Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้โฮสต์แบบจ่ายเงินของ 000webhost.com ช่วยดูหน่อยครับ...  (อ่าน 8063 ครั้ง)

ออฟไลน์ skit

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ผมฝากบอร์ดและเวปไว้ที่ www.000webhost.com แรก ๆ ก็ใช้ได้ดีครับ แต่พักหลังนี่เริ่มช้า โดยเฉพาะเวปบอร์ด ช้ามาก ๆ

ครั้นจะย้ายโฮสต์ก็ไม่กล้า เพราะเพิ่งหัดทำเวปบอร์ดครั้งแรก กลัวย้ายแล้วบอร์ดจะหาย

ก็เลยคิดว่าอยากจะเช่าโฮสต์ที่อยู่นี่ของ www.000webhost.com แบบจ่ายเงินไปเลย เห็นเขาโฆษณาว่าเร็วกว่าแบบใช้ฟรี

จึงอยากถามท่านที่ใช้โฮสต์ของ www.000webhost.com แบบจ่ายเงินว่า ที่ว่าเร็วนั้นเร็วจริงหรือเปล่าครับ และมีปัญหาจุกจิกหรือเปล่า

ดูราคาของเขาเดือนละ 4.95 เหรียญ ไม่จำกัดพื้นที่ก็น่าสนใจนะครับ แต่ยังสงสัยเรื่องความเร็ว และความน่าเชื่อถือของเขาอยู่นะครับ

รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :adore:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
ถ้าเพิ่งทำ ใช้โฮสต์ไทยดีกว่ามั้ง คุยกันง่ายดี
ติดปัญหาก็โทรจิกได้ อิอิอิ คำปรึกษาหาได้ง่ายกว่า ความเร็วของเน็ตในประเทศก็ได้เปรียบกว่า

ส่วนเรื่องการย้ายบอร์ด มีบอกไว้ในฟอรั่มเอสเอ็มเอฟ  ดูที่รวมกระทู้น่าสนใจหนะ

ออฟไลน์ skit

• Just
  • **
ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อท้วงติง

งั้นรบกวนถามต่ออีกนิดนะครับ ถ้าเราย้ายโฮสต์อย่างถูกวิธี (ไม่แน่ใจว่าผมจะทำได้หรือเปล่า) ทั้งบอร์ด หมายถึงทุกข้อความ และรูปและไฟล์ประกอบ จะยังคงอยู่เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ?

ที่ถาม เพราะย้ายบอร์ดมาสองสามครั้งแล้ว (แต่ก่อนไม่ได้ใช้บอร์ด SMF ครับ) ข้อมูลเก่า ๆ หายเกลี้ยงเลย สมาชิกบ่นกันมาก เลยไม่ค่อยอยากย้ายอีกแล้วน่ะครับ

อ้อ อีกเรื่องหนึ่งครับ อยากถามว่า เหตุที่โหลดบอร์ดได้ช้า นอกจากเป็นที่โฮสต์แล้ว มันจะเกี่ยวกับบอร์ดของเราด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าเกี่ยวพอจะมีแนวทางแก้ไขอย่างไรบ้าง?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :adore:

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
เรื่องการย้าย SMF
ส่วนหลักของ SMF จะอยู่ที่ Database (MySQL) และไฟล์+Mod+อื่นๆ ของหน้าเว็บฯ ของเรา

ถ้าย้ายไฟล์ และ ฐานข้อมูล มาครบ , กำหนด setting ใหม่ถูกต้อง (ระบุค่าให้ SMF บนเครื่องใหม่) 
บอร์ดนั้นก็จะย้ายได้อย่างสมบูรณ์ ไม่มีอะไรสูญหายครับ (อาจต้องแก้ไข Manual MOD บางตัวด้วยตัวเอง)

ถ้าไม่แน่ใจ ทดลองย้าย Host จริงที่ใช้อยู่ มาลงเครื่องเรา (จำลองเซิฟฯ) ให้ชำนาญก่อน ภายหลังย้ายเซิฟฯ จริงจะได้แก้ปัญหาถูกครับ

เรื่อง Host
ถ้า Host อยู่เมืองไทย การโอนข้อมูลมาถึงเครื่องผู้เข้าชมก็ใกล้กว่า โดยรวมก็จะเร็วกว่า

ส่วนอื่นๆ Host จะมีผลด้านการโอนถ่ายข้อมูล, รูปภาพ, ประมวลผล MySQL

แต่ก็ขึ้นกับ Hardware, OS, Software, Config , จำนวนการใช้งาน/เครื่อง ของ Host นั้นๆ ด้วย
* ดู Support ไว้ด้วยก็ดีว่าบริการดีหรือเปล่า, เงื่อนไขการให้บริการ สามารถติดต่อได้ทางไหนบ้าง, เวลาไหนบ้าง ฯลฯ

ออฟไลน์ An_ant

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
    • 1080iP
แนะนำให้ใช้ของไทยครับ

ลองพิจารณาโฮสดังนี้

http://order.discuzthai.com/  www.discuzhost.com

http://www.appservhosting.com/index.php

มีบริการย้ายข้อมูลให้ด้วย  ไม่ต้องเหนื่อย

ความเร็วในการย้ายวิ่งจากเซิฟเวอร์ไปเซิฟเวอร์เร็วกว่าเราทำหลายเท่า

ลองไปดูครับ

ออฟไลน์ julanut

• Ju
  • *
ช่วงนี้คนคงใช้เยอะอะ เพราะว่าเราก็เป็นเหมือนกัน แต่บางวันมันก็เร็วนะ
ถ้าจะย้ายก็ดึงข้อมูลกลับมาที่เครื่องเราก่อนแล้วก็ฐานข้อมูลด้วยเก็บไว้
แล้วก็ค่อยไปสมัครโฮสใหม่มันก็จะได้เหมือนเดิมนะเท่าที่เราจำได้
สู้ๆนะค่ะ :yaahoo:

ออฟไลน์ Lekkayai

• Ju
  • *
    • US-martguide.com
ตอนนี้ยังมีใครใช้ของ 000webhost อีกบ้างมั้ยคับ
ของผม มันแบนผมไปแล้ว
ข้อหา ไม่เข้าไปดูแลเลย เหอๆ
*Link Removed*, *Link Removed*, *Link Removed*, *Link Removed*, *Link Removed*, *Link Removed*, *Link Removed*

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top