Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 12624 ครั้ง)

ออฟไลน์ myfiatza

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • หมอดูไทย
มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 01:17:01 AM »
อยากทำแรกเลยคือ แบนเนอร์ ใต้เมนู(ที่มีคำว่าพวกหน้าแรกคับ) เขาทำยังไงหรอคับ
แล้วเราอยากสร้างเมนูเพื่อลิ้งค์กลับไปเว็บหลัก มันต้องทำไงคับ

อีกอย่างที่อยากเพิ่มคือ รูปประจำตำแหน่งสมาชิกแทนดาว ต้องแก้ไง คับ

คือ จริงๆหาอ่านมาแล้วแต่ไม่เข้าใจเลย เหมือนให้ไปหาโค้ดแล้วแก้หรอคับ
แล้วโค้ดที่ว่ามันอยู่ตรงไหนอะคับ งงมาก แบบมือใหม่แบบไม่รู้เรื่องอะไรเลยในการแก้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, กันยายน 2009, 04:07:46 AM โดย myfiatza »

www.modothai.com [nofollow]
เพิ่งเปิดครับ อยากดูดวง หาเว็บดูดวง
หาได้ที่นี่ เพราะมีครบ .......

ออฟไลน์ lincoln

• Ju
  • *
    • เว็บที่ให้มากกว่าการแบ่งปัน
Re: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 02:01:46 AM »
แน่ใจหรอครับว่าอ่านหมดแล้ว

อ่านอย่างเดียวไม่ได้ครับ ต้องทำความเข้าใจกับมันด้วย

แนะนำว่าอ่านเอาครับ ไม่เข้าใจตรงใหนถามมาครับ เพราะคำถามที่ถามมานั้น มันง่ายมากครับสำหรับคำตอบ

ไม่ว่าคุณจะไปถามที่บอร์ดใหนๆก็ตามคำตอบก็คือ "อ่านเอาครับ"

เพราะมันง่ายมากๆ

ถ้าคิดว่าตัวเองเป็นมือใหม่สุดๆ แบบว่าใหม่ๆ งะ ให้ไปทำความเข้าใจ ที่ Code HTML ก่อนเลยมะ

คงเข้าใจนะครับ
เว็บที่ให้มากกว่าการแบ่งปัน www.atomit.co.cc
เขียนเว็บหรอ เราทำได้ เล็กใหญ่ หรือโปรเจค เป็นระบบ Desing สวยแน่นอน ลองมาคุยกันได้จร้า..

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 12:43:15 PM »
ม็อดเฮดเดอร์ฟุตเตอร์ก็ทำได้  ลองหาได้จากกระทู้สารบรรณ

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 04:41:11 PM »
ต้องขอโทษด้วยจริงๆคับ แบบมือใหม่จริงๆ คือ อ่านแล้วพอเลาๆได้ว่าต้องไปหาโค้ด แล้วเอาส่วนที่มีให้ไปวางแบบนั้นป่าวคับ
แต่ก็ยังไม่รู้เลยว่าควรไปหาตรงไหนของผมรุ่น 1.19 ประมาณนี้อะคับ
เลย งง ว่าไปหาโค้ดตรงไหน แล้วจะเอารุปที่เราไปทำแทนยังไง หรือต้องฝากไฟล์ในเว็บแล้วเอาโค้ดมาวางทับ งงอะคับ
ไม่ใช่ไม่อ่านนะคับ อ่านแล้วแต่ไม่เข้าใจ จึงต้องโพสท์ถามเลยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, กันยายน 2009, 04:08:41 AM โดย myfiatza »
เพิ่งเปิดครับ อยากดูดวง หาเว็บดูดวง
หาได้ที่นี่ เพราะมีครบ .......

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 07:39:20 PM »
โอ.. ท่านต้องค่อยๆแกะค่อยๆเกาไปนะ 

โค๊ดที่ให้แก้นี่คือ  โค๊ดในไฟล์ .พีเอชพี  ที่อยู่บนโฮสต์ติ้ง 
แก้เสร็จแล้วอัพขึ้นไปทับ 

สิ่งที่ท่านต้องทำความเข้าใจเบื้องต้นก็คือ
1.ระบบการทำงานของ เวิด์ลวายเว็บ 
2.เมื่อจะทำเว็บต้องรู้อะไรบ้าง 
3.ไฟล์ที่จะแก้ มันอยู่บนโฮสต์ทั้งนั้น  ดังนั้นต้องทำความเข้าใจโปแรแกรม เอฟทีพี ด้วย
4.ทำบอร์ด เอสเอ็มเอฟ  ท่านก็ต้องเข้าใจโครงสร้างของบอร์ดอย่างคร่าวๆก่อน   ไฟล์เบื้องหลังมีอะไรบ้าง ไดเรคทอรี่อะไรบ้าง 
5.เบื้องหน้า เอสเอ็มเอฟทำอะไรได้บ้าง  แอดมินพาแนล  มีอะไร  (ที่ดีคือต้องรู้ทุกจุดในแอดมินพาแนล)
6.เมื่อจะปรับแต่ง  หลักการของมันคือโค๊ด พีเอชพี  ก็อบวางอย่างเดียวมันก็ได้ แต่ถ้ามันติดขัดขึ้นมาเราจะเอ๋อเลยทันที 
7.พื้นฐาน เอชทีเอ็มแอล ต้องพอมีบ้าง
8.ยังไม่พูดถึงฐานข้อมูล  ซึ่งอยู่เบื้องหลังบอร์ดทั้งหมดเลย 

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 07:58:26 PM »

ยกตัวอย่างคำถามที่ถามมานะจ๊ะ "อยากเพิ่มแบนเนอร์ไว้ใต้เมนู"
หากว่าหากระทู้เจอ ก็จะเห็นว่า มันเป็นการเพิ่มมอด Mod ซึ่งโดยมากแล้วจะเป็นการ "โหลด" ไฟล์นั้นๆ มาจากเว็บที่เอื้อเฟื้อ
แล้วก็อัพโหลดขึ้นโฮสต์ แล้วทำการ"ติดตั้งผ่านหน้าเว็บบอร์ด" (ซึ่งน่าจะหาวิธีนี้ได้จากกระทู้นั้นๆ)
หากว่าทำการติดตั้งผ่านหน้าเว็บบอร์ดไม่ผ่าน ก็คงต้อง "งมโค้ดแก้โค้ด" กันหละ (ซึ่งอันนี้เองที่จะทำให้ท่านงงเต๊ก เอิ๊กๆๆ)

ว่าด้วยเรื่องการงมโค้ดแก้โค้ด ส่วนมากแล้ว ในกระทู้การปรับแต่งนั้นๆ จะมีสอนไว้แล้ว ว่าต้องแก้ไขที่ไฟล์ไหนบ้าง เราก็ทำตามขั้นตอนของเขา ถ้าไม่งมจนตาลายเสียก่อน รับรองว่าปรับแต่งได้แน่นอนจ้ะ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2009, 12:25:50 AM »
คับ ขอบคุณครับ คงต้องค่อยๆอ่านไปเรื่อยดูก่อน เพราะยัง ไม่หาย งงเลยอะ

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2009, 10:35:04 AM »
อ้างถึง
www.mododthai.com

มันขึ้นว่า "Error!" อ่ะจ้ะ
อิอิ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2009, 11:45:55 AM »
อ้างถึง
www.mododthai.com

เช็คว่าโดเมนยังว่างอยู่หรือไม่
http://www.thaiserver.net/whois.html
อ้างถึง
การค้นหาในดาต้าเบสโชว์ว่าโดเมน "mododthai.com" ยังว่างอยู่

ลงในลายเซ็นต์ผิดหรือเปล่า ?

ถ้ายังไม่ได้จด ก็รีบไปจดซะนะ
 :grin:

ออฟไลน์ ff-Mobile

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2009, 04:03:30 PM »
อันนี้เลยครับ ผมก็เป็นมือใหม่เหมือนกัน แต่ต้องขยันอ่านทำความเข้าใจ
อิอิ ป่วนเค้าไว้เยอะเหมือนกันต้องขออภัยจร้า :adore:
รวมกระทู้แนะนำ-ติดตั้ง-ปรับแต่ง [SMF]  ใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, กรกฎาคม 2009, 04:05:51 PM โดย ff-Mobile »
บอร์ดโทรศัพท์มือถือ ดาวน์โหลดธีม,ทรูโทน,โปรแกรมมือถือ,วอลเปเปอร์ ฯลฯ ดาวโหลดการ์ตูน โปรเด็ดๆ
มาช่วยกันสร้างสังคมให้น่าอยู่ยิ่งขึ้น ff-Mobile.com

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2009, 07:09:48 AM »
ต้องขอโทษด้วยจริงๆคับ แบบมือใหม่จริงๆ คือ อ่านแล้วพอเลาๆได้ว่างต้องไปหาโค้ด แล้วเอาส่วนที่มีให้ไปวางแบบนั้นป่าวคับ
แต่ก็ยังไม่รู้เลยว่าควรไปหาตรงไหนของผมรุ่น 1.19 ประมาณนี้อะคับ
เลย งง ว่าไปหาโค้ดตรงไหน แล้วจะเอารุปที่เราไปทำแทนยังไง หรือต้องฝากไฟล์ในเว็บแล้วเอาโค้ดมาวางทับ งงอะคับ
ไม่ใช่ไม่อ่านนะคับ อ่านแล้วแต่ไม่เข้าใจ จึงต้องโพสท์ถามเลยอะ

:haha:  แนะนำให้ติดตั้งบร์อดเลยครับ แล้วก็ยังไม่ต้องทำอะไร
ให้หัดเล่นกับเมนูต่างๆ และก็ หน้าเมนูผู้ดูแล หัดเล่นแค่นั้นก่อนครับ
ถ้าเข้าใจเกี่ยวกับเมนูผู้ดูแลแล้วก็จะสามารถแก้ไขรายละเอียดต่อมาได้ครับ

ผมเคยทำไม่ได้เหมือนกันครับ มีปัญหาอะไรตั้งกระทู้ถามได้ตลอดเวลาครับ
บ้างครั้งปัญหาเล็กๆสำหรับบางคนอาจจะปัญหาใหญ่ๆสำหรับบางคนครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ  :smitten-1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, กรกฎาคม 2009, 10:45:51 PM โดย ก๊วนกวน »
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 04:01:52 AM »
อ้างถึง
www.mododthai.com [nofollow]

เช็คว่าโดเมนยังว่างอยู่หรือไม่
http://www.thaiserver.net/whois.html [nofollow]
อ้างถึง
การค้นหาในดาต้าเบสโชว์ว่าโดเมน "mododthai.com" ยังว่างอยู่

ลงในลายเซ็นต์ผิดหรือเปล่า ?

ถ้ายังไม่ได้จด ก็รีบไปจดซะนะ
 :grin:

ใช่ครับ ใส่ผิด ฮ่าๆ ช่วงนี้งงๆอยู่เลยคับกับตัวบอร์ด

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 04:07:15 AM »
ต้องขอโทษด้วยจริงๆคับ แบบมือใหม่จริงๆ คือ อ่านแล้วพอเลาๆได้ว่างต้องไปหาโค้ด แล้วเอาส่วนที่มีให้ไปวางแบบนั้นป่าวคับ

:haha:  แนะนำให้ติดตั้งบร์อดเลยครับ แล้วก็ยังไม่ต้องทำอะไร
ให้หัดเล่นกับเมนูต่างๆ และก็ หน้าเมนูผู้ดูแล หัดเล่นแค่นั้นก่อนครับ
ถ้าเข้าใจเกี่ยวกับเมนูผู้ดูแลแล้วก็จะสามารถแก้ไขรายละเอียดต่อมาได้ครับ

ผมเคยทำไม่ได้เหมือนกันครับ มีปัญหาอะไรตั้งกระทู้ถามได้ตลอดเวลาครับ
บ้างครั้งปัญหาเล็กๆสำหรับบางคนอาจจะปัญหาใหญ่ๆสำหรับบางคนครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ  :smitten-1:

อ่าคับ คือจริงๆก็พยายามเข้ามาอ่านไม่ค่อยได้โพสท์
ณ บัดนาวยังมืดแปดด้านคับ ผมเพิ่งหัดทำ
"หัด" เกือบหลายอย่างครับ เพราะเพิ่งทำเว็บเอง
คือจริงๆ ก็ทำเว็บหนึงอยู่ แต่เจ้าของเว็บเขาไม่พอใจผม เลยเตะผมออกจากการดูแล แถมไม่จ่ายเงิน
(นอกจากไม่จ่าย ด่าซ้ำ หาเรื่องด่า แฮกเมลล์ แฮกบอร์ด เรียกว่า ซวย)
ผมจึงทำเว็บเองดีกว่าครับ  จริงๆ เคยทำแต่สำเร็จรุปอย่างเดียว
เพิ่งลองทำมือครั้งแรก จึงต้องดำน้ำทุกอย่างทั้วเว็บบอร์ด ของ SMF
สคริปท์ต่างๆ คือ นอกจากนับหนึ่งใหม่หมด แล้วยังต้องมาหัดหลายๆอย่างด้วยคับ
จริงๆ บอร์ด SMF ผมไม่ได้ต้องการไรมากอะคับ แต่ธีมที่เราเลือก แล้วแก้โลโก้เป็นของเว็บตนเอง
มีเมนูกลับหน้าหลักได้ กับแบนเนอร์สักอันพอแระคับ  :cheesy: ไม่รู้โลภไปไหม

ตอนนี้ผมก็จ้างเขาทำอยู่ แต่รอมา1 เดือนแล้วก็ไม่ถึงไหนอะคับ เลยยิ่งกลุ้มใหญ่
จะทำเองก็ งง  เพราะผมจ้างเขาทำสคริปท์ และแก้ SMF นิดหน่อยคับ
แต่ได้แค่ติดเวริดเพรสอยู่เลย 1เดือนแล้วด้วยมั้งคับ อาจจะเพราะผมบอกเขาไม่รีบมากมั้ง
เลยไม่ถึงไหน แต่ทุกวันนี้พยายามโทร เขาก็ไม่รับ คุยในเอ็มบ้าง นานๆๆๆครั้ง
ยิ่งผมเป็นคนชอบระแวงคิดมาก ยิ่งเครียดไปใหญ่คับ  :cry:

คือที่เข้าใจ ผมก็เซฟไฟล์ทับแล้วรันใน FTP แต่ก็ไม่เห็นจะได้อ่าคับ
ส่วนธีมมัน เป็นzip มาแล้ว แล้วลงไปทั้ง zip เลยอ่าคับ ก็ดูแล้วมันได้
ไม่รู้ว่าต้องแตกซิบไหม แต่พอเราจะแก้เฮดมันก็ทำรุปแล้วเซฟทับ ทำzip ใหม่
ก้อแห้วรับประทานครับ ไมได้เลย จะเซฟทับไฟล์เดิมก็ไม่ได้อีกอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, กันยายน 2009, 04:14:41 AM โดย myfiatza »

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 08:12:59 AM »
อ้างถึง
อ่าคับ คือจริงๆก็พยายามเข้ามาอ่านไม่ค่อยได้โพสท์
ณ บัดนาวยังมืดแปดด้านคับ ผมเพิ่งหัดทำ
"หัด" เกือบหลายอย่างครับ เพราะเพิ่งทำเว็บเอง
คือจริงๆ ก็ทำเว็บหนึงอยู่ แต่เจ้าของเว็บเขาไม่พอใจผม เลยเตะผมออกจากการดูแล แถมไม่จ่ายเงิน
(นอกจากไม่จ่าย ด่าซ้ำ หาเรื่องด่า แฮกเมลล์ แฮกบอร์ด เรียกว่า ซวย)
ผมจึงทำเว็บเองดีกว่าครับ  จริงๆ เคยทำแต่สำเร็จรุปอย่างเดียว
เพิ่งลองทำมือครั้งแรก จึงต้องดำน้ำทุกอย่างทั้วเว็บบอร์ด ของ SMF
สคริปท์ต่างๆ คือ นอกจากนับหนึ่งใหม่หมด แล้วยังต้องมาหัดหลายๆอย่างด้วยคับ
จริงๆ บอร์ด SMF ผมไม่ได้ต้องการไรมากอะคับ แต่ธีมที่เราเลือก แล้วแก้โลโก้เป็นของเว็บตนเอง
มีเมนูกลับหน้าหลักได้ กับแบนเนอร์สักอันพอแระคับ  cheesy ไม่รู้โลภไปไหม

ตอนนี้ผมก็จ้างเขาทำอยู่ แต่รอมา1 เดือนแล้วก็ไม่ถึงไหนอะคับ เลยยิ่งกลุ้มใหญ่
จะทำเองก็ งง  เพราะผมจ้างเขาทำสคริปท์ และแก้ SMF นิดหน่อยคับ
แต่ได้แค่ติดเวริดเพรสอยู่เลย 1เดือนแล้วด้วยมั้งคับ อาจจะเพราะผมบอกเขาไม่รีบมากมั้ง
เลยไม่ถึงไหน แต่ทุกวันนี้พยายามโทร เขาก็ไม่รับ คุยในเอ็มบ้าง นานๆๆๆครั้ง
ยิ่งผมเป็นคนชอบระแวงคิดมาก ยิ่งเครียดไปใหญ่คับ  cry

คือที่เข้าใจ ผมก็เซฟไฟล์ทับแล้วรันใน FTP แต่ก็ไม่เห็นจะได้อ่าคับ
ส่วนธีมมัน เป็นzip มาแล้ว แล้วลงไปทั้ง zip เลยอ่าคับ ก็ดูแล้วมันได้
ไม่รู้ว่าต้องแตกซิบไหม แต่พอเราจะแก้เฮดมันก็ทำรุปแล้วเซฟทับ ทำzip ใหม่
ก้อแห้วรับประทานครับ ไมได้เลย จะเซฟทับไฟล์เดิมก็ไม่ได้อีกอะ

แล้วไปจ้างเขาทำไม ผมก้อบอกแล้วมีปัญหาลองตั้งคำถามดูคับ 555+
ผมบอกแล้วมีอะไรก็โพลลมา 55+ถ้าผมว่างผมทำให้ฟรีคับ  

http://modosiam.co.cc/

http://modosiam.co.cc/webboard/index.php

http://modosiam.co.cc/index.php/jomsocial

http://modosiam.co.cc/index.php/ae4

ตัวอย่างผมก็ทำให้ดูแล้วความจริง จะเอาผมก็ยกให้ฟรี แค่ย้ายเองคับ
เพราะผมทำให้ดูและก็ไม่คิดจะเอาไปทำอะไรคับ ของตัวเองก็ทำไม่เสร็จสักที่
คือตัวอย่างผมทำให้ดูนะคับ สามารแก้ไขเองได้ทุกอย่าง และผมก็ไม่ที่คิดจะเอาเงินเลย55+

แล้วคุณไปจ้างทำไมน๊า เอาอ้อยมาให้ถึงที่แล้วเวงกำ

อยากได้อะไรเพิ่มก็จะทำให้ดู  :hitwall:

ธีม smf  ดูจาก ในนี้คับ http://custom.simplemachines.org/themes/ สามารถเอามาแก้ไขได้ทุกธีม

ส่วนธีมองจุมลา ดูจากในนี้คับ http://joomla-tools.blogspot.com/ ปรับแต่งได้หมดคับ

ปล ใช้องฟรีหมดนะคับ อาจจะมีปัญหาโหลดช้าคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04, กันยายน 2009, 03:03:01 PM โดย ก๊วนกวน »
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 04:35:40 PM »
อ้างถึง
ผมจึงทำเว็บเองดีกว่าครับ  จริงๆ เคยทำแต่สำเร็จรุปอย่างเดียว
มีเมนูกลับหน้าหลักได้ กับแบนเนอร์สักอันพอแระคับ  cheesy ไม่รู้โลภไปไหม

จะทำเองก็ งง  เพราะผมจ้างเขาทำสคริปท์ และแก้ SMF นิดหน่อยคับ
ยิ่งผมเป็นคนชอบระแวงคิดมาก ยิ่งเครียดไปใหญ่คับ  cry

แล้วไปจ้างเขาทำไม ผมก้อบอกแล้วมีปัญหาลองตั้งคำถามดูคับ 555+
ผมบอกแล้วมีอะไรก็โพลลมา 55+ถ้าผมว่างผมทำให้ฟรีคับ 

http://modosiam.co.cc/ [nofollow]

http://modosiam.co.cc/webboard/index.php [nofollow]

http://modosiam.co.cc/index.php/jomsocial [nofollow]

http://modosiam.co.cc/index.php/ae4 [nofollow]

ตัวอย่างผมก็ทำให้ดูแล้วความจริง จะเอาผมก็ยกให้ฟรี แค่ย้ายเองคับ
เพราะผมทำให้ดูและก็ไม่คิดจะเอาไปทำอะไรคับ ของตัวเองก็ทำไม่เสร็จสักที่
คือตัวอย่างผมทำให้ดูนะคับ สามารแก้ไขเองได้ทุกอย่าง และผมก็ไม่ที่คิดจะเอาเงินเลย55+

แล้วคุณไปจ้างทำไมน๊า เอาอ้อยมาให้ถึงที่แล้วเวงกำ

อยากได้อะไรเพิ่มก็จะทำให้ดู  :hitwall:

ธีม smf  ดูจาก ในนี้คับ http://custom.simplemachines.org/themes/ [nofollow] สามารถเอามาแก้ไขได้ทุกธีม

ส่วนธีมองจุมลา ดูจากในนี้คับ http://joomla-tools.blogspot.com/ [nofollow] ปรับแต่งได้หมดคับ

ปล ใช้องฟรีหมดนะคับ อาจจะมีปัญหาโหลดช้าคับ

ตัวธีมที่ผมติดตั้งผมว่าทำได้แล้วอ่าคับ แต่ที่งงๆ คือ การแก้เฮดมากกว่า
พวกทำเมนูหลับกลับหน้าแรกเว็บอ่าคับ

อันนี้คนรู้จักของอ.นกหรอคับ เห็นเว็บบอร์ดแล้วคับ
ตอนนี้ผมก็กำลังจะทำข้อมูลการสอนให้อยู่ เลยจะลองใช้บอร์ดแบบ txt ธรรมดาคับ

ที่จ้างเพราะอยากได้สสคริปอัพบทความ คับ
เขาเลยบอกจะแถมแต่งให้นิดหน่อยเพราะเขาเซียนแล้วในการทำ SMF
เห็นบอกแบบนี้อ่าคับ  :wink:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top