Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเครื่องปรินท์ สำหรับปรินท์สติ๊กเกอร์ให้ทีครับ  (อ่าน 152943 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfer007

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ขอราคาไม่แพงครับ  ไม่เกิน 1500 - 2000

เป็นสติ๊กเกอร์ แบบติดกระปุกสินค้าครับ

ประมาณในรูปครับ

ขอปริ้นแล้วไม่เลอะ + กันน้ำได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากทุกท่านครับ   [-o<

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
ถ้าอยากได้แบบที่ว่า คงต้องเป็น Laser print ครับ (ต้องเลือกสติ๊กเกอร์ที่สามารถเข้า Laser Printer ได้)

พิมพ์เสร็จแล้ว เคลือบเย็นอีกรอบ (เลือกฟิล์มบางที่สุด) เพื่อกันลอก+กันน้ำ

นอกเหนือจากนี้ต้องส่งโรงพิมพ์ออฟเซ็ทอย่างเดียวครับ

• Ju
  • *
ถ้าอยากได้แบบที่ว่า คงต้องเป็น Laser print ครับ (ต้องเลือกสติ๊กเกอร์ที่สามารถเข้า Laser Printer ได้)

พิมพ์เสร็จแล้ว เคลือบเย็นอีกรอบ (เลือกฟิล์มบางที่สุด) เพื่อกันลอก+กันน้ำ

นอกเหนือจากนี้ต้องส่งโรงพิมพ์ออฟเซ็ทอย่างเดียวครับ

ขั้นตอนนี้เราทำเองได้ใช่หรือเปล่าครับ ต้องใช้เครื่อเคลือบหรือเปล่า

และช่วยแนะนำปรินท์เตอร์ตามงบประมาณให้หน่อยครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ  :adore:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
และช่วยแนะนำปรินท์เตอร์ตามงบประมาณให้หน่อยครับ

ไปถามตามศูนย์ น่าจะมีให้เลือกหลายรุ่นหลายแบบเลยมั้งคะ แค่บอกเขาว่าเราต้องการแบบ Laser Print
น่าจะเจอซักรุ่นสองรุ่นที่ราคาอยู่ในงบที่ต้องการ
 :smiley:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *

ไปถามตามศูนย์ น่าจะมีให้เลือกหลายรุ่นหลายแบบเลยมั้งคะ แค่บอกเขาว่าเราต้องการแบบ Laser Print
น่าจะเจอซักรุ่นสองรุ่นที่ราคาอยู่ในงบที่ต้องการ
 :smiley:

ปัญหาคือ ถ้าไปถามที่ศูนย์ เค้าก็คงอยากขายสินค้าของเขาอ่ะครับ

มาถามที่นี่ก่อน จะได้ทราบว่ารุ่นไหนดี หรือรุ่นไหนมีปัญหาครับ

kaikimao

ขอให้เป็น Laser Print รุ่นไหนก็ได้ครับ ตัวถูกที่สุดตอนนี้เป็น samsung ราคา 5-6 พันกว่าบาท

แต่ที่ผมห่วงจริงๆ (ถ้าท่านจะนำไปใช้จริงจัง) คือ

- Sticker จะต้องทนความร้อนได้ ไม่เช่นนั้นก็ไม่สามารถเข้าเครื่องพิมพ์ได้

- สีี่ได้จะไม่ค่อยสวย (Laser print ออกมาแล้วสีจะดูหนาๆ ไม่สวย และสีจะดูแข็งๆ ไม่เนียน)

- การพิมพ์ Sticker บ่อยๆ กาวของ sticker อาจจะเลอะที่ชุดสร้างภาพของเครื่องพิมพ์ ทำให้เครื่องอายุสั้นลง

- และสุดท้าย ท่านฯ ไม่มีทางรู้ว่าจะใช้ได้อย่างที่ผมบอกไปจริงๆ หรือเปล่า จนกว่าท่านฯ จะได้ทดลองพิมพ์ดูเอง

(หรือหาเครื่อง Laser print ของคนอื่นลองทดสอบกับสื่อของท่านดูได้ ก่อนจะตัดสินใจซื้อ ก็น่าจะดี)

* เครื่องเคลือบเย็น ลองถามร้านเครื่องเขียนใหญ่ๆ ครับ จะมีอยู่
** ราคา 1-2 พัน ซื้อได้แค่ Inkjet นะครับ พิมพ์ sticker แบบหน้ามันไม่ติด

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com

- ถ้าต้องการพิมพ์สีบนกระดาษสติ๊กเกอร์ขาว 
   ก็ใช้เครื่องอิงค์ฌจ็ท แล้วมาเคลือบเย็นอีกที
- ถ้าต้องการพิมพ์ดำบนกระดาษสติ๊กเกอร์ขาว+ใส  แต่กันน้ำได้ 
   ก็ใช้เครื่องเลเซอร์ดำ  แล้วมาเคลือบเย็นอีกที (ต้นทุนเพิ่มเป็นสองเท่า)
- ถ้าต้องการพิมพ์สีบนกระดาษสติ๊กเกอร์ขาว+ใส  แต่กันน้ำได้ 
   ก็ใช้เครื่องเลเซอร์สี  แล้วมาเคลือบเย็นอีกที (ต้นทุนเพิ่มเป็นสามเท่า)

มันดัดแปลงได้ทั้งนั้นแหละ แต่เราต้องมีอุปกรณ์พวกนี้ให้พร้อม
แล้วก็ความเนียนของชิ้นงานก็ต่างกันไป  ถ้าจะเอาอย่างในแบบก็ต้องเลเซอร์ 

สำหรับเครื่องปริ้นเลเซอร์ แนะนำ เอชพี  อาจแพงนะ แต่เทียบคุณภาพงาน+อายุการใช้เครื่อง+ความทนทาน เอชพีดีกว่า

แต่ถ้าต้องการเซฟทุน ก็ใช้ซัมซุง  เวลาใช้ก็เบาๆมือหน่อย

DID

ใช้เครื่องพิมพ์เลเซอร์ ถูกต้องแล้วครับ รุ่นไหนก็ได้
สำคัญที่ตัวสติ๊กเกอร์ครับ
ถ้าต้องการให้กันน้ำได้
ผมขายส่งสติ๊กเกอร์อยู่คับ
เป็นสติ๊กเกอร์ใสสำหรับปริ้นเลเซอร์โดยเฉพาะนะคับ
ไม่ต้องเคลือบหน้า เพราะตัวหนังสือไม่หลุดร่อน **ขูดขีดก้ไม่หลุด**
ประหยัดต้นทุนด้วยครับ
ไม่ต้องใช้เครื่องเคลือบเย็น***
ปริ้นง่ายด้วยครับ
ขบวนการผลิตก็น้อยลง
..ผมจำหน่ายทั้งสติ๊กเกอร์ใสสำหรับปริ้นเลเซอร์โดยเฉพาะ
สติ๊กเกอร์ติดสิ้นค้า เนื้อขาวมัน
***ขายในราคาส่งนะคับ***
จัดส่งทั่วประเทศ
 :smiley: :smiley:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
ถ้าคุณดิษฐ์มาลงเบอร์โทรอีกครั้ง เราจะแบนละนะ 
ลำพังแค่อีเมล์ที่ใส่มาตอนตอบกระทู้เขาก็ติดต่อได้แล้วหละ

กติกาการใช้งาน
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=759.msg3382#msg3382

มิน

รบกวนติดต่อกลับด้วยค่ะ

ใช้เครื่องพิมพ์เลเซอร์ ถูกต้องแล้วครับ รุ่นไหนก็ได้
เป็นสติ๊กเกอร์ใสสำหรับปริ้นเลเซอร์โดยเฉพาะนะคับ
ไม่ต้องเคลือบหน้า เพราะตัวหนังสือไม่หลุดร่อน **ขูดขีดก้ไม่หลุด**
ไม่ต้องใช้เครื่องเคลือบเย็น***
..ผมจำหน่ายทั้งสติ๊กเกอร์ใสสำหรับปริ้นเลเซอร์โดยเฉพาะ
สติ๊กเกอร์ติดสิ้นค้า เนื้อขาวมัน

sa

ต้องการให้ ผู้ ขายสติ้กเกอร์ติดต่อกลับมาทางเมลด้วย สนใจซื้อ

กเกเกเกเก

:help: :firstaid: :smitten: :wishes: :yaahoo:ต้องทำ คือ ทุบตรงหัวเครื่องเบาๆ1ที   แล้วคราวนี้ตีนะ สัก10ที เครื่องปริ้นได้เลยทุกยี่ห้อ

กร

ติดต่อกลับด้วยสนใจสั่งซื้อครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2010, 09:25:25 AM »
รบกวนติดต่อกลับด้วยค่ะ

ออฟไลน์ servertoday

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
    • hosting
ต้องทุบๆๆ ให้พัง แล้วเก็บตังค์ซื้อใหม่ครับ
host [nofollow] hosting [nofollow] โฮสติ้ง [nofollow] โฮส [nofollow] domain [nofollow] hosting [nofollow]

pookylala

ไม่สนใจเครื่องปริ้นสติ๊กเกอร์บ้างหรอค่ะ จะได้เสนอราคาให้ค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top