Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม ปัญหาการเข้า อินเตอร์เน็ตไม่ได้ ช่วยทีครับ ทำไม่ได้แล้วจริงๆ  (อ่าน 439599 ครั้ง)

ออฟไลน์ sak2005

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 78
  • The Matrix by Neo
สรุปแล้ว Browser ที่ดีที่สุดในขณะนี้ คงหนีไม่พ้น Firefox จับมาปรับแต่งกันดีดี จะกลายเป็น Browser ติด Turbo อย่างดี

ชาธร

• บุคคลทั่วไป
เข้าเน็ตไม่ได้ครับคลิค อินเตอร์เน็ตเอ็กโพล แล้วมันจะแสดงว่า เออเร่อ sentdebug หรือ Dont sent debug พอเรากด Dont sent มันจะกลับไปหน้าจอเดสทอปเหมือนเดิมครับไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร

คนมีคอมตัวแรกปวดหัวเลยครับ

dasukee

:cry: พี่ครับเน็ตเข้าไม่ได้           อ่ะ เข้าเขียนว่า             Internet Explorer cannot display the webpage  อ่ะครับเเล้วทำไงดีอ่ะครับ เเต่เข้าใน google chrome ได้ อ่ะ ครับ   

dasukee

:embarrassed: ทำไม่เชื่อมต่อเน็ตไม่ไดล่ะครับ พอผมเข้าเน็ต เขาส่งมาว่า the wedpage you requested is not available offline  to  view this  page  click     
    connect         เขาให้เลือก ระหว่าง  conect   stay  พอผมเลือกกด conect  ก็ออกมาว่า  dial-up connection อย่างนี้เเละครับ

ผมเข้าเน้ตไม่ได้

คือ ผมจะโหลด อินเตอเน็ตเอกเพอเรอ9 อ่ะครับพอโหลดยังไม่เสรจ{เืกือบเสรจ}มันก็ให้เลือกผมก็เลือกอันที่ 2 แล้วจากนั้นมันก็เข้าไม่ได้อีกเลยทั้งของเก่งและใหม่          

***ขอร้องช่วยตอบหน่อย***
                                                                  **  ข้อความสำคัญของรัฐบาล ** :help:

ออฟไลน์ CrayoN

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 252
งงครับ นึกภาพไม่ออก ขอรูปได้มั้ยครับ

oim

ทำยังไงคับชอบบอกผมที  เบอร์ผม  0818725532  เข้าเล่นอินเตอร์เซ็งเลยคับ  หลุดบ่อยทั้งๆๆที่บางอย่างเล่นได้  เสียอารมในการเล่นจิงๆๆคับเพื่อนๆๆช่วยผมที  ขอบคุนล่วงหน้าคับ

เด็กตาดำๆ

รบกวนผู้รู้นะคะ

คือ เครื่องเราก็เป็นค่ะ คือลง windows dark 7 sp2 แล้วก็ลงไปปกติค่ะ
ไดร์เวอร์ครบ ทุกอย่างเล่นได้หมดในตอนแรก
แต่พอสักประมาณ 1-2 ชั่วโมงผ่านไป ก็เล่นเน็ตไม่ได้แล้ว
ก็เลยคิดว่าตัวเองลงไม่ดี เลยลง windows ใหม่อีกรอบ ก็เป็นเหมือนเดิมอีก

แต่ราวนี้ไม่ขึ้นตัวอินเตอน์เนต อะไรเลย งง มากค่ะ รบกวนด้วย Dia up ไร ก้ไม่มีขึ้นเลย

จะไปหาช่าง ช่างก็สูบเงิน อะไหล่ ไปเยอะมาก อยากลองทำเองบ้างค่ะ รบกวนด้วยนะคะ  :cry:

...

ของผงไฟตรงอินเทอร์เน็ตมันไม่ขึ้ง
แล้วเน็ตก็เล่นไม่ได้
ทำไงอับ

• *
ของผงไฟตรงอินเทอร์เน็ตมันไม่ขึ้ง
แล้วเน็ตก็เล่นไม่ได้
ทำไงอับ
โทรหาผู้ใชบริการเน็ตคุณครับ

DanaIza

ตอบเร็วๆน๊
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 01:29:05 PM »
ทำไมผมเข้าโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย แต่เน็ตติดต่อแล้ว เข้าได้แต่เน็ตพวกเกมอะไรเข้าไม่ได้

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 938
Re: ตอบเร็วๆน๊
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2012, 03:23:25 PM »
ทำไมผมเข้าโปรแกรมอะไรไม่ได้เลย แต่เน็ตติดต่อแล้ว เข้าได้แต่เน็ตพวกเกมอะไรเข้าไม่ได้

ทบทวนคำถามใหม่ให้หน่อยครับ เปิดโปรแกรมไม่ไ้ด้เลย หรือเปิดเกมส์ไม่ได้ (เกมส์ Online หรือเกมส์ Offline) / ก่อนหน้านี้ใช้ได้แล้วอยู่ๆ ใช้ไม่ได้ เป็นต้น

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
www.justusers.net/forum/index.php?topic=759
อ้างถึง
กรุณาตั้งคำถามที่เข้าใจง่าย อ่านแล้วสามารถเข้าใจและรู้จุดประสงค์ของคำถามได้เลยทันที

:boxing: :boxing: :boxing:

ปอ

พี่คับมันเออเร่ออ่ะ ทำไงดี

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 938

error อะไร? ถามแค่นี้ Bill gate ยังตอบไม่ได้เลยน้องเอ๋ย  :firstaid:

:boxing: :boxing: :boxing:

• *
ยกคอมไปร้านครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top