Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด
ถ้าไม่พบเมล์ลองดูที่ถังขยะ..!!

Welcome to       :: JustUsers.net ::       การให้ ... คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน       กลับมารับใช้เพื่อนๆ เหมือนเดิมตลอดไป....!!    

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ไข window ปลอม  (อ่าน 339 ครั้ง)

คนหลงทาง

• บุคคลทั่วไป
แก้ไข window ปลอม
« เมื่อ: 23 มีนาคม 2552, 18:50:03 น. »
ถ้าเครื่องฟ้องว่าเป็น window ปลอม

จะมีปัญหาคือ Internet Exprorer7 และ windowmedia11 จะติดตั้งไม่ได้
วิธีแก้: วิธีที่1
วิธีทำให้ WinXP เถื่อนเป็นของแท้
จากที่หลาย ๆ คนได้โดนเจ้าตัว WGA ของทาง Microsoft เข้าไปทำให้หลายท่านเกิดความรำคาญ แต่วันนี้เรามีวิธีที่เด็ดขาดโดยมันจะไม่กลับมารบกวนท่านอีกโดยการทำให้มัน
เป็นของแท้ซะเลย Laughing ทำให้เจ้า WGA ไม่มากวนใจท่านอีกต่อไป และยังสามารถติดตั้งซอฟแวร์ของไมโครซอฟท์ได้โดยที่ตัวตรวจจับมันเห็นเป็น ของแท้ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

1. พิมพ์ regedit ในช่อง run แล้วเข้าไปที่ HKey_Local_MachineSoftwareMicrosoftWindowsNTCurrent VersionWPAEvents, ทางด้านขวา ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ oobetimer
แล้วลบตัวเลขที่อยู่ในนั้นให้หมด (จะเหลือเลข 0 อยู่สี่ตัว ลบไม่ได้)อันนี้เป็นการล้างค่าที่ไมโครซอฟท์ใช้ตรวจสอบวินโดวส์ขอเราครับ เสร็จแล้วกด OK แล้วปิดไปได้เลย

2. จากนั้นพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a ลงในช่อง run แล้วกด Enter จะปรากฎหน้าต่างของ Activate Windows ขึ้นมา
จากนั้นให้เลือกที่ Yes, I want to telephone a customer service representative to activate Windows แล้วคลิ๊กที่ Next

3. จากนั้นคลิ๊กที่ Change Product Key โดยที่ไม่ต้องใส่อะไรทั้งนั้นในหน้านี้

4. จากนั้นให้ใส่ Product Key ::: B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4Mแล้วคลิ๊กที่ Update เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ให้ปิดหน้าต่างนี้ไปได้เลย โดยคลิ๊กที่ X ที่มุมขวาบน

5. รีสตาร์ทเครื่องหนึ่งครั้ง แล้งลองพิมพ์ %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a แล้วกด Enter จะปรากฎคำว่า Windows is already activated
ถ้าขึ้นตามนี้ก็แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อยแล้วครับ

6. ทดสอบโดยการตรวจสอบกับทางไมโครซอฟท์ โดยการเปิด Windows Explorer แล้วเลือกที่ Help แล้วเลือกที่ ตรวจสอบลิจสิทธิ์วินโดวส์ ถ้ามันบอกว่าเป็นของแท้ก็ลุย
อัพเดท โหลดและติดตั้งโปรแกรมฟรีของไมโครซอฟท์ ทั้ง Windows Defeder , WMP11 และอื่น ๆ ได้เลย

:haha: จะโดนมัยหว๊า  :haha:

คนหลงทาง

Re: แก้ไข window ปลอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2552, 18:53:51 น. »
 :grin: ลืมเครดิต   community.thaiware.com/thai/lofiversion/index.php/t310180.html

มั่วแต่กลัว ............. :hitwall:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • ID : 8
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2201
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มีนาคม 2552, 21:13:09 น. »
ย้ายมาไว้มุมลับละกันเนอะ

kaikimao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มีนาคม 2552, 22:30:30 น. »
มาอยู่มุมลับ คนโพสเค้าก็ไม่เห็นซิครับ เพราะไม่ได้ login และมีตังไม่ถึง

:tongue:

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • ID : 30
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 เมษายน 2552, 01:20:23 น. »
ขอเรียนถามทุกท่านว่า แก้ไขได้จริงๆ หรือเปล่าครับท่าน (ผมยังไม่เคยเห็นเจ้า WGA รบกวนตรงไหนที่หน้าจอ หรือมันทำอะไรตรงไหนครับ อยากทดลองว่าแก้ไขได้จริงๆ หรือไม่)
ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับท่านฯ

:adore:

kaikimao

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 เมษายน 2552, 01:26:44 น. »
ขอเรียนถามทุกท่านว่า แก้ไขได้จริงๆ หรือเปล่าครับท่าน (ผมยังไม่เคยเห็นเจ้า WGA รบกวนตรงไหนที่หน้าจอ หรือมันทำอะไรตรงไหนครับ อยากทดลองว่าแก้ไขได้จริงๆ หรือไม่)
ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับท่านฯ

ถ้าใช้วินโดวส์เถื่อน , ยังไม่ได้แก้ค่าบางอย่าง , ต่อเน็ตแล้ว update ฯลฯ
อาจจะเจอกับข้อความนี้ครับ

จากนั้นอีกไม่นาน ท่านก็จะเข้าวินโดวส์ไม่ได้อีกเลย

(ก็เค้าจับได้อ่ะดิ ว่าใช้ของปลอม)

แต่ M$ เค้าก็ใจดีนะครับ ขนาดรู้ว่าวินโดวส์เราปลอม ยังให้เวลาอีกตั้งหลายวัน (ที่จะซื้อของแท้มาใช้งานแทน  :tongue: )

• Just
  • **
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 เมษายน 2552, 02:25:01 น. »
ครับท่านไก่ฯ ตัวที่ผมใช้ก็ไม่ใช่ของจริงหรอกครับเพราะโหลดจากเวบที่เค้าแจกๆกัน แต่คนที่ทำคงแก้ค่าบางอย่างแล้วเพราะมันก็ update จาก sp2 จนบัดนี้เป็น sp3 แล้ว
(แสดงว่ามีโชคดีอยู่บ้างเหมือนกันนิ อิอิ) ใจจริงก็ไม่อยากละเมิดฯ เค้าหรอกครับ แต่ติดขัดที่ทุนทรัพย์น่ะครับท่านฯ

:haha:

ออฟไลน์ Just-someone

• ชูวับ ชูวับ
  • Ju
  • *
  • ID : 11
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 6
    • My blog - Art gallery
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 เมษายน 2552, 04:04:31 น. »
ของคุณเจ้าของกระทู้เคยลองแล้วแต่ไม่ผ่าน

แต่ผมไปเจอ Patch สำหรับ xp x64, x84

แค่คลิกเดียวอยู่ :)

ไฟล์ขนาด 1mb กว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เมษายน 2552, 14:15:04 น. โดย Just-someone »
อยากรู้อะไร ถาม กูเกิล กูรู หนัก ๆ เข้า กูมั่ว กูเดา กูงง -*-

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • ID : 8
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2201
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2552, 14:16:15 น. »
ขอบคุณหลายๆ จ้า

• Just
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2552, 21:32:37 น. »
ขอบคุณครับท่านJust-someone ขอเก็บไปก่อน ไว้เจอเครื่องมีปัญหาจะได้ทดลองดูครับท่าน
 :adore:

ออฟไลน์ YKK

• Just M
  • ID : 120
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 38
    • ทดสอบความเร็วอินเทอร์เน็ต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เมษายน 2552, 07:48:33 น. »
RemoveWGA 1.2
http://www.softpedia.com/get/Tweak/Uninstallers/RemoveWGA.shtml

ส่วนภาพประกอบเป็นWindows XP SP3 ของแท้
YKK

ออฟไลน์ BrEAkBoY PopINGmAn

• สักกาเร นะ
  • Just Mem
  • ID : 176
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2552, 02:26:50 น. »
ไม่ได้ผลคับ windows ยังตรวจว่าเป็นของปลอมอยู่ ลองดูแล้วคับ
ตามหาหัวใจ

kaikimao

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2552, 03:37:19 น. »
ไม่ได้ผลคับ windows ยังตรวจว่าเป็นของปลอมอยู่ ลองดูแล้วคับ

สำนักเก้าดาวจะมี Remove WGA ที่ใช้ได้อยู่ครับ  :wink:

ออฟไลน์ YKK

• Just M
  • ID : 120
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 38
    • ทดสอบความเร็วอินเทอร์เน็ต
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2552, 09:51:27 น. »

ลองดูตามนี้ก่อนนะครับ

กด start  ----> run ----> พิมพ์ regedit  แล้วกด Enter

จากนั้นไปตามนี้เลยครับ  HKEY_LOCAL_MACHINE\\SOFTWARE\\Microsoft\\Windows NT\\CurrentVersion\\Winlogon\\Notify

พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon แล้วลบทิ้งครับ ...

เสร็จแล้ว restart  เครื่อง 

ลองดูนะครับ....

จากคุณ : ดอกสะแบง - [ 28 เม.ย. 52 18:47:02 ] PANTIP.COM
YKK

• Just
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2552, 12:49:47 น. »
ผมอยากเล่นกะเจ้า WGA บ้างจัง หาหลายเครืองล่ะ ยังไม่เจอเจ้าดาวห้าแฉกนี่ซักเครื่อง   :huh:
(เพิ่มเติมครับ)
ด้วยความเคารพครับท่าน YKK  และทุกท่าน เท่าที่ผมอ่านมาประเด็นคือการเอาเจ้า WGA ออกไปเช่นนั้นหรือเปล่าครับท่าน เพราะเห็นมี RemoveWGA หรือ ลบ folder WGA
ขอบพระคุณครับท่านฯ

:huh:    :adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤษภาคม 2552, 12:58:13 น. โดย TOMXO »

ชื่อ: อีเมล์:
ยืนยัน:
ป้อมพระจุล อยู่ในจังหวัดอะไร:

ใส่รูปในกระทู้ คลิก >>
Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Back to top