Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: Visual Verification Options  (อ่าน 23290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
Re: Visual Verification Options
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2009, 06:32:22 PM »
โค๊ด: [Select]
เปลี่ยนธีม ภาพแสดงค่ะ สรุปเป็นที่ธีม แล้วต้องไปแก้ตรงไหนของธีมที่เราใช้คะ
ตอบข้อนี้แล้วกัน55+  :smitten-1:

สรุปจริงๆอัพแบบแพ็คเก็ตผ่านแล้ว แต่ธีมที่ใช้ไม่แสดงผม เห็นเฉพาะธีม default ใช่ไหมครับ
จากกระทู้นะ น่าจะไปแก้ที่ไฟล์ Post.template.php ของธีมที่ใช้ครับ

:smitten:

ข้อสังเกตุเวลาแก้โค๊ดนะครับ สำหรับธีมที่ไม่ใช่ ธีม default  ให้ลองสังเกตุดูนะครับ
ในไฟล์ธีมอ่ะครับ จะเป็น ชื่ออะไรก็ได้.template.php

.template.phpจะอยู่ในธีมนะครับ ถ้าแก้modตัวไหน ให้ตามดูนามสกุลแบบนี้ครับ
แต่ถ้าในธีมที่เรารใช้ไม่มี ชื่ออย่างในmod ให้เข้าใจไปเลยว่า ใช้ อันเดียวกับ  default โดยใช้หลักการอ้างอิงครับ

ในธีมที่ใช้แต่ละธีมจะมีไม่กี่ไฟล์หรอกครับ ลองเปิดดูได้นะครับ  :crying: แต่อย่าไปคาดหวังว่าเปิดมาแล้เวจะแก้ได้ โค๊ดจะไม่เหมือนกัน

ปล. คำถามนี้ตอบแบบความเข้าใจของผมเองนะ ครับ แบบยังไม่เก่งเลยอาจจะแธิบายผิดๆถูกๆต้องขออภัยด้วยครับ  :adore:
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

ออฟไลน์ ปวดหัว

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
Re: Visual Verification Options
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2009, 03:27:07 AM »
ขอบคุณค่ะ เก่งไม่เก่งแค่ตอบให้ก็ดีใจแล้วคะ่ :cheesy:

ธีมที่ใช้อยู่ไม่มี Post.template.php ก็เลยเซ็งเลยค่ะ
แต่แปลกตรงในเครื่องแสดงภาพนะคะ แต่ในโฮสจริงไม่แสดง ก็เลยเสี่ยงติดตั้งบอร์ดใหม่ทั้งเว็บเลยค่ะ คิืดว่าลงใหม่อาจจะแสดงเหมือนในเครื่อง เพราะในครื่องก็บังเอิญติดตั้งบอร์ดใหม่เหมือนกัน (พอดีมั่วเยอะ) และติดตั้งกี่รอบๆ ก็แสดงตลอดเลยค่ะ แต่ในโฮสจริงติดตั้งใหม่เสร็จแล้ว ก็ไม่แสดงเหมือนเดิมค่ะ มันเป็นที่อะไรคะเนี่ย :embarrassed:

แล้วจัสใช้ตัวไหนป้องกันบอทในการให้คนนอกโพสคะ เห็นไม่มีการพิมพ์อักษร :undecided:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, พฤษภาคม 2009, 03:29:03 AM โดย ปวดหัวอีกแล้ว »

NoName

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2009, 11:53:50 AM »
โฮสต์ไม่เปิด GD

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2009, 11:56:14 AM »
จัสต์ใช้แบบไม่ให้ บคทป วางยูอาแอล 
ปริมารบอทที่เข้ามาเฉลี่ย อาทิตย์ละ 1 กระทู้ ถือว่าสบายๆ 

ออฟไลน์ ปวดหัว

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2009, 01:01:02 PM »
โฮสต์ไม่เปิด GD

เปิด GD ค่ะ เพราะใช้ธีมมาตรฐานภาพแสดง

จัสต์ใช้แบบไม่ให้ บคทป วางยูอาแอล 
ปริมารบอทที่เข้ามาเฉลี่ย อาทิตย์ละ 1 กระทู้ ถือว่าสบายๆ 

ขอบคุณค่ะ เฮ้อ ถอนหายใจยาวๆ :embarrassed: 
เวลาเราเลือกธีมไหนมันต้องมีปัญหาตลอดทุกเว็บทีทำเลยค่ะ
ดวง...จริงๆ :embarrassed:

ออฟไลน์ oay_life

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2010, 08:48:36 PM »
ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ของผมมันไม่โชว์ รูปครับ

ธีมมาตรฐานก็ไม่โชว์ครับ ต้องแก้ตรงไหนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17, สิงหาคม 2010, 12:10:00 AM โดย oay_life »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2010, 09:45:53 AM »
แล้วตอนสมัครสมาชิกมันแสดงไหม 
ถ้าสมัครแสดง แต่วิชวลไม่แสดง ก็ต้องไล่โค๊ดใหม่

ถ้าไม่แสดงสักอย่าง ก็ลองตามนี้
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1097.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=4874.0

ปล. ดูไฟล์ อินเด็ก.ไทย  ว่าเอนโค๊ดเป็น ยูทีเอฟ8 หรือเปล่า

ออฟไลน์ oay_life

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2010, 01:30:57 PM »
แก้ได้แล้วครับ ตามรูปเลยครับ
มันเป็น UTF-8+BOM
ผมเซฟใหม่เป็น UTF-8
ก็ใช้ได้เลยครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top