Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดไฟล์แนบมีปัญหา .."Internet Explorer cannot display"  (อ่าน 13015 ครั้ง)

เด็กชล

• บุคคลทั่วไป

SMF แต่ก่อนก็ ใช้ได้ตามปกติ เปิดไฟล์แนบไม่มีปัญหาใดๆ  แต่มาวันนี้มาพบว่าอยู่ดีๆ ไฟล์แนบ เปิดไม่ได้ครับ เห็น แต่เวลาคลิกที่ไฟล์แนบ มันขึ้น .."Internet Explorer cannot display the webpage" ที่หน้าจอเลยละครับ

ไม่ทราบว่าจะแก้ตรงไหน

ขอคำแนะนำหน่อยสิครับ (ที่ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ หัวข้อ ไดเรคทอรี่ไฟล์แนบ ก็ถูก)

ขอบคุณครับ

kaikimao

Re: เปิดไฟล์แนบมีปัญหา .."Internet Explorer cannot display"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, มีนาคม 2009, 02:08:30 AM »
ไฟล์แนบนามสกุลอะไรล่ะครับ ถ้าไม่ใช่ชนิดไฟล์ที่อนุญาติ ก็จะใช้การแนบไม่ได้
(ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ - นามสกุลของไฟล์แนบที่อนุญาต)

อีกอย่างเป็นที่ระบบโฮส เช่นโฮสที่ผมใช้ ไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์ที่มีนามสกุล .7z ได้
(เพราะอะไรก็ยังไม่เคยสอบถาม ?? )

เด็กชล

Re: เปิดไฟล์แนบมีปัญหา .."Internet Explorer cannot display"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19, มีนาคม 2009, 08:07:12 AM »

ขอโทษครับที่แจ้งไม่ระเอียด

คือว่าเนื่องจากมีการย้าย server (โดยISP)

หลังจากนั้นประกฎว่า ถ้าแนบไฟล์ใหม่หลังย้าย จะเปิดได้ แต่ถ้าจะเปิด ไฟล์แนบเก่าก่อนย้าย จะเห็นชื่อไฟล์แนบแต่ว่าคลิก มันจะขึ้น .."Internet Explorer cannot display the webpage" แทนหน้าจอเดิมเลยครับ งง

เพราะไปเช็คที่ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ หัวข้อ ไดเรคทอรี่ไฟล์แนบ ก็ถูก

แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19, มีนาคม 2009, 10:39:13 AM »
ไชโย โห่ฮิ้ววววว   :yaahoo:  ขอบพระคุณมากครับที่ท่านกลับมา   :yaahoo:   :adore: 

kaikimao

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2009, 11:57:28 AM »
ไชโย โห่ฮิ้ววววว   :yaahoo:  ขอบพระคุณมากครับที่ท่านกลับมา   :yaahoo:   :adore: 

เรื่องนี้มันยาวครับ  :haha:

ถ้าคุ้ยเจอกระทู้โน้น ก็จะเข้าใจเองครับ  :haha: :haha: :haha:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2009, 02:49:34 PM »
แล้วไฟล์จริง มันยังอยู่ไหม
ถ้าไฟล์จริงยังอยู่ ก็คงแก้ปัญหาด้วยวิธีบ้านๆ (ถ้ามันจำเป็นต้องทำ)
ดาวน์โหลดไฟล์มาเก็บ แล้วแนบใหม่

เด็กชล

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, มีนาคม 2009, 01:43:45 PM »
แล้วไฟล์จริง มันยังอยู่ไหม
ถ้าไฟล์จริงยังอยู่ ก็คงแก้ปัญหาด้วยวิธีบ้านๆ (ถ้ามันจำเป็นต้องทำ)
ดาวน์โหลดไฟล์มาเก็บ แล้วแนบใหม่

อยู่ครับ แต่ปัญหาคือมันไฟล์แนบค่อนข้างมาก และชื่อเป็นภาษาไทยด้วย เลยค่อนข้างลำบากในการทำ

สิ่งที่ผมไม่แน่ใจว่า นอกจากตรง "ผู้จัดการระบบไฟล์แนบ หัวข้อ ไดเรคทอรี่ไฟล์แนบ "  มันมีตรงไหนอีกไหมครับ ที่ต้องไปแก้ หรือมันอาจไปฝังไว้ในไฟล์ไหนหรือเปล่า ที่ผมต้องเข้าไปแก้พวก php โค๊ต

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20, มีนาคม 2009, 02:14:59 PM »
ไม่เกี่ยวกับไฟล์แน่นอน

ฟันธงได้เลยว่าเพราะเซิฟเวอร์ใหม่ ไม่สนับสนุนภาษาไทยบางจุด
แก้ปัญหาจากเซิฟเวอร์ ต้องให้เขาลง โลคอล-ไทย ที่ซิฟเวอร์เรา

วิธีการแก้ปัญหาด้วยตัวเอง
แก้ field filename เป็น ชนิด text หรือ varchar
เครดิต-เครซี่  zone-it.com

คนหลงทาง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20, มีนาคม 2009, 03:13:16 PM »
เกี่ยวกับดาต้าเบสหรือเปล่าน๊า   :huh:

bha_bha

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20, มีนาคม 2009, 09:28:35 PM »
ไฟล์แนบมันมาแต่ชื่อครับ เพราะถูกบันทึกไว้ในฐานข้อมูล แต่ตัวไฟล์จริงๆ ไม่มี เลยเปิดไม่ได้

เหตุที่ไม่มีเพระข้อจำกัดของโปรแกรม FTP ถ้าหากเป็นโปรแกรม Cute+FTP จะเห็นแค่ 3000 ไฟล์ ถ้าเป็นโปรแกรม W_SFTP จะเห็นแค่ 2000 ไฟล์

ตัวอื่นไม่ทราบนะครับเพราะไม่ได้ลอง ใช้อยู่แค่ 2 ตัวนี้ เมื่อท่านโหลดมาก็โหลดมาได้เท่าที่เห็น ส่วนที่มากกว่าจำนวนดังกล่าว จะไม่ถูกดาวน์โหลดมา

วิธีแก้ ให้ท่านดาวน์โหลดมาจากจำนวนที่เห็น พอโหลดเสร็จก็ลบทิ้ง พอท่านลบทิ้งมันจะโผล่มาอีก 2000 หรือ 3000 แล้วแต่โปรแกรม พอมันโผล่มา

ท่านก็โหลดอีก โหลดเสร็จก็ลบอีก มันก็โผล่มาอีก ทำวนอยู่แบบนี้จนกว่าจะไม่มีให้โหลด เมื่อได้มาครบแล้วก็อัฟขึ้นไปในโฮสต์ใหม่เลย ท่านจะได้ไฟล์แนบครบทุกไฟล์

แต่ถ้าหากว่าในโฮสต์เก่าท่านได้ลบไฟล์ทิ้งไปแล้ว ก็หมดสิทธิ์ครับ

ข้อสังเกตุง่าย ๆ นะครับ ท่านลองดูว่าในโฮสต์เก่าท่านใช้พื้นที่ไปเท่าไหร่ แต่พอมาโฮสต์ใหม่กลับใช้พื้นที่น้อยกว่าเดิม ที่น้อยลงกว่าเดิมนั่นแหละครับ

คือส่วนของไฟล์แนบที่ไม่ได้ดาวน์โหลดมา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top