Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: Web Hosting ดีๆคุุณภาพสูง  (อ่าน 15653 ครั้ง)

คนหลงทาง

• บุคคลทั่วไป
Web Hosting ดีๆคุุณภาพสูง
« เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 07:47:13 PM »
 :crying:  การันตี จาก คนหลงทาง

http:เวิลวายเว็บ.4gbhost.com

600 บาทต่อปี

พื้นที่  1500 MB 
100 GB  ปริมาณรับ-ส่ง
ไม่จำกัด Email
ไม่จำกัด Subdomain
จดโดเมน 200 บาท

1200ต่อปี

พื้นที่  2500 MB
200 GB ปริมาณรับ-ส่ง
ไม่จำกัด Email
ไม่จำกัด Subdomain
ฟรี จดโดเมน

สำหรับผู้ต้องการเรียนรู้ก็มีคนแนะนำให้ด้วย  :evil:

:tickedoff:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
Re: Web Hosting ดีๆคุุณภาพสูง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 08:06:46 PM »

มีข้อมูลเกี่ยวกับเน็ตออกต่างประเทศรึเปล่าจ๊ะ? ว่าวิ่งปรื์อไหม?
(อย่างของจัสต์ที่ใช้อยู่ตรงนี้ ไม่รองรับเน็ตวิ่งออกต่างประเทศ)
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

คนหลงทาง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 08:15:17 PM »
 :haha: :haha: รองรับนะครับ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 08:34:46 PM »
แพลนของเจ้านี้สุดยอดจริงๆ  น่าสนใจมาก 
ถามต่อเลยนะ

1.สามารถแอดโดเมนเองได้ไหม 
เช่นเราลงทะเบียนใช้ 1 ยูสเซอร์  แต่สามารถบริหารจัดการได้ 10 เว็บไซต์ ภายใต้แพลนของเรา

2.ใช้คอนโทรลพาแนลของอะไร

3.แบนวิทต่างประเทศ

4.อัพโหลดเอสคิวแอล ทาง พีเอชพี ได้ครั้งละกี่เม็ก

ท่านคนหลงทาง ชวนเจ้าของโฮสต์มาตอบเองก็ได้ 
เขามาสมัครสมาชิก และใช้งาน ก็จะได้ ช่วยตอบคำถามไปด้วยอ่ะเนอะ อิอิอิ มีแผน

คนหลงทาง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 08:41:38 PM »
 :razz:  เจ้าของโฮมอยู่แถวนี้แหละครับ เดี๋ยวคงมาตอบครับ

:wink:  

kaikimao

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04, เมษายน 2009, 08:45:48 PM »
อิอิอิ มีแผน

ถ้าแผนนี้ใช้ได้ ผมย้ายบ้านไปอยู่ด้วยเน่อ  :cheesy:

* ของผมมีโดเมนย่อยแค่สี่ห้าอันเอง - แต่ที่ใช้อยู่มัน unlimited transfer วิ่งสายนอกไม่รู้แรงหรือเปล่า ไม่มีใครเทสให้  :cry:
 :adore: ท่านเหมียวเล็กวันไหนสะดวก จะรบกวนให้ดาวน์โหลดไฟล์โตๆ จากเว็บผมซักไฟล์จะได้ไหมครับ เพื่อทดสอบความเร็วของ Host ที่ใช้อยู่ครับ

คนหลงทาง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05, เมษายน 2009, 04:07:26 AM »
มือถือ   085-9522000, 084-1144440    , 084-1464445 , 084-1453338

ไปเซ้งเม้งก่อนนะครับ   :yaahoo:

รับประกันของเขาดีจริงๆถ้าเว็บล่มหรือมีปัญหาสามารถโทรตามได้ตลอดเวลา

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05, เมษายน 2009, 09:02:57 PM »
* ของผมมีโดเมนย่อยแค่สี่ห้าอันเอง - แต่ที่ใช้อยู่มัน unlimited transfer วิ่งสายนอกไม่รู้แรงหรือเปล่า ไม่มีใครเทสให้  :cry:
 :adore: ท่านเหมียวเล็กวันไหนสะดวก จะรบกวนให้ดาวน์โหลดไฟล์โตๆ จากเว็บผมซักไฟล์จะได้ไหมครับ เพื่อทดสอบความเร็วของ Host ที่ใช้อยู่ครับ

เอามาสิ
 :rolleyes:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05, เมษายน 2009, 10:19:06 PM »
ก็น่ามีมุมสำหรับพวกขาย host ได้แล้วมั๊งครับท่าน Admin.   
 :huh:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05, เมษายน 2009, 11:27:45 PM »
ก็น่ามีมุมสำหรับพวกขาย host ได้แล้วมั๊งครับท่าน Admin.  

ท่านต้อมเอาสุ่มมาเร้ววววว   จับไก่  อิอิ

http://www.justusers.net/forum/index.php?board=19.0

kaikimao

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06, เมษายน 2009, 12:21:53 AM »
ท่านเหมียวเล็กวันไหนสะดวก จะรบกวนให้ดาวน์โหลดไฟล์โตๆ จากเว็บผมซักไฟล์จะได้ไหมครับ เพื่อทดสอบความเร็วของ Host ที่ใช้อยู่ครับ
เอามาสิ

:adore:

ถ้าเช่นนั้นรบกวนต่อครับ จะได้เป็นมาตรฐานเดียวกัน

- ไฟล์ทดสอบ ผมอัพไฟล์ที่
 > Link download: http://www.kaisoftware.com/temp/manee_1to4.zip
(ไฟล์ E-Book มานี-มานะ ป.1 - ป. 4 รูปแบบ PDF 8 ไฟล์ zip มาเป็น 1 ไฟล์)
* ท่านใดต้องการ เชิญโหลดนะครับ ถ้าว่างก็รบกวนทดสอบความเร็วให้ผมด้วย จะเป็นพระคุณยิ่งครับ
** ผมเก็บไว้ให้ตลอดเดือนเมษายนนะครับ โหลดหลังจากนี้อาจไม่เห็นไฟล์
 > Type: ZIP
 > Size: 157,097,543 bytes

- การดาวน์โหลด อยากให้ใช้ FlashGet เพื่อทำการดาวน์โหลด
ดาวน์โหลดได้ที่ :
http://www.flashget.com/index_en.htm
ใช้รุ่น 1.9.6 นะครับ 2.xx ยังไม่ stable (2.xx รองรับภาษาจีน - EN ยังไม่เปิดให้โหลดอย่างเป็นทางการ)
Direct Link: http://down6.flashget.com/flashget196en.exe

* ทำไมต้อง FlashGet ?
 1. ฟรีครับ (1.9.6 รุ่นเก่าตัวสุดท้าย - ไ่ม่มี Popup ให้รำคาญ)
 2. ใช้ไม่ยากครับ (แต่อาจไม่ Advance พอสำหรับบางท่าน)
 3. มี log เก็บข้อมูลการดาวน์โหลด เพื่อเช็คสถานะได้ภายหลังครับ

เงื่อนไขการทดสอบ
อันนี้จะได้เป็นแนวทางอย่างเดียวกันนะครับ
 - ใช้ Flashget ตัวที่ผมว่าไปแล้วด้านลบ
 - ใช้ไฟล์ที่ผมอัพให้แล้ว (ลิ้งค์อยู่ด้านบน)
 - โหลดแบบไม่แบ่ง part ตามรูปครับ เลือกแบ่งส่วนแค่ 1 ส่วน

- ขณะดาวน์โหลด ไม่เปิดโปรแกรมอื่นใดที่ใช้เน็ต เช่น MSN, Browser ฯลฯ
 - สรุปสถานะการดาวน์โหลดได้จากตรงนี้ครับ

อันนี้ของผมที่ทดสอบเมื่อสักครู่

Net ADSL // MAXNET Indy 3M/512 // ความเร็วสูงสุดที่เคยทำได้ (โหลดบิท MAX ~330kB/s)
( ระยะทางจาก Node ไม่เกิน 1KM ครับ / บุรีรัมย์ )
เวลารวม : 9.55 นาที
ความเร็วเฉลี่ย : 257.84 KB/s
คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ : 78% ของ MAX Speed ครับ (ไม่ค่อยปลื้มเท่าไร   :cry: )

• Just
  • **
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06, เมษายน 2009, 07:27:30 AM »
ขอลองนะครับท่านไก่ฯ แต่จะใช้ FDM หรือไม่ก็ในตัว Opera ครับท่าน
แก้ไข :
DL speed  270 ครับท่านไก่ฯ  เด๊วจะอ่านซัก 3 รอบ
 :cheesy:   :adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06, เมษายน 2009, 07:40:46 AM โดย TOMXO »

• Just
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06, เมษายน 2009, 07:46:28 AM »

ท่านต้อมเอาสุ่มมาเร้ววววว   จับไก่  อิอิ

http://www.justusers.net/forum/index.php?board=19.0

โอ๊ว  บื้ออีกล่ะเรา เหอะๆ  จับท่านไก่ฯ เน๊อะท่านเซียวฯ
 :tongue:

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06, เมษายน 2009, 09:12:51 AM »
- ไฟล์ทดสอบ ผมอัพไฟล์ที่
 > Link download: http://www.kaisoftware.com/temp/manee_1to4.zip
(ไฟล์ E-Book มานี-มานะ ป.1 - ป. 4 รูปแบบ PDF 8 ไฟล์ zip มาเป็น 1 ไฟล์)
* ท่านใดต้องการ เชิญโหลดนะครับ ถ้าว่างก็รบกวนทดสอบความเร็วให้ผมด้วย จะเป็นพระคุณยิ่งครับ
** ผมเก็บไว้ให้ตลอดเดือนเมษายนนะครับ โหลดหลังจากนี้อาจไม่เห็นไฟล์
 > Type: ZIP
 > Size: 157,097,543 bytes

ตามนี้

แต่ไม่ FlashGet ได้มะ แบบว่าใช้ไม่เป็น เหอๆ
เวลาตามนั้นเลย 16 นาทีเศษๆ โหลดเสร็จ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06, เมษายน 2009, 09:26:03 AM »
โห ท่านเหมียวเล็ก ใช้ยี่ห้อไรครับท่าน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top