Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้โดน block IP หรือเปล่าครับท่านฯ  (อ่าน 18985 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
Re: แบบนี้โดน block IP หรือเปล่าครับท่านฯ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2008, 06:56:29 PM »
อ้างถึง
ระวังนะ ถ้าใครบอกให้ Hack ไปลบไฟล์ที่เครื่อง 127.0.0.1 เดี๋ยวจะกลายเป็นเรื่องใหญ่โตขึ้นมา
อ้างถึง
ตอนนี้มกำลังเจาะ ip 127.0.0.1 อยู่ ของใครระวังตัวให้ดี
เอ... มันคุ้นๆ เห็นอยู่บ่อยๆ นะครับท่านฯ แต่ยังนึกไม่ออกอ่ะครับ  :haha:
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ขอเรียนถามต่อเลยนะครับท่าน อิอิ
ไปใช้ bitche หา torrent คู่มือ windows server 2003 มันก็ได้ตัวโปรแกรมมาเยอะแยะ แต่ข้างหลังมันจะบอกว่าเป็น
x32 x64 เลยงงครับ (ความจริงคือไม่รู้อ่ะครับ อิอิ) เคยเห็นแต่ 32bit 64bit มันความหมายเดียวกันเปล่าครับ
เคยโหลด software มาลงเครื่องก็ต้องเฉพาะ x86   :grin:
เลยยิ่งงงๆๆ ไปอีก ขอเป็นวิทยาทาน(แบบละเอียดๆ หน่อยครับท่านฯ)
ขอบพระคุณท่านไก่(ผัด)ขี้เมา ท่าน crayon และทุกท่านที่จะมาให้ความรู้ฯ / คารวะ 3 เหยือก(วุ้นๆ)ทุกท่านครับผ๊ม... เอื๊อกกก  :cheesy:

:adore:

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
Re: แบบนี้โดน block IP หรือเปล่าครับท่านฯ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2008, 07:18:37 PM »
คารวะ 3 เหยือก(วุ้นๆ)ทุกท่านครับผ๊ม... เอื๊อกกก  :cheesy:

ท่านน่าจะตั้งกระทู้ใหม่นะ ถ้าผมไม่เห็นแก่อันนี้ผมไม่ตอบแล้วนะ เอิ๊ก...

x32 x64 ผมขอตอบแบบรวดรัด ว่า OS และ Software ที่ถูกผลิตออกมาในช่วงหลัง จะออกแบบมาให้ทำงานในระบบ 64 bit (หมายถึง CPU ที่มีชุดคำสั่ง 64 bit ) นั่นหมายความว่า

> ระบบเราไม่สามารถรัน 64 bit ได้ > ต้องติดตั้ง OS 32 bit โปรแกรม 32 bit อย่างเดียว

> ระบบรองรับ 64 bit
   - ติดตั้ง OS 32 bit ใช้งานโปรแกรม 32 bit
   - ติดตั้ง OS 64 bit ใช้งานโปรแกรมได้ทั้ง 32 bit และ 64 bit

# หากระบบที่ท่านใช้ รองรับ 64 bit (CPU) ท่านจะเลือกใช้ 32 หรือ 64 ก็ได้ ตามต้องการ

# หากเลือก 64 bit จะรันงานได้เร็วกว่า 32 bit (ในกรณีที่ hardware และ software เป็น 64 ทั้งหมด -> ตามทฤษฎีนะครับ)

# หากจะตัดสินใจเลือกลงระบบ 64 bit ( OS ) มีอีกเรื่องที่ต้องดูคือ อุปกรณ์ทั้งหมดที่มีในเครื่อง (และอุปกรณ์ต่อพ่วง) มีไดรเวอร์หรือเปล่า (เพราะหายากจริงๆ)

เอ๊า.... ว่าจะรวบหัวรอบหาง เอ๊ย รวบรัด... ปาไปแล้วครึ่งหน้า เหอๆ  :cheesy:

// เก็บไว้หลายวันแล้ว ว่าจะเอามาเติม

อ้างถึง
สิ่งที่มักเข้าใจผิดกันเสมอคือ 64 บิตไม่ได้เร็วเป็นสองเท่าของ 32 บิต (เช่นเดียวกับ Dual Core) แต่มีข้อดีตรงที่อ้างตำแหน่งหน่วยความจำได้เยอะขึ้น ซึ่งจะเกิดประโยชน์ถ้าต้องทำงานกับไฟล์ขนาดใหญ่ๆ

http://www.blognone.com/node/7408
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, สิงหาคม 2008, 12:37:19 AM โดย ไก่ขี้เมา »

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2008, 07:57:42 PM »
ก่อนอื่นขอประทานโทษบอร์ดฯ และท่านไก่ฯ ด้วยครับ ที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ใหม่ เหตุเพราะผมคิดว่าเป็นเรื่องที่สมาชิกหรือ
ไม่ใช่ก็ตามรู้แล้ว จะไปเปลืองกระทู้เปล่าๆ ครับท่าน ถ้าไม่มีท่านใดมาตอบต่อจากที่นี่ ผมก็ PM ไปกวนท่านอยู่ดี อิอิ
ขอบพระคุณครับท่านไก่(ผัด)ขี้เมา ท่านเซียวฯ ท่าน crayon และทุกท่าน เขาบนหัวผมส้้นลงไปอีกก็เพราะท่านทั้งหลายนี่และครับ
คารวะ 6 เหยือก(วุ้นๆ)เลยครับท่านฯ พรุ่งนี้ก็วันหยุดอีก อิอิ

:dev:    :adore:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top