Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้ล่าสุด 10 อันดับไว้หน้าแรก แต่มันไม่โชว์รูป icon คับ  (อ่าน 9098 ครั้ง)

ออฟไลน์ มือใหม่หัดทำ

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
คือว่าผมติดตั้งธีมใหม่ลงไป แล้วตั้งกระทู้ล่าสุดให้โชว์ ไว้หน้าแรก10  อันดับล่าสุด แต่ว่ามันไม่ขึ้นรูปไอค่อน หน่ะครับ
ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงดี เหมือนรูปที่ผมแนบมานี้ [img=http://img140.imageshack.us/img140/654/lasttopic.jpg]

ขอบคุณท่านผู้รู้ล่วงหน้านะครับ ที่จะกรุณาชี้แนะ
 :adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, มิถุนายน 2009, 12:19:55 PM โดย tripple_k »

NoName

• บุคคลทั่วไป
เดาจากรูป คำสั่ง img มันมีแล้วแต่ที่อยู่รูปไม่ถูกต้อง

• Ju
  • *
แล้วผมต้องทำยังไงต่อคับ.. :cry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, มิถุนายน 2009, 04:08:11 PM โดย tripple_k »

NoName

ก็คลิกขวาที่รูปดู properties ดูที่อยู่ของรูปซิครับ

มันเรียกรูปจากที่ใหนก็เอาไปใสไว้ที่นั่น

• Ju
  • *
ขอคุณคับ ที่แนะนำ  :adore: เดี๋ยวผม ลองทำดูก่อนนะคับ

• Ju
  • *
คุณ noname ครับผมรู้สาเหตุแล้วหล่ะครับ ว่าเป็นเพราะอะไร โฮสของผมมันไม่รองรับ java script ครับมันเลยไม่ทำงาน
ขอบคุงนะครับ สำหรับคำแนะนำ และการแบ่งปันดีๆ

NoName

เป็นไปไม่ได้ครับที่โฮสต์จะไม่รองรับ JavaScript

เพราะมันเป็น Script พื้นฐานที่เว็บโฮสติ้งจะต้องรองรับ หรือถ้าคุณทำในเครื่องเซอร์เวอร์ของคุณเองก็แค่ติดตั้ง JRE ก็ใช้งาน javaScript ได้แล้ว..

แต่เท่าที่ดูนะครับผมไม่เห็นมี Recent Post ตัวใหนที่ต้องใช้ javaScript เลย

• Ju
  • *
ผมใช้โฮสระบบปฏิบัติการเป็น LINUX CentOS ไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวกันหรือเปล่า แต่ผมโทรไปถาม support เมื่อกี้นี้ เขาบอกว่ารองรับจาว่า แล้วทำไมไอค่อนของผมมันยังไม่โชว์คับ ตำแหน่ง พาธต่างๆ ตรงหมดเลยนะคับ เช็คดูแล้ว ก็มีรูปภาพอยู่ในตำแหน่งพาธที่อ้างอิง ผมเริ่มสับสนอีกแล้วครับ
รบกวนคุณ noname คอนเฟิร์มอีกทีคับ

:help:

NoName

ผมคอนเฟิร์มอะไรไม่ได้หรอกครับเห็นแค่รูป..

ปกติ mod ของ smf ไม่ค่อยจะรอดพ้นสายตาผมหรอกบางตัวช่วยเทส, รีพอร์ทบัก, เสริมฟีเจอร์, แปล, แก้ไขบักฯ

แต่ Recent Post หรือ Recent Topic ที่มี template ลักษณะนี้ ไม่เคยเห็นครับไม่ทราบคุณไปเอามาจากใหน

• Ju
  • *
งั้นเดี๋ยวผมลองศึกษาวิธีติดตั้ง JRE ดูก่อนนะคับ เผื่ออาจจะเป็นที่คุณ noname ว่าก็ได้คับ
ขอบคุณนะคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

• Ju
  • *
คุณ noname คับ ผมรบกวนอีกทีคับ คือว่าผมยังไม่ได้ลง JRE พอดีผมเช่าโฮสเขาอีกทีคับ แต่มีข้อสงสัยเท่าที่ผมสังเกตุเห็นความแตกต่าง ผมลงใน localhost มันใช้ได้ครับ icon แสดงผลทุกตัว แต่พอลงในโฮสจริง icon กระทู้เมื่อเร็วๆนี้มันไม่โชว์คับ รบกวนท่านผู้รู้ อีกทีคับ ตามรูปที่ผมแนบมาด้วยครับ

รูปที่ 1 ลงในโฮสจริง  http://img4.imageshack.us/img4/4241/hostd.jpg
รูปที่ 1 ลงใน Localhost  http://img4.imageshack.us/img4/7796/localhosta.jpg

( * มันจะเกี่ยวกับ ธีมที่ผมใช้มั้ยครับ ในธีมนี้มันมี folder ชื่อ jr มาเพิ่ม ข้างในมี file ย่อย ชื่อ jquery-1.1.3.1.min.js,  jquery.easing.min.js , jquery.lavalamp.js และ jquery.lavalamp.min.js ครับ )

ผมต้องขอขอบคุณ คุณ noname อีกครั้งนะครับ ที่ช่วยแบ่งปัน ความรู้ แก่ผู้ไม่รู้ มาโดยตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29, มิถุนายน 2009, 01:35:25 PM โดย tripple_k »

NoName

คราวนี้เกี่ยว 100% แล้วครับ

บอกโฮสต์เปิดใช้งาน json ครับ เพราะมันเกี่ยวกับการใช้งาน ajax บอกชื่อธีมมาหน่อยก็ดีครับ

จะได้ข้อมูลเชิงลึกมากขึ้น จะตอบได้ตรงประเด็นมากขึ้น

NoName

ลองรันสคริปนี้ใน $root ดูครับ

<?
phpinfo
();
?>

ผลที่ได้ json = enable นะครับถึงจะใช้งาน jquery ได้

ออฟไลน์ UnclEo

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 439
  • !Personal
    • DexMoreGroup
ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

• Ju
  • *
ธีมที่ผมใช้ชื่อ jocker1 ครับ อันนี้ ผมฝากfile ที่rapidshare link : http://rapidshare.com/files/249875046/Joker1.zip.html

อีกนิดนึงก็คือ การรันสคลิป ใน$root ทำยังไงครับ คือผมยังอ่อน กับ php มากเลยครับ ต้อง สร้าง file

<?
phpinfo();
/>

แล้ว save เป็นนามสกุล .php แล้วค่อย up ขึ้นไปบนโฮสหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องให้เจ้าของโฮสเปิดให้ครับ ส่วนรูปภาพ ที่คุณ ulserll แนบมาผมไม่ทราบว่าต้องเข้าไปset ตรงไหนครับ

ขอขอบพระคุณจากใจจริงนะครับ สำหรับ ทุกๆคำตอบ ที่ร่วมแบ่งปัน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top