Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: การเพิ่มชุดสัญลักษณ์แสดงอารมณ์  (อ่าน 40856 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2135
    • SMFjusthost.com
การเพิ่มชุดสัญลักษณ์แสดงอารมณ์

อัพไฟล์อีโมที่ต้องการขึ้นโฮสต์
ทำเปอร์มิสชั่นเป็น 777 ด้วยเพราะบางทีอาจต้องแก้ไขจากหน้าเว็บ

ผู้ดูแล-สัญลักษณ์แสดงอารมณ์-เพิ่มชุดใหม่

ทำตามรูปนี้ให้ครบ
1.ตั้งชื่อชุด
2.เช็คถูกที่สัญลักษณ์แสดงอารมมาตรฐาน+นำเข้าไดเรคทอรี่แล้ว
3.เลือกโฟลเดอร์
*** ถ้าเราไม่เช็คถูก ชุดใหม่จะถูกสร้างขึ้นมาก็จริงไฟล์บนโฮสต์มีอยู่ก็จริง แต่อีโมจะไม่แสดง
แก้ไขโดยการไปที่ การตั้งค่า 
สัญลักษณ์ยังไม่ได้นำเข้า  คลิกที่นี่ เพื่อนำเข้าทั้งหมด

แค่นี้เราก็ได้อีโมชุดใหม่แล้ว

การจัดการในกรณีที่มีอีโมเยอะจนล้นหน้า ก็ทำให้โหลดหน้าตั้งกระทู้ช้า+รกสายตา
แก้ไขสัญลักษณ์แสดงอารมณ์
เราจะเอาตัวที่ไม่ค่อยได้ใช้มาแสดงแบบป๊อบอัพแทนการวางไว้หน้ากระทู้
ติ๊กที่เช็คบ็อกเลือกตัวที่ต้องการซ่อน
ด้านล่างของหน้าที่  จะมีเมนู ทำกับที่เลือก  ให้เราคลิก  แสดงแบบป๊อบอัพ
แค่นี้ก็ไม่รกสายตาแล้ว

การแสดงผลบางครั้งอาจจะไม่สมบูรณ์ หรือบางตัวอาจไม่แสดงก็ลบออกได้ ในหน้าแก้ไขสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ 
รวมถึงบางท่านที่ไม่ต้องการเพิ่มชุดใหม่  ก็สามารถลบไฟล์อีโมในโฟลเดอร์ ดีฟอล หรือคลาสสิค  แล้วอัพอีโมที่ต้องการไว้ในโฟลเดอร์แทน
จากนั้นจัดการนำเข้าในหน้าการตั้งค่าอีกครั้งก็สามารถใช้ได้เช่นกัน

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 432
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
Re: การเพิ่มชุดสัญลักษณ์แสดงอารมณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, มกราคม 2009, 12:55:18 PM »

เฮ้ยยยย ทำไมโอเนี่ย Onion มันเป็นยังงั้นละหนะ??

(O_o !

ไม่ใช่ชุดที่ข้าเจ้าอยากได้เด๊ .... เหอะๆๆ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
Re: การเพิ่มชุดสัญลักษณ์แสดงอารมณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, มกราคม 2009, 03:41:29 PM »
ลองมองดูซิเออ เอ๊ยยยย ไม่ใช่ ลองดูที่นี่ เผื่อจะมีที่ชอบ ที่ชอบ...

เว็บตายไปแล้วจ๊ะ  :tongue:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11, สิงหาคม 2011, 08:54:00 PM โดย ไก่ขี้เมา® »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มกราคม 2009, 06:09:08 PM »

เฮ้ยยยย ทำไมโอเนี่ย Onion มันเป็นยังงั้นละหนะ??

(O_o !

ไม่ใช่ชุดที่ข้าเจ้าอยากได้เด๊ .... เหอะๆๆ

อันนี้สมมุติว่าสร้างชุดใหม่ย่ะหล่อน  โอเนี่ยของหล่อนมันมพื้นขาวไม่สวยเท่าไหร่อ่ะ 55+
อ่อ.. หล่อนซ่อมโอเนี่ยนด้วยนะ

ลองมองดูซิเออ เอ๊ยยยย ไม่ใช่ ลองดูที่นี่ เผื่อจะมีที่ชอบ ที่ชอบ...

Emoticon <-- คิก (Kick)

สูบไปเยอะละท่าน 55+

gogo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09, มีนาคม 2009, 05:23:43 PM »
ขอขอบพระคุนมากๆๆเจ้าค่ะ

ออฟไลน์ fongbeer

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 07:38:35 AM »
ขอบคุณครับท่าน...

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 05:08:40 PM »
งั้นขออนุญาตินำอีไมไปใช้ได้ไหม ค่ะท่าน เซียวฯ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 05:28:03 PM »
ของจัสต์เหรอ เอาไปเหอะ 55 อีโมทั่วๆไป
หรือไปดูของท่านไก่ก็ได้นะ
http://www.kaisoftware.com/emo/

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 08:51:20 PM »
จ้า  คุณหลายเด้อ

ออฟไลน์ PakOJanG

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2011, 06:01:24 PM »
ลองอัพอีโมแล้ว ขึ้นแบบนี้ค่ะ ของเก่าก็ขึ้นแต่ข้อความ รูปหายหมดเลย ต้องแก้ไขยังไงค่ะ เวป www.vw-inc.net ขอบคุณค่ะ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2011, 07:04:27 PM »
ลองทำใหม่ทั้งหมด พวกอีโมไม่ต้องเปลี่ยนชื่อ ใช้ชื่อภาษาอังกฤษเดิมๆของเขา

• Just
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2011, 08:47:29 AM »
ได้แล้วค่ะ แต่อันใหม่ขึ้นอันเก่าไม่ขึ้นอ่า

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2011, 05:46:52 PM »
เข้าไปลบอันเก่าออก ในผู้ดูแล  ถ้าจะใช้ก็ค่อยนำเข้าใหม่

• Just
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2011, 06:24:57 PM »
ได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

ออฟไลน์ asia

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 11
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 02:04:12 PM »
ได้แล้วค่ะ แต่อันใหม่ขึ้นอันเก่าไม่ขึ้นอ่า

สอบถามครับ อีโมชุดนี้ ชื่ออะไรครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top