแล้ว ผมจะติดต่อคุณเซียวทางไหนได้บ้างครับ ผมจะได้ศึกษาตามไปด้วย

• *
คืนนี้ 4 ทุ่มตรงเริ่มทำ รีเฟรชดูตามได้เลย

• Just
  • **
คืนนี้ 4 ทุ่มตรงเริ่มทำ รีเฟรชดูตามได้เลย

รับทราบครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top