Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบเว็ปที่ไว้ซื้ออุปกรณ์คอมบ้างครับที่สามารถซื้อแบบส่งหรือว่าปลีกได้  (อ่าน 5088 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfgap2002

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
คือว่าเข้าไปดูที่เว็ป ADVICE แล้ว บางรายการก็มีไม่มาก บางรายการที่มีก็อยากได้แต่ของหมด

ใครพอทราบเว็ปอื่นบ้างครับที่เข้าไปดูรายการสินค้า เช็คราคา หรือว่าโทรไปสั่งสินค้าได้ในราคาที่แบบส่งและปลีกอ่ะครับ ช่วยบอกเพิ่มเติมกันเยอะเลยนะครับจะได้มีที่เปรียบเทียบและสั่งซื้อ

ขอบคุณมากครับ

kaikimao

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ samino

• Ju
  • *
พอดีว่าตอนนี้ อีแก่ที่บ้าน(6ปีแล้ว^^!) มันเริ่มรวนน่ะครับ เลยคิดว่าปีใหม่นี้จะถอยสาวรุ่นๆมาใหม่ซักเครื่องเลยอยากจะจัดสเปกเจ๋งๆ(รองรับการใช้งานของผม) แต่ ผมได้ลองเซิร์ชหาในเน็ตแล้วส่วนใหญ่จะเป็นข้อมูลเก่าๆไม่ค่อยอัพเดทมากนักน่ะครับ เลยอยากได้ได้เว็บไซต์ที่อัพเดท บ่อยๆหน่อยอ่ะครับ เพราะปกติแล้ว จะดูราคาจากเว็บนำเข้า พวก Advice,Dcomputer ฯลฯ น่ะครับ หรือจะแนะนำเป็นหนังสือก็ได้อ่ะครับ ปกติอ่าน PC Today อยู่อ่ะนะครับ มันไม่ค่อยมีบทความเกี่ยวกับการซื้อคอมพิวเตอร์ที่รวบรวมมากนักน่ะครับ ^^!  เอ่อ แล้วถามอะไรนิดนะครับ ถ้าจะใช้  CPU Core2Quad,VGA 9800GT นี่จะคุ้มราคาหรือเปล่าครับ พอดีว่าจะเอาไปเล่นเกมส์บ้างน่ะครับ แล้วเพื่อนๆคิดว่า M/B ยี่ห้ออะไรในตลาดตอนนี้ เวิร์คๆบ้างอ่ะครับ

ปล.พอดีบ้านอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่มีทางเลือกในการเดินตลาดมากนักนะครับ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ   :haha: กะว่าจะรอเจ้าIntel i7 ราคาดรอปลงมา อีแก่ที่บ้านคงตายก่อนแน่ๆ เหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, ธันวาคม 2008, 04:41:04 PM โดย samino »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
อันนี้ เว็บตรวจสอบราคา
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1894.0

ส่วนรายละเอียดอื่นๆรอท่านต่อไปจ้า

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
ผมไปดูที่นี่ครับ
http://www.magmareport.com/
(ดูให้คนอื่นน่ะครับ) แล้วก็คัดตัวที่น่าสนใจไปหาความรู้จากบอร์ดฯต่างๆ ครับท่านฯ
 :smiley:

• Ju
  • *
ขอบคุณมากนะครับ เดี๋ยวจะลองดูครับผม

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
ผมขอถามอะไรนิดนึงนะครับ คือว่าผมจะประกอบเครื่องเพื่อเล่นเกมส์อ่ะครับ เลยอยากจะถามว่า...
1.ระหว่าง CPU สองตัวนี้จะเอาตัวไหนดีน่ะครับ E8500 3.16 GHz.(Cor2Duo) กับ Q8200 2.33 GHz.(Core2Quad) เพราะเห็นมีคนบอกว่า เจ้าตัวCore2Quad มันจะตันเป็นคอขวดน่ะครับ ถ้าเทียบราคากันแล้ว Core2Quad แพงกว่า ไม่ถึง 100บาท น่ะครับ

2.การ์ดจอ 1024/GF-9800 GTX GIGABYTE (PCI-E DDR3 Core:740/Mem:2000 256Bit [N98XPZL-1GH]) นี่ คิดว่าเป็นไงอ่ะครับ [เห็นว่าราคามันแค่ 6,680บาท(JIB) หรือว่าพอจะมียี่ห้ออื่นแนะนำบ้างไหมครับ เพราะเห็นว่า ยี่ห้อGigabyte ไม่ค่อยจะมีคนใช้กันน่ะครับ ขอเป็นประกันของ Synnex,Dcom,JIB น่ะครับ มีทุนสำหรับการ์ดจอ 7,000บาทครับ]

3.แล้วพอร์ตHDD แบบใหม่ที่เค้าเรียกว่า E-SATA กับ SATA II(เห็นบนสเปกเมนบอร์ดเขียนว่าอย่างนั้นน่ะครับ) มันเหมือนกันไหมอ่ะ ครับ แล้วมันต้องใช้กับHDDที่รองรับหรือเปล่าอ่ะครับ ^^ เห็นว่าการโอนถ่ายข้อมูลนั้นเร็วกว่าแบบเดิมเยอะ

ตอนนี้รบกวนแค่นี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวอย่างอื่นถ้าเสิร์ชหาไม่เจอรายละเอียดมากนักจะมาขอรบกวนใหม่ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16, ธันวาคม 2008, 04:40:03 PM โดย samino »

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
Q .ระหว่าง CPU สองตัวนี้ E8500 3.16 GHz. กับ Q8200 2.33 GHz.
A: ถ้าเรื่องของการเล่นเกมส์ ณ วันนี้ยังไม่มีเกมส์ไหน ใช้ 4 core ได้อย่างสมบูรณ์
 (ผลทดสอบจากหลายๆ ที่ ระหว่าง 2-4 core ประมวลผลเกมส์ได้เกือบเท่ากัน)

แต่ถ้าีเงินถึง-ราคาไม่ต่างกันมาก จะมอง 4 core ไว้ ก็ไม่เสียหาย (แต่อย่าลืมว่า 4 core กินไฟระบบเยอะกว่า 2 core)

Q.การ์ดจอ 1024/GF-9800 GTX GIGABYTE (PCI-E DDR3 Core:740/Mem:2000 256Bit [N98XPZL-1GH])
A: ก็ดี (อื่นๆ ไม่มีความคิดเห็น

Q. แล้วพอร์ตHDD แบบใหม่ที่เค้าเรียกว่า E-SATA กับ SATA II
A: ESATA จะเป็น External SATA ส่วน SATA, SATA 2 คือพอร์ตที่ไว้ต่ออุปกรณ์ภายใน

• Ju
  • *
ขอบคุณมากนะครับ สำหรับคำแนะนำ ว่าแต่ท่านใดพอจะมีความรู้หรือประสบการณ์ด้านการ์ดจอบ้างอ่ะครับ ช่วยแนะนำทีครับ งบประมาณ 7,000 บาทอ่ะครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top