Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอลาออกครับ  (อ่าน 46466 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
Re: ขอลาออกครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21, มีนาคม 2009, 11:52:57 PM »
เอามาฝากท่านไก่ค่ะ

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 01:57:54 AM »

iGirl touch นี่คือ "สัมผัสผู้หญิงของฉัน" หรือเปล่าครับ (แปลแบบบ้านนอกๆ แปล)  :haha:

แบบนี้ที่บ้านใช้ไม่ได้ครับ ไม่ถูกกับของหรู (ไม่กิน Apple ช่วงนี้กินแต่ข้าวเหนียวมะม่วง  :rolleyes: )

ผู้ชาย (ชาตินักรบ) ถ้าไม่เอาผู้หญิงมาล่อ ก็ต้องเอาของกิน (หมายรวมถึงเครื่องดื่ม) เข้ามาเป็นตัวล่อ (ติดเบ็ดประจำ)
 :grin:

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 08:13:56 AM »
ผมกลัวน้อยหน้าท่านกฤติยา ก็มีของมาฝากท่านไก่ฯ เหมือนกันครับ

:tongue:

(ภาพจากท่านอจช.ChongSAT-6B satanswer)

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 10:17:03 AM »

iGirl touch นี่คือ "สัมผัสผู้หญิงของฉัน" หรือเปล่าครับ (แปลแบบบ้านนอกๆ แปล)  :haha:

แบบนี้ที่บ้านใช้ไม่ได้ครับ ไม่ถูกกับของหรู (ไม่กิน Apple ช่วงนี้กินแต่ข้าวเหนียวมะม่วง  :rolleyes: )

ผู้ชาย (ชาตินักรบ) ถ้าไม่เอาผู้หญิงมาล่อ ก็ต้องเอาของกิน (หมายรวมถึงเครื่องดื่ม) เข้ามาเป็นตัวล่อ (ติดเบ็ดประจำ)
 :grin:
คำแปลไม่รู้อ่า

อันนี้ช่วยไม่ได้อิอิ

kaikimao

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 12:37:33 PM »
ผมกลัวน้อยหน้าท่านกฤติยา ก็มีของมาฝากท่านไก่ฯ เหมือนกันครับ

งั้นผมแก้ด้วยนี่ครับ
http://images.google.co.th/images?hl=th&q=man+remote

รูปเยอะเกิน เอามาไม่หมด ดูกับ Google Images เลยแล้วกันครับ
 :rolleyes:

• Just
  • **
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 04:11:50 PM »
ท่านเซียวฯ ครับ ปักหมุด อิอิ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 04:54:06 PM »
ท่านเซียวฯ ครับ ปักหมุด อิอิ
:help:

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• ~ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย~
  • Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 16
  • นักฆ่าไร้นาย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 09:05:19 PM »
เอ่อ มาช้าอีกแล้ว อุตส่าเตรียมตัวจะหาเรื่องฉลองเลี้ยงส่ง :dev:

อดเร้ยยยยยยย  :haha:

งั้นเปลี่ยนเป็น เลี้ยงต้อนรับกลับดีไหม :yaahoo:

แล้วใครจะหาเรื่องลาออกอีกไหมจะได้ รีบให้เหมียวเล็ก สร้างหนี้ จนหนีไปไหนไม่ได้ :cheesy:

ท่านผู้นำรุ่นแรกๆหายไปเหมือนซึนามิอยู่ๆก็หายจ้อย จะออกไปเดินตามทางของตัวเองก็มี ห่างหายไปตามหน้าที่รับผิดชอบก็เช่นกัน

บ้านหลังนี้เล็กๆไม่ใหญ่โต ไม่โอ่อ่าอู้ฟู่ ไม่มีคนนับหน้าถือตามากมาย ท่านอาจจะไม่ได้ถูกเรียกว่าเทพ ทุกเช้าเย็น ไม่มีคนทักทายตอนออน MSN

แต่ก็คงไม่มีใครอยากให้ใครต้องห่างหายไปใช่ไหมครับ :cool:

ว่าแต่เรื่องมารยาทว่าด้วยเครดิต มันก็เป็นเรื่องธรรมดาบนโลกไซเบอร์ล่ะน่ะ เพราะมันคือมารยาท ไม่ใช่กฏ เข้าใจไหมมารยาทน่ะมารยาท

เด็กไร้มารยาทเพราะไม่ได้รับการสั่งสอนมันก็มีเป็นเรื่องปกติ เพราะงั้นก้เข้าใจและทำตัวเป้นผู้ใหญ่ กำนัน อบต. ปลัดอำเภอ

ไฟบนประภาคาร มันไม่เคยไปป่าวประกาศว่า "ไฟดวงนี้มันคือของชั้น จะเอาไปใช้ก็บอกคนอื่นๆด้วยว่าไฟดวงนี้มาจากไหน เข้าใจไหมเจ้าเด็กไร้มารยาท"

มันทำหน้าที่แค่ส่องแสงต่อไปเท่าที่มันจะทำได้เท่านั้น  :azn:

แต่ถ้าว่ากันตามตรงแล้วถ้าเป็นที่บริษัทที่ผมเคยทำงานอยู่อ่ะนะ เค้าจะประมาณว่า "ทำได้ก็ทำทำไม่ได้ก็ออกไปซะ" ถ้าเจอแบบนี้แล้วมันน่าหดหู่จนอยากลาออกก็ว่าไปอย่างนา

• Just
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 10:36:00 PM »
อ้างถึง
ทำตัวเป้นผู้ใหญ่ กำนัน อบต. ปลัดอำเภอ
พอดีผมเป็น นายอำเภอ น่ะครับท่าน อิอิ   :grin:
ขอล้อเล่นไม่ให้เครียดน่ะครับท่าน ~ RoNiN ~    :adore:
ล้ำลึกครับที่ท่านกล่าวมา
 :adore:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 10:36:55 PM »
เอิ่ม..เซียวมิได้ปักนะเคอะ

ตอนนี้เน็ตเซียวฯย่ำแย่สุดๆ ทีโอทีคอนถมเข้าเว็บนอกไม่ได้
อย่างหน้าผู้ดูแล มันจะมีลิงก์เอสเอ็มเอฟ มันยังเข้าไม่ได้เลย เซงสุดๆ

ตอนนี่กะลังตามจีบเซลล์หนุ่มๆจากสามทีอยู่ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, มีนาคม 2009, 12:23:31 AM โดย เซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ »

• Just
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 10:41:51 PM »
อ้างถึง
ตอนนี่กะลังตามจีบเซลล์หนุ่มๆจากสามทีอยู่ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ
ขอให้สำเร็จครับท่านเซียวฯ 
 :yaahoo:

kaikimao

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 11:39:19 PM »
ง่ะ ... กลายเป็นกระทู้ปักหมุดไปได้ไงเนี่ย

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 22, มีนาคม 2009, 11:46:05 PM »
เวอชั่นนี้ น่าจะจีนกว้าตุ้งแฮะ (ใช่ป่ะเหมียวเล็ก)

ถูกต้องนะคร้าบบบ

ท่านผู้นำรุ่นแรกๆหายไปเหมือนซึนามิอยู่ๆก็หายจ้อย จะออกไปเดินตามทางของตัวเองก็มี ห่างหายไปตามหน้าที่รับผิดชอบก็เช่นกัน

ท่าน God เงียบหายไปทันทีหลังจากซึนามิ
ไม่มีใครรู้ว่าเขาอยู่ไหน รู้แค่อยู่ภาคใต้
ไม่มีใครมีเบอร์ติดต่อเขา ต่างติดต่อกันผ่านบอร์ดผ่านเน็ต

พี่ตั้นมีเหตุเกิดเล็กน้อยที่ Japan เป็นเหตุให้ต้องกลับไทย หลังจากกลับไทยก็ไม่ค่อยมีโอกาสเข้าบอร์ดอีกเลย จนเดี๋ยวนี้กลายเป็น เงียบหายไปเลย

พี่บิ๊กบาทเดียว เปลี่ยนที่ทำงาน ทำให้มีโอกาสใช้เน็ตน้อยลง จึงทำให้มีโอกาสเข้าบอร์ดน้อยลง

เจ๊ TinaCat ย้ายสถานที่อยู่อาศัย ทำให้มีโอกาสใช้เน็ตน้อยลง จึงทำให้มีโอกาสเข้าบอร์ดน้อยลง จึงเป็นเหตุให้คิดจะวางมือจากบอร์ดจัสต์

เนื่องจากประการฉะนี้และอีกหลายๆ สาเหตุ จึงทำให้ผู้ดูแลเว็บท่านเก่าๆ หายหน้าไปจากบอร์ดจัสต์ บวกกับช่วงนึงที่บอร์ดจัสต์ล่ม (หลังจากผู้ดูแลกลุ่มเก่าค่อยๆ วางมือกันไปแล้ว) จึงทำให้บอร์ดจัสต์เกือบปิดไป
แต่ก็เนื่องจากยังมีสมาชิกจัสต์ ที่ไม่อยากให้จัสต์ถึงกาลอวสาน จึงมีการกู้จัสต์กลับมา จึงมีการปรับเปลี่ยนผู้ดูแลหน้าใหม่

อย่างที่ทุกท่านเห็นอยู่ทุกวันนี้

หากมีเหตุขัดข้องหรือผิดพลาดประการใด ก็ขอเป็นตัวแทนผู้ดูแลหน้าใหม่ทุกท่าน กล่าวขออภัยสมาชิกจัสต์มา ณ ที่นี้ค่ะ

:adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, มีนาคม 2009, 09:39:59 AM โดย LittleCat »
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23, มีนาคม 2009, 12:24:22 AM »
อยากจะปลดไหมล่ะ  (ปลดหมุดนะ ไม่ใช่คน ฮี่ๆๆ)

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• ~ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย~
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 16
  • นักฆ่าไร้นาย
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23, มีนาคม 2009, 12:46:48 AM »
อยากจะปลดไหมล่ะ  (ปลดหมุดนะ ไม่ใช่คน ฮี่ๆๆ)
ถ้าจะยื่นถอดถอน(เพื่อจะปลด)ก็ให้เสนอญัตติมานะครับ แล้วก็ต้องใช้เสียงไม่น้อยกว่า 1 ใน 3 ด้วยนะครับ :cheesy:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top