Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ upload รูปภาพ แบบ Zone-IT  (อ่าน 20583 ครั้ง)

ออฟไลน์ llgibsonll

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
อยากได้ upload รูปภาพ แบบ Zone-IT
« เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 05:42:20 PM »

อยากได้ค่ะ...   เป็น Code ที่เปิดเผยได้ป่าวค่ะ
แต่ถ้าเป๋ง Code ปิด  ก็มะเป๋งไรค่ะ.....   เข้าใจค่ะ.....
แต่อยากได้อ่า

พยายามศึกษาจาก หัวข้อต่าง ๆ  จากหลาย web  ก็ยังมะได้

มาทำ Upload รูป+ไฟล์ ใน Webboard เราเองกันดีกว่า ! โดย ๑๔๑๔๔
Imageshack.us Uploader Mod for SMF โดย ... ...- --..
Image Upload Mod for SMF โดย the DtTvB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, เมษายน 2009, 05:44:03 PM โดย llgibsonll »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
Re: อยากได้ upload รูปภาพ แบบ Zone-IT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 05:47:50 PM »
รวมกระทู้แนะนำ-ติดตั้ง-ปรับแต่ง [SMF]

http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1746.msg7656#msg7656

c,;-uhg,k

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากได้ upload รูปภาพ แบบ Zone-IT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 06:48:40 PM »
อยากได้ค่ะ...   เป็น Code ที่เปิดเผยได้ป่าวค่ะ
แต่ถ้าเป๋ง Code ปิด  ก็มะเป๋งไรค่ะ.....   เข้าใจค่ะ.....
แต่อยากได้อ่า
พยายามศึกษาจาก หัวข้อต่าง ๆ  จากหลาย web  ก็ยังมะได้

แร้วปัยถามโซนไอทีแร้วอ๊ะยาง แร้วทางนั้นเขามะสอนเหยอ
(แล้วไปถามโซนไอทีแล้วหรือยัง แล้วทางนั้นเขาไม่สอนเหรอ)

justusers.net/forum/index.php?topic=759.0

ข้อที่ 15

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 07:25:50 PM »
ขออภัยเรื่องภาษา... :crying: 

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 09:42:58 PM »
ถ้ายังไม่ได้จริงๆ เบื้องต้นลองใช้ ที่คุณทีน่าแคททำไว้ก่อนก็ได้ อยู่ในกระทู้แนะนำนั่นแหละ
แล้วค่อยๆทดลองขยับขยายวันหลัง 

แนะนำให้ทำบอร์ดสำรองไว้ 1 บอร์ด เพื่อโมโดยเฉพาะ ถ้าโมได้แล้วค่อยมาลงบอร์ดจริง

ส่วนอัพรูปอย่างของโซนฯ ทำถึงตรงไหน ติดตรงไหนก็ลองมาต่อละกัน  เดี๋ยวจะลองทำตามดู 55+ ยังไม่ได้ลองเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, เมษายน 2009, 09:44:47 PM โดย เซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28, เมษายน 2009, 11:31:41 PM »
เอาเป็นว่าเริ่มต้นเลยละกัน  ทำตามนี้ได้เลย 
ถ้าติดตรงไหนถามมาได้ เพราะเราทำแล้วผ่าน

เครดิต SvZ  http://www.zone-it.com/forum

อ้างถึง
โหลดไฟล์จาก
http://svz.in.th/f/img-upload.tar.gz
จะเห็นโฟลเดอร์ img-upload ให้ทำการอัพโหลดขึ้นไปทั้งโฟลเดอร์เลย (หรือเปลี่ยนชื่อก็ได้)
จากนั้นก็ต้องทำการ chmod ๗๗๗ โฟลเดอร์นั้นด้วย (ไฟล์จะถูกมาพักไว้ที่นี่ก่อนอัพขึ้น)

และเราก็จะลอกกระทู้ Image Upload Mod for SMF โดย DtJS มาซ่ะเลย

ต่อมา แก้ไฟล์ธีมครับ Post.template.php ครับ
หาโค้ดนี้ครับ

โค๊ด:
   // Finally, the submit buttons.
   echo '
                     <tr>

แล้วใส่โค้ดนี้ก่อนหน้าโค้ดที่หาเจอครับ

โค๊ด:
   // Upload Image
   echo '
                     <tr>
                        <td></td>
                        <td><iframe src="UPLOADURL" width="550" height="80" frameborder="0"></iframe></td>
                     </tr>';

สุดท้าย แก้ตรงคำว่า UPLOADURL ไปยังหน้าอัพโหลดที่อัพขึ้นไปตอนแรกครับ

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 433
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 09:15:01 AM »
อ้างจาก: เซียวเหล่งนึ่ง
เอาเป็นว่าเริ่มต้นเลยละกัน  ทำตามนี้ได้เลย 
ถ้าติดตรงไหนถามมาได้ เพราะเราทำแล้วผ่าน

ตามข้างบน ทำได้ตามนี้เลยจ้ะ อิอิ

ใช่อย่างที่ต้องการไหม?

ยังไงๆ ก็ลองขุดกระทู้ไปเรื่อยๆ นะจ๊ะ น่าจะได้เจอกระทู้เด็ดๆ ที่เขาทำกันไว้แล้ว จะได้เอามาปรับแต่งหน้าบอร์ดของเราได้อีกเยอะแยะตามที่ต้องการจ้ะ

ลองทำดูนะจ๊ะ  :rolleyes:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 09:23:14 AM »
คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณกำลังอ่านหัวข้อนี้ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

:cheesy: :cheesy:
   :hitwall:
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 01:09:01 PM »

แบบที่ใช้ใน JustUsers.net  อ่า  ทำเป็นจ้า... 
แต่ไม่ต้องการ  เพราะว่ามันยุ่งยาก ต้อง copy มาใส่ board อีกที่
ผู้ใช้งานทั่วไป  มีปัญหามากค่า... 

อยากได้แบบ upload แล้วมี Code แบบนี้
---[-IMG]http://img160.imageshack.us/img160/9615/yyy.th.gif[/IMG-]---

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 01:55:57 PM »

แบบที่ใช้ใน JustUsers.net  อ่า  ทำเป็นจ้า... 
แต่ไม่ต้องการ  เพราะว่ามันยุ่งยาก ต้อง copy มาใส่ board อีกที่
ผู้ใช้งานทั่วไป  มีปัญหามากค่า... 

อยากได้แบบ upload แล้วมี Code แบบนี้
---[-IMG]http://img160.imageshack.us/img160/9615/yyy.th.gif[/IMG-]---

ลองทำที่พี่เขาบอกหรือยังครับ อันที่พี่เขาบอกนะถูกแล้วครับผมทำตามนั้นเลยครับ
โหยๆๆๆๆๆ เอาภาพมาประกอบแล้วนะครับ

ต้องอ่าน 2กระทู้คู่ครับ และ2กระทู้มันก้อยู่ติดกันเลยครับ

http://www.zone-it.com/stocks/data/41/41042.html
http://www.zone-it.com/stocks/data/26/26171.html

แนะนำอีกอย่างครับพี่ครับผมคงเป็นน้องพี่นะครับ
คืออย่าไปเถียงกับคนที่สอนเราจะดีกว่าครับ 55+
เฉยๆๆเราขอความรู้จากเขาครับ
เขาสอนเราพี่ๆๆเขาคือครูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29, เมษายน 2009, 02:07:11 PM โดย ก๊วนกวน »
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 02:25:29 PM »

มันก็ได้จ้าพี่... Thanksจ้า...   
แต่ขอถามเพิ่มเติมอีกหน่อย ตามรูป
1. ส่วนที่ 1 ไม่อยากให้มันโชว์แล้ว  ต้องตัด Code ส่วนไหนทิ้ง
2.ทำช่องให้ยาวอีกนิดได้ป่าว  เหมือนข้างบน(อันนี้คิดว่าน่าจะทำเองก็ได้)  แต่ถามไว้ก่อน เพื่อทำเองแล้วไม่ได้
3.เปลี่ยนให้สีเหมือนกับ board ที่ใช้  ต้องแก้ไขที่ File ไหน
4. เมือ่ upload เสร็จ ของหนู จะมีคำว่า back อย่างเดียว  อยากเปลี่ยนข้อความเหมือนของพี่ได้  ต้องเปลี่ยนตรงไหน 

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29, เมษายน 2009, 06:07:48 PM »
อ้างถึง
มันก็ได้จ้าพี่... Thanksจ้า...   
แต่ขอถามเพิ่มเติมอีกหน่อย ตามรูป
1. ส่วนที่ 1 ไม่อยากให้มันโชว์แล้ว  ต้องตัด Code ส่วนไหนทิ้ง
2.ทำช่องให้ยาวอีกนิดได้ป่าว  เหมือนข้างบน(อันนี้คิดว่าน่าจะทำเองก็ได้)  แต่ถามไว้ก่อน เพื่อทำเองแล้วไม่ได้
3.เปลี่ยนให้สีเหมือนกับ board ที่ใช้  ต้องแก้ไขที่ File ไหน
4. เมือ่ upload เสร็จ ของหนู จะมีคำว่า back อย่างเดียว  อยากเปลี่ยนข้อความเหมือนของพี่ได้  ต้องเปลี่ยนตรงไหน 

มันก็ได้จ้าพี่... Thanksจ้า... <<< บอกแล้วให้ลองก่อนถาม  :cool:

1. ส่วนที่ 1 ไม่อยากให้มันโชว์แล้ว  ต้องตัด Code ส่วนไหนทิ้ง  <<<< ไม่รู้ครับรอท่านต่อไป

<<<< ลองดูก่อนแล้วกันครับไปแก้ในไฟล์ที่โหลดมาจากในเว็บครับ

3.เปลี่ยนให้สีเหมือนกับ board ที่ใช้  ต้องแก้ไขที่ File ไหน <<<<< เอาไปดูทั้งเว็บเลยครับ อยากได้อะไรมังครับ  :grin:

http://www.littlegarfield.com

ปล. ยกเว้นธีมที่ใช้หาเอาเองนะครับ ไม่ให้ครับนอกนั้นไม่หวงครับ เพราะหาอ่านจากกระทู้ปักหมุดตามเว็บที่พี่ๆเขาสอนครับ  :cheesy: :cheesy:

ไม่ได้คิดเอง 55555555+

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30, เมษายน 2009, 12:13:57 AM »
ที่ถามไว้  ทำได้เกือบหมดแล้ว
ยกเว้น ข้อ 3  ท่านใจเคยเปลี่ยนสีพื้น  ช่วยชี้แนวทางหน่อย...

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30, เมษายน 2009, 12:20:27 AM »
ไฟล์อินเด็กของม็อดที่อัพขึ้นไป
ลองแก้บริเวณนี้

<style>
html, body {
   background: transparent;
   margin: 0;
   padding: 0;
}
body, input {
   font: 8pt Tahoma, sans-serif;
   vertical-align: middle;
}
a:link, a:visited {
   color: #444;
        text-decoration: none;
}
</style>

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30, เมษายน 2009, 10:24:05 AM »
ไฟล์อินเด็กของม็อดที่อัพขึ้นไป
ลองแก้บริเวณนี้

<style>
html, body {
   background: transparent;
   margin: 0;
   padding: 0;
}
body, input {
   font: 8pt Tahoma, sans-serif;
   vertical-align: middle;
}
a:link, a:visited {
   color: #444;
        text-decoration: none;
}
</style>

สรุป ก็เพิ่ม Code ตามรูปนะ  สำหรับใครที่ยังเปลี่ยนไม่ได้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top