Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้ล่าสุด 10 อันดับไว้หน้าแรก แต่มันไม่โชว์รูป icon คับ  (อ่าน 9243 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnclEo

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 439
  • !Personal
    • DexMoreGroup
ก๊อปโค้ดนั้นไปวางใน TextEditor ที่ใช้อยู่ครับ

แล้วเซฟเป็น phpinfo.php แล้วอัฟขึ้นไปไว้ใน $root ของไซต์คุณ ([public_html] Linux host)

แล้วพิมพ์ในช่อง Address bar >> http://www.your_site.com/phpinfo.php >> Enter

แล้วจะปรากฏหน้าต่างแสดงรายละเอียดของ php Configurations มองหาการกำหนดค่า json อย่างในรูปครับ

ถ้าเห็นอย่างในรูปเป็น enabled แสดงว่าเปิดใช้งานแล้ว ถ้าเปิดแล้วแต่ยังเป็นปัญหาเหมือนเดิมก็ค่อยวิเคราะห์กันต่อไป

แต่ถ้ายังเป็น disabled แสดงว่ายังไม่ได้เปิดใช้งานก็สรุปได้ว่าคือสาเหตุ บอกให้โฮสต์เปิดใช้งาน

แต่ถ้าไม่มีแสดงว่าโฮสต์ไม่ได้ติดตั้งตัวนี้ ซึ่งเป็นส่วนเสริมของ php ก็แสดงว่าโฮสต์นั้นโหลเต็มที เลิกใช้เหอะ
ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

NoName

• บุคคลทั่วไป
ลิงค์ราพิดโหลดไม่ได้ครับ

ฝากไว้ในไทยก็ได้ครับมีให้ฝากเยอะแยะ

ออฟไลน์ มือใหม่หัดทำ

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
คุณ noname ลองเข้าไปตรงนี้ก็ได้ครับ ผมลองเมื่อกี้โหลด ได้นะครับ http://rs556.rapidshare.com/files/249875046/Joker1.zip แล้วไปคลิกต่อที่ Free user นะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
     :adore:

ออฟไลน์ UnclEo

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 439
  • !Personal
    • DexMoreGroup
ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

• Ju
  • *
รบกวนอีกรอบนะครับคุณ NoName และคุณ ulserll

อันนี้เป็นลิ้งค์ธีม ที่ผมอัพโหลดขึ้นไปฝากไว้นะครับ http://www.uploadtoday.com/download/?367250&A=278639

สำหรับการแก้ปัญหาเบื้องต้น ทางเจ้าของโฮสเขาบอกว่า json มันเปิดอยู่แล้วครับ พร้อมกับแนบfile รูป json : enable มาให้ผมดูด้วย    ผมเลยลองติดตั้ง smf ใหม่อีก 1 รอบ แต่ปัญหาดังกล่าวก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ ไอค่อนที่เรียกใช้ยังไม่แสดงผลเหมือนเดิม (มันจะเกี่ยวกับโฮสที่เป็น linux กับ windows มั้ยครับ หรือว่าตรงคำสั่ง ที่มันเรียก)

ยังไงต้องขอคำแนะนำ จากประสบการณ์ จากท่านผู้รู้ทั้ง 2 ท่านด้วยครับ ผมแก้ไม่ตกเลยครับ ปัญหานี้  :hitwall:
  ขอขอบคุณจากใจจริง อีกครั้งครับ

NoName

แก้ไขแล้วครับ..
ผลการทดสอบ >> dexmore.com/bai-po

ดาวน์โหลดไฟล์นี้ไปวางทับของเดิมทั้งหมด >> dexmore.com/Joker1.rar

หลัง 6 โมงเย็นผมลบออกหมดนะครับ

• Ju
  • *
ได้แล้วครับ คุณ noname ดีใจจนพูดไม่ออกเลยครับ :cry: ขอขอบคุณมากนะครับ กับสังคมแห่งการ ให้และการแบ่งปัน คุณ noname มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ก็บอกนะครับ หรืออยากจะได้โน้ตบุ๊ค ของใหม่ราคาถูกๆ ก็ตอบกลับผมมาได้ พอดีผมมีเพื่อนเปิดร้านอยู่นะครับ ขอบคุณคุณ ulserll ด้วยนะครับ อีกหนึ่งท่านที่ช่วยแบ่งปันความรู้ แก่ผู้ไม่รู้ มาโดยตลอด

:adore:  :adore:  :adore:

NoName

NoName=ulserll

คนเดียวกันครับ โลจิ้น กันไม่โลจิ้น

เหตุผลที่ไม่โลจิ้น เพระไม่อยากทำแต้ม+อื่น ๆ
เหตุผลที่ต้องโลจิ้นเพราะต้องวางลิงก์ บุคลลทั่วไปวางไม่ได้  ขอบคุณสำหรับน้ำใจที่คิดตอบแทนนะครับ ผมไ่ม่ได้หวังสิ่งนั้น

แค่อยากช่วยให้คนได้ทำบอร์ดกันเยอะ ๆ แล้วนำสิ่งดี ๆ ผ่านสิ่งนี้ไปสู่สังคม ถ้าจะตอบแทนผมแค่ไม่ไปทำโฆษณาเว็บโป๊ ขายอุปกรณ์ xxx

โหลด xxx กันกระจายแค่นั้นก็ถือว่าตอบแทนอย่างล้นเหลือแล้วครับ คนในวงการ SMF ส่วนใหญ่ก็หวังเช่นนี้..

• Ju
  • *
ได้ครับ คุณ NoName=ulserll ขอบคุณคุณ อีกครั้งครับที่ช่วยแบ่งปันสิ่งดีๆ มาตลอด ถ้ามีอะไรดีๆ ผมจะมาช่วยแบ่งปัน สู่สังคมแห่งนี้บ้างเช่นกันนะครับ แต่ตอนนี้ขอศึกษาไปซักระยะก่อนครับ ตอนนี้ยังอ่อนอยู่

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top