Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ~ วิธีการแสดงกระทู้ล่าสุดไว้ที่หน้าแรกเว็บไซต์ ~  (อ่าน 134091 ครั้ง)

ออฟไลน์ joiekong

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ครับ แก้ได้แล้วครับ พอดีนึกขึ้นได้ครับ ไช้ Dreamweaver เปิดไฟร์  showtopics.php แล้ว เข้าไปเป็นไห้เป็นภาษาไทย เลยแก้ได้ครับ เส้นผมบังถูเขาหาทั้งวัน  :haha:

ตอนนี้ผมมีปัญหาไหม่ครับ ที่มันขึ้นอยู่นี้เป็น กระที่เรากำหนดไห้ขึ้นแค่ 2 กระทู้ไช่มั้ยครับ  แล้วถ้าเราจะกำหนดไห้ มันโชว์ เฉพราะ กระทู้ที่มีการตั้งไหม่ และ กระทู้ที่มีการตอบ

จะทำไดมั้ยครับ  เรื่องสคลิป ผมไม่เป็นเลยจริงๆครับ พี่ๆข่วยแนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ (วันๆเอาแต่ส่องพระ เลยไม่ได้เรียนเรื่องกระทู้ครับ :smiley:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
<?php ssi_recentTopics(30); ?>

ใช้อันนี้ก็ครอบคลุมแล้วหละ

ออฟไลน์ ปลาวาฬทราย

• Ju
  • *
    • ไทยซีพีอี
มีวิธีที่ไม่ต้องไปยุ่งกับโค้ดมั้ยคับ :huh:
ปลาวาฬทราย
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*  CPE IX

• *
ยาก  เพราะต่อให้เราลงม็อดผ่านแพ็คเกจผู้ดูแล  แต่มันมักจะมีปัญหาการไม่แสดงภาษาไทย 
ก็ต้องมาแก้ที่ไฟล์ภาษาอยู่ดี

การแสดงกระทู้แบบนี้มีแนะนำหลายกระทู้ (ในกระทู้สารบรรณ)
ลองเลือกๆที่คิดว่าง่ายสำหรับเราก็ได้  แล้วลองทำดู ไม่ได้ตรงไหนก็มาถามต่อได้

• Ju
  • *
    • ไทยซีพีอี
จะให้แสดงแบบกระทู้ไม่ซ้ำกันอ่ะคับ เวลามีคนมาตอบกระทู้เดียวกัน 2 ครั้ง มันจะขึ้นมา 2 อันเลยใช่มั้ยคับ จะให้มันแสดงอันเดียวอ่ะคับ :huh:
ปลาวาฬทราย
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*  CPE IX

มด

• บุคคลทั่วไป
ทำไม่ได้ง่ะ

• Ju
  • *
    • ไทยซีพีอี
ได้แล้วคับ ลง portal ซะเลย :grin:
ปลาวาฬทราย

ออฟไลน์ teerapuch

• Ju
  • *
  • ธีรภัทร
ขอบคุณมากๆเลยครับ
หามานานมากแล้ว

ออฟไลน์ changsunha

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
    • Network:)
ขอบคุณครับ ขอขุดสักนิด พอดีเห็นว่าน่าสนใจครับ
*ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*

ออฟไลน์ jjackk

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13
ผมทำตามหมด ทุกขั้นตอน   และมันก็ขึ้นโชว์หน้าแรกเรียบร้อย... :yaahoo:

แต่ ทำไมมีข้อความโชว์แบบนี้ครับ :tickedoff:

ตามรูป :grin:

• *
มีหลายกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้ 
ลองดูจากกระทู้อื่นๆด้วยก็ได้

~ วิธีการแสดงกระทู้ล่าสุดไว้ที่หน้าแรกเว็บไซต์ ~ (TinaCat)
~ วิธีการแสดงกระทู้ล่าสุดไว้ที่หน้าแรกเว็บไซต์ (เพิ่มเติม) ~ (Single)
กระทู้ล่าสุดให้แสดงเฉพาะบอร์ดที่ต้องการ  (เซียวเหล่งนึ่งฯ)

ออฟไลน์ jjackk

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13
มีหลายกระทู้ที่พูดถึงเรื่องนี้ 
ลองดูจากกระทู้อื่นๆด้วยก็ได้

~ วิธีการแสดงกระทู้ล่าสุดไว้ที่หน้าแรกเว็บไซต์ ~ (TinaCat)
~ วิธีการแสดงกระทู้ล่าสุดไว้ที่หน้าแรกเว็บไซต์ (เพิ่มเติม) ~ (Single)
กระทู้ล่าสุดให้แสดงเฉพาะบอร์ดที่ต้องการ  (เซียวเหล่งนึ่งฯ)

ผมได้เข้าไปดูตามที่แนะนำไว้แล้วครับ

ของผมมันมีทั้งส่วนที่ต้องการแสดงผล(กรอบแดง)   และไม่ต้องการแสดงผล(กรอบน้ำเงิน)

จึงสงสัยว่าถ้าผมใส่โค้ดผิด ทำไมมันมีกรอบสีแดงด้วย

ลืมล๊อกอิน

• บุคคลทั่วไป
.... จึงสงสัยว่าถ้าผมใส่โค้ดผิด ทำไมมันมีกรอบสีแดงด้วย ...

ก็แสดงว่าผิด "บางที่" ไงครับ ลอง debug ตามไฟล์, บรรทัดที่มีแจ้งดูก่อน อาจจะหลงลืมอะไรไปบางอย่าง

ออฟไลน์ phoenix

• Just Mem
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 30
    • www.moto2hand.net
ใส่ได้แล้วอะครับกว่าจะได้แต่ทำไม ไปอยู่ข้างล่างอะครับ

โค๊ต
   // Get the function and file to include - if it's not there, do the board index.
   if (!isset($_REQUEST['action']) || !isset($actionArray[$_REQUEST['action']]))
   {
      // Catch the action with the theme?
      if (!empty($settings['catch_action']))
      {

require_once($sourcedir . '/Themes.php');
         return 'WrapAction';
      }

// Fall through to the board index then...
      require_once($sourcedir . '/BoardIndex.php');
      return 'BoardIndex';
   }

// Otherwise, it was set - so let's go to that action.
   require_once($sourcedir . '/' . $actionArray[$_REQUEST['action']][0]);
   return $actionArray[$_REQUEST['action']][1];

}
?>
<iframe name="I1" width="100%" align="center" border="0" frameborder="0" src="http://www.moto2hand.net/SMF1.1.11/showtopics.php" height="400" target="_blank">
</iframe>
<?php
?>

Uploaded with ImageShack.us

• *
แล้วทำไมเอาไปไว้ในอินเด็กของบอร์ดล่ะ
เอสเอ็มเอฟหน้าแรก สามารถดึงกระทู้แสดงได้อยู่แล้ว  /ธีม/ปรับแต่งธีม/กระทู้ล่าสุด

กรณีนี้จะไว้ใช้เฉพาะการดึงไปแสดงหน้าเว็บเพจอื่นๆเท่านั้น  เช่น หน้าแรกเว็บไซต์ อินเด็ก.เอชทีเอมแอล

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top