Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: [ถาม]ติดตั้งsmfให้โรงเรียน  (อ่าน 4218 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~SiTh•L๐Rd~

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
  • ~•Parasail•~Special 2007!!!
[ถาม]ติดตั้งsmfให้โรงเรียน
« เมื่อ: 18, มีนาคม 2008, 09:21:44 PM »
1.ตอนนี้ตัวSMFที่มีลูกเล่นออกมาเยอะสุดนี่เวอร์ชั่นไหนครับ
2.ขอลิงค์ติดตั้งเวอร์ชั่นที่ว่าด้วยครับ
3.ติดตั้งยังไงให้ปลอดภัยไรการแฮค(ถึงมีก็ขอน้อยๆหน่อย)
4.คุณเหมียวจ๋า..... :kiss: :kiss:(จุ๊บๆ) :smitten-1:ถ้ายืมแค่บางส่วน
(ย้ำว่าบางส่วน อาจจะเป็นรูปนู่นนี่นิดหน่อย)ไปใช้กะบอร์ดนี่จะว่าไม๊ครับ???(ปล.อาจจะไม่ได้ยืน แต่ให้ช่วยทำให้ใหม่เลยอ่ะ เหอะๆ โดความขี้เกียจของคน:azn: :razz:)

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
Re: [ถาม]ติดตั้งsmfให้โรงเรียน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18, มีนาคม 2008, 09:45:10 PM »

ตอบจ้ะ

1. ลูกเล่นไม่ต่างกัน ส่วนใหญ่มาปรับแต่งเอาทีหลัง  หรือลงม็อดเอาทั้งนั้นจ้ะ

2. ตัวล่าสุด (น่าจะ)เป็น 1.1.4 จ้ะ อย่างที่จัสใช้
http://download.simplemachines.org/index.php?thanks;filename=smf_1-1-4_install.zip

โหลดภาษาไทยได้ที่นี่จ้ะ - ไทยแลงเกวสแพ็ค
http://www.simplemachines.org/download/?languages;lang=thai

3. เรื่องแฮ็ค สำหรับเอสเอ็มเอฟจะยังไม่ค่อยมี  ควรระวังเรื่องบ็อทหรือสคริปจะดีกว่า  การใช้ธีมที่นอกเหนือจากธีมมาตรฐานก็ควรระมัดระวัง  หาจากเว็บ http://www.simplemachines.org/ จะดีที่สุดจ้ะ

4. ข้อนี้ก็ขี้เกียจเหมือนกันนะ ...  :sad: ...
เอาเป็นว่าจะให้ช่วยตรงไหนก็ตั้งกระทู้ไว้ เพื่อนๆจะได้เข้ามาช่วยกันหลายๆ คน   ถ้าทำให้เลยคงไม่ดีหรอก ทำเองดีกว่า แต่ช่วยกันให้คำแนะนำ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
Re: [ถาม]ติดตั้งsmfให้โรงเรียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18, มีนาคม 2008, 09:58:25 PM »
ประมาณ 3 วันครับถึงจะรู้เรื่องว่าสามารถไม๊ (เผื่อครูๆเค้าไม่อยากจะได้กันซะงั้น) ยังไงก็ขอขอบคุณเผื่อไว้ก่อนเลยครับ

แล้วถ้าโฮสต์ของโรงเรียนเองเลยนี่มีวิธีติดตั้งแตกต่างยังไงรึเปล่าครับ (พอดีมีครูที่สนิทๆกันเขาบอกว่าของสถาบันเป็นโฮสต์เองเลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, มีนาคม 2008, 10:00:26 PM โดย ~SiTh•L๐Rd~ »
<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

ออฟไลน์ listening

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
  • ยังมีอีกไหมปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18, มีนาคม 2008, 10:40:32 PM »
ประมาณ 3 วันครับถึงจะรู้เรื่องว่าสามารถไม๊ (เผื่อครูๆเค้าไม่อยากจะได้กันซะงั้น) ยังไงก็ขอขอบคุณเผื่อไว้ก่อนเลยครับ

แล้วถ้าโฮสต์ของโรงเรียนเองเลยนี่มีวิธีติดตั้งแตกต่างยังไงรึเปล่าครับ (พอดีมีครูที่สนิทๆกันเขาบอกว่าของสถาบันเป็นโฮสต์เองเลย)

ตามปกติแล้วไม่ต่างครับ
ปากหมา หน้าโจร

ฝึกฝนฝีมือ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2008, 09:22:52 PM »
ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำตอบ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top