Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งค่าให้วินแอมพ์เล่นเพลงต่อเนื่อง  (อ่าน 142499 ครั้ง)

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1924
    • SMFjusthost.com
ตั้งค่าให้วินแอมพ์เล่นเพลงต่อเนื่อง

ยอมรับเลยว่าโง่มาหลายปีดีดัก อยากให้วินแอมพ์มันเล่นเพลงต่อเนื่องแบบเฟดทันทีที่ยังไม่จบเพลง
แต่ดันหาไม่เจอ เลยโมเมไปว่ามันน่าจะเป็นปลั๊กอิน 555+

วันนี้มาลองปรับสกินเล่นๆดู เลยบังเอิญเจอจุดที่ตั้งค่านี้ได้  เลยจับภาพทำกระทู้ซะเลย
เผื่อยังมีคนที่ยังเบอะๆเหมือนเราอยู่

ใช้ได้ตั้งแต่วินแอมพ์เวอร์ชั่น 3 ขึ้นมา

ก่อนอื่นปรับสกินให้เป็นโมเดิร์นก่อน

เปิดให้โชว์คอนฟิก

เลือกออโต  แล้วเลือกท็อกเกิลคลอสเฟดดิ้ง  เลือกวินาทีที่จะเฟดตามชอบใจ

แล้วจะปรับกลับมาสกินไหนก็ตามใจ 
แค่เนี้ย... -*-  ตรูหละเบ๊อะมาตั้งนาน 555+

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
Re: ตั้งค่าให้วินแอมพ์เล่นเพลงต่อเนื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2009, 04:39:21 PM »
ก่อนอื่นปรับสกินให้เป็นโมเดิร์นก่อน

ไม่ต้องปรับก็ได้มังครับ เหมือนสกินไหนก็ทำได้หรือเปล่าไม่แน่ใจครับ

เคยเห็นของเพื่อน มีสกินเป็นการ์ตูนเต้นๆในวินแอมทำยังครับชอบๆครับ
แต่ในคอมไม่มีวินแอม ไว้โหลดมาเล่นครับ :yaahoo:
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
Re: ตั้งค่าให้วินแอมพ์เล่นเพลงต่อเนื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2009, 05:04:46 PM »
เข้า Preference (กด Ctrl+P ก็ำได้) -> Output (ปรับแต่งค่าการส่งเสียงออก)

เลือก Output เป็น Nulsoft DirectSound Output vx.xx [out_ds.dll)

เตะสองที (Double Kick) เอ๊ยยยย ...   คลิกๆ (Double Click) ไปที่ DirectSound Output ข้างบน ปรับตั้งค่าที่แท็บ Fading ตั้งค่าตามชอบเลยครับ

แต่ส่วนตัว ผมว่าเสียงของ Direct Sound ไม่ดีเท่าไร ปกติจะใช้ SqrSoft Advance Crossfading vX.XX [out_sqr.dll] ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

เฟดแบบไร้ขอบชีส บรรเลงเสียงนุ่ม ซะจนอยากจะนอน ฝันหวาน  :cheesy:

เพิ่มเติม:
หากลองสังเกตุ ถ้าเลือก Output เป็น Waveout เวลาเลื่อน Volume Slider (ตัวปรับวอลลุ่มลำโพง)
จะเห็นว่า Volume ของวินโดวส์ (Wave out) จะถูกเลื่อนลงตามด้วย

ถ้าเลือก DirectSound แล้ว วอลลุ่มหลักจะไม่ถูกปรับ ทำให้สามารถเปิดโปรแกรมเล่นเสียงหลายโปรแกรม โดยที่ความดังของแต่ละโปรแกรมไม่เท่ากันได้

เช่น ตัดต่อด้วย Premier แล้วฟังเพลงจาก Winamp คลอเบาๆ... (ส่วนมากจะเป็นฮาร์ดคอร์ เพื่อไม่ให้หลับ)  :cheesy:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 430
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2009, 09:05:16 PM »

ตรงนี้มันก็เหมือนจะมีการตั้งค่าคล้ายๆ กัน แต่ไมมันไม่เฟดอ่ะ ???

อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2009, 10:47:31 PM »
ลองเปลี่ยนเป็น 10หรือ 15 สิ

ออฟไลน์ cc

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2009, 09:03:17 PM »
อุ้ย เหมาะจังเลย ขอลองหน่อย ไม่รู้ว่าจะทำเป็นไหม ลอง ลอง ลอง
ขอบคุณนะค๊ะ

nan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2009, 08:53:19 AM »
ขอบคุณนะคะ  ทำเป็นแล้ว  เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ง่ายจัง  โง่เหมือนเจ้าของกระทู้มาตั้งนาน  แหะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2009, 09:48:06 PM »
อือ  โง่เนอะ 55+

ออฟไลน์ tui21

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2009, 08:25:27 AM »
ตั้งค่าได้ตั้งแต่รุ่นเก่านานแล้ว เพราะเคยเล่น ปัจจุบันใช้ KMPlayer

kaikimao

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2009, 12:16:03 PM »
ตั้งค่าได้ตั้งแต่รุ่นเก่านานแล้ว เพราะเคยเล่น ปัจจุบันใช้ KMPlayer

รุ่น 2.x จะต้องใช้ Plugin นอกครับ ตัวเดิมๆ ที่มากับ Winamp เลย ยังไม่มีให้ใช้งานครับ

ออฟไลน์ konsasook

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2009, 01:44:18 PM »
ขอบคุณๆ

ออฟไลน์ sikhara

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2009, 11:37:36 AM »
ขอบคุณสำหรับความรู้คับ

ออฟไลน์ babybell

• Ju
  • *
    • Fashion Blog
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08, มีนาคม 2010, 03:51:06 PM »
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆๆๆครับ  :yaahoo:
Fashion Jewelry [nofollow] . Fashion Blog [nofollow] . Lifestyle Fashion [nofollow] . Gold jewelry blog [nofollow] . Style blog [nofollow]

ออฟไลน์ tottor

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 7
    • sbobet
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2010, 08:15:42 PM »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ servertoday

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
    • hosting
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2010, 01:38:48 PM »
เพื่อนผมก็เคย ตกใจว่าทำไม เพลงมันซ้อนต่อกันได้

ผมปรับมานานแล้วเหมือนกัน
host [nofollow] hosting [nofollow] โฮสติ้ง [nofollow] โฮส [nofollow] domain [nofollow] hosting [nofollow]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top