Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: มุมมองจากผมในเรื่องหัวข้อครับ  (อ่าน 7827 ครั้ง)

ออฟไลน์ Priesdelly

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
เป็นมุมมองเล็กๆจากผมอะไร อาจจะไปขัดกับใครก็ขอโทษด้วยนะครับ(แต่หวังดีสำหรับเว็บ Just ครับ

คือผมอยากให้เว็บ เปลี่ยนหัวข้อจาก :: I.T. :: เป็นอย่างอื่นครับเพราะผมเห็นว่า
1. เป็นหัวข้อหลัก ทำไมต้องใช้ตัวย่อ
2. หัวข้อหลักไม่น่าจะเป็น IT นะครับ เพราะผมเห็นว่าเรื่องหลักๆมันเกี่ยวกับ Computer อ่ะครับ
ไม่เกี่ยวกับพวก โทรศัพท์ หรือ IT อื่นๆเลย(ยกเว้นปัญหาและข่าว) ผมมองว่าควรเปลี่ยนให้ถูกแนวมากขึ้น
ไม่ก็เพิ่มบอร์ดเกี่ยวกับ เทคโนโลยีอื่นๆ ใน หัวข้อ IT ไปเลย หัวข้อจะได้ชื่อว่าตรงตัวสุด

แล้วเรื่องห้วข้อผมมองในมุมผมว่า หัวข้อจะเป็นอังกฤษ ก็เอาอังกฤษ ให้หมดเถอะครับ
เพราะผมเห็นอันแรก IT อันที่สองเป็น คนทำเว็บ (เปลี่ยนเป็นไทยเฉย)

ส่วน :: Just Never Die ! :: เปลี่ยนเป็น Justusers Community เหมือนเดิมได้ละครับ
ส่วน Tag Title ของ SMF พังหรือเปล่าผมก็ไม่ทราบ คือว่าโชว์ URL ที่ Title bar เลยอ่ะครับ

ย้ำนะครับ มุมมองของผมหวังดีนะครับ ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยได้ก็ ตามได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29, พฤศจิกายน 2013, 07:18:16 AM โดย Priesdelly »

ออฟไลน์ ~SiTh•L๐Rd~

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
  • ~•Parasail•~Special 2007!!!
Re: มุมมองจากผมในเรื่องหัวข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14, มีนาคม 2008, 02:41:04 AM »
งั้นเราก็ลองช่วยให้มันมีอะไรที่มากกว่าเรื่องคอมพ์ฯซิครับ ผมค่อนข้างจะมันใจว่าในบ้านจัสหลังนี้ คนที่เก่งเรื่องคอมพ์มีไม่น้อย และ คนที่เก่งในเรื่องอื่นๆเช่นโทรศัพท์ ,ปาล์ม ,โอทู ,I-Pod ,Mp3-4 ,PSP ,PS1 ,PS2 ,NDS(เอ๊ะหลังๆมันเรื่องเกมส์นี่หว่า ผิดมุมๆ โทษทีๆ)มั่นใจมากๆว่ามีครับ เห็นด้วยครับในส่วนที่ว่าอาจจะเพิ่มหัวข้อไปเลย(แต่ก็อย่างว่าแหละชอบมีพวกโพสมั่วนี่เนอะ)

แล้วก็เรื่องชื่อ Just Never die ผมว่าดีแล้วนะ ฮาดี ตาย(ล่ม)ไปหลายรอบแล้วก็ยังฟื้นมาได้อีกเนี่ย

ปล.บ้านจัสไม่เคยจำกัดความคิดใคร { ที่ถูกต้องตามกฏหมาย ธรรมเนียม จารีต ประเพณี (พล่ามจิงวุ้ยวันนี้เรา)กฏหมาย ชาติ ศาสน์ กษัตริย์(ไปใหญ่แล้วอะไรเนี่ย) } เพราะฉะนั้น แสดงความเห็นมาเลยครับ มันคือสิ่งที่เอามาปรับปรุงบ้านให้น่าอยู่มาขึ้นน่ะ
<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2138
    • SMFjusthost.com
Re: มุมมองจากผมในเรื่องหัวข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14, มีนาคม 2008, 01:26:08 PM »
เห็นด้วยกับส่วนนี้   
อ้างถึง
:: I.T. ::

ถ้าไอที มันจะออกแนวสารสนเทศที่หลากหลาย 

แต่ส่วนอื่นๆเห็นว่าดีแล้วจ๊ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top