Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 12617 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
Re: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 08:38:38 PM »
อ้างถึง
ตัวธีมที่ผมติดตั้งผมว่าทำได้แล้วอ่าคับ แต่ที่งงๆ คือ การแก้เฮดมากกว่า
พวกทำเมนูหลับกลับหน้าแรกเว็บอ่าคับ

อันนี้คนรู้จักของอ.นกหรอคับ เห็นเว็บบอร์ดแล้วคับ
ตอนนี้ผมก็กำลังจะทำข้อมูลการสอนให้อยู่ เลยจะลองใช้บอร์ดแบบ txt ธรรมดาคับ

ที่จ้างเพราะอยากได้สสคริปอัพบทความ คับ
เขาเลยบอกจะแถมแต่งให้นิดหน่อยเพราะเขาเซียนแล้วในการทำ SMF
เห็นบอกแบบนี้อ่าคับ   

:adore: คับผม ไงผมคงช่วยอะไรไม่ได้ เพราะ ผมไม่ใช่ เซียน smf ซะด้วยคับ
  :haha:
ผมหัดทำคับ และก็ได้พี่ๆที่นี่กับ พี่หนุ่ย เด็กมอ และก็โซนไอที สอนผมคับ
ซึ่งแต่ก่อนนั้นผมทำอะไรไม่เป็นเลย แต่ผมโชคดีเจอ พี่ๆและอาจารย์ คับช่วยกันสอน (((ไม่เคยเจอเทพหรือเซียนเลย55+ไม่ไงคงหมดตัวแน่ๆเพราะทำอะไรก็ไม่เป็น)))

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันสอนและให้ความรู้ผมคับ  :adore:
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 08:54:41 PM »
คนเล่นเอสเอ็มเอฟในเมืองไทยที่เรายอมรับและนับถือในความสามารถมีคนเดียว  ulserll ที่บ้านเด็กมอร์

ออฟไลน์ myfiatza

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 09:28:40 PM »
งะ ไม่ได้ต้องการเซียนคับ แค่อยากรู้เทนคคิการทำตามที่เราต้องการมากกว่าคับ
www.modothai.com [nofollow]
เพิ่งเปิดครับ อยากดูดวง หาเว็บดูดวง
หาได้ที่นี่ เพราะมีครบ .......

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 12:48:06 AM »
อยากให้ร้จัก smf มากกว่านี้ง่ะ  :undecided:

www.modothai.com หน้าแรกแบบนี้   smf เองก็ทำได้คับ จริงๆมันไม่ใ่ช่แค่ บร์อดสำหรับ โพล์กระทู้อย่างเดียว มันทำได้ทุกอย่างที่ cms  ทำได้คับ

จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 12:57:20 AM »
งะ ไม่ได้ต้องการเซียนคับ แค่อยากรู้เทนคคิการทำตามที่เราต้องการมากกว่าคับ

กลับไปอ่านตั้งแต่ตอนแรกเลยนะคับ ทุกกระทู้และทุกคนได้บอกไปแล้วต้องทำอย่างไรบ้างคับ

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 12:23:14 AM »
คับ พยายามหาอ่านเรื่อยๆ มว่า ผมต้องโหลดธีมขึ้น FPT ไหมคับ
กับแก้ค่า CHMOD ไหมอะ ??แล้วจะแก้ไรแค่โหลดทับไฟล์เดิม ???

อ้นนี้พี่เป็นลูกน้องพี่ปัญญาหรออะคับ ?? ยัง งงๆๆ
หน้าเว็บผมกะทำอีกแบบ อันนี้ทำรองรับไปก่อน

แต่สงสัยคนที่จ้างทำคงโกงเงินผมไปแระมั้ง คับ ซวย
เพิ่งเปิดครับ อยากดูดวง หาเว็บดูดวง
หาได้ที่นี่ เพราะมีครบ .......

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 12:39:18 AM »
คับ พยายามหาอ่านเรื่อยๆ มว่า ผมต้องโหลดธีมขึ้น FPT ไหมคับ
กับแก้ค่า CHMOD ไหมอะ ??แล้วจะแก้ไรแค่โหลดทับไฟล์เดิม ???

อ้นนี้พี่เป็นลูกน้องพี่ปัญญาหรออะคับ ?? ยัง งงๆๆ
หน้าเว็บผมกะทำอีกแบบ อันนี้ทำรองรับไปก่อน

แต่สงสัยคนที่จ้างทำคงโกงเงินผมไปแระมั้ง คับ ซวย

ถ้ามั่นใจว่าเขาโกงแน่  ก็ประกาศในเว็บท่านได้เลย 
ชื่อ+เมล์ ลงไปเลย  ดัดซะให้เข็ด 

ที่จริงควรมาปรึกษาก่อนที่จะโอนเงินด้วย  เพราะคนที่แวะเวียนมาในนี้ก็ทำเอสเอ็มเอฟกันทั้งนั้น
ถ้ามาคุยกัน ทำให้ฟรีอย่างก๊วนกวนว่ายังได้เลย 

ตอนนี้เราอยากให้ท่าน ศึกษาต่อยอดจากที่ก๊วนกวนเขาทำเว็บนั้นไว้จะดีกว่า
เว็บท่านเราก็ไปดูมาแล้ว  ลองให้ก๊วนกวนเขาปรับแต่งดูก็ได้ 
โดยการปรับแต่งนั้น  ท่านต้อง 
** ระบุให้ชัดว่าต้องการอะไร  คำถามให้ถามเป็นเรื่องๆ  แก้ทีละเรื่อง
ซึ่งเวลาก๊วนกวนเขาทำ  เขาก็จะทำจากบทความในจัสต์นี่แหละ 
ก็สามารถแนะนำบทความให้ได้เป็นเรื่องๆไป 

แล้วท่านก็ทดลองทำบอร์ดสำรองขึ้นมา 1 บอร์ด   ทำไว้เพื่อทดลองปรับแต่งอย่างเดียวเลย
โดยทำตามที่ก๊วนกวนสอนไว้

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 07:30:14 AM »

เอาแบบนี้นะคับ ผมไปดูมาแล้ว ตอนนี้พี่กำลังงงใช่ไหมคับ
แต่ผมว่าคนที่จ้างพี่ไม่โกงหรอคับ เพราะเค้ายังทำให้ตั้งหลายอย่างแล้วคับ
และราคาเงินที่เสียไปขึ้นอยู่ว่าแต่ละบุคคลเาจะเรียกราคากันเท่าไหร่คับ
้ถ้าเขาทำให้ไปบ้างแล้ัวก็ไม่น่าเรียกว่าโกง แต่อาจจะมีบ้างอย่างที่เขาทำไม่ได้มากกว่า

555+เพราะเขาเป็นเซียนเลยต้องบอกกับพี่ว่าทำได้หมดนะคับ จริงแล้วเว็บนะคับ
ขึ้นอยู่ความถนัดของแต่ละบุคคลไม่ค่อยมีหรอกคับคนเดียวทำได้ทุกอย่างคับ

พี่พร้อมจะทำตามผมบอกหรือยังคับ ถ้าพร้อมผมก็จะแนะนำให้คับ
ผมบอกพี่ไปแล้วครั้งหนึ่งว่า ให้เล่นเมนูแอคมินให้ได้ก่อนอ่ะคับ
ลืมพวก  FPT หรือ CHMOD อะไรพวกนั้นไปก่อนคับ

อะไรคือเมนูแอคมิน ทำไมต้องเล่นให้คล่องเพราะตรงนั้น ไม่ว่า cms
ตรงนั้นคือสิ่งที่ต้องปรับแต่งและแก้ไขในหน้าเว็บคับ

ตอนนี้พี่จะต้องเล่นเมนูแอคมิน ของ  เวริดเพรส และ smf
เอาแค่เมนูแอคมินนะคับ 2 ของตัวนี้ก็น่าดูคับ
พี่ต้องเลือกว่าจะเริ่มเรียนตัวไหนก่อน คับ แล้วเดียวผมจะมาทำกระทู้สอนให้แล้วกันคับ

ปล. ไปขอบคุณลูกพี่ผมแล้วกันครับ555+  :adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06, กันยายน 2009, 07:41:47 AM โดย ก๊วนกวน »

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 02:34:24 AM »

ถ้ามั่นใจว่าเขาโกงแน่  ก็ประกาศในเว็บท่านได้เลย 
ชื่อ+เมล์ ลงไปเลย  ดัดซะให้เข็ด 

ที่จริงควรมาปรึกษาก่อนที่จะโอนเงินด้วย  เพราะคนที่แวะเวียนมาในนี้ก็ทำเอสเอ็มเอฟกันทั้งนั้น
ถ้ามาคุยกัน ทำให้ฟรีอย่างก๊วนกวนว่ายังได้เลย 

ตอนนี้เราอยากให้ท่าน ศึกษาต่อยอดจากที่ก๊วนกวนเขาทำเว็บนั้นไว้จะดีกว่า
เว็บท่านเราก็ไปดูมาแล้ว  ลองให้ก๊วนกวนเขาปรับแต่งดูก็ได้ 
โดยการปรับแต่งนั้น  ท่านต้อง 
** ระบุให้ชัดว่าต้องการอะไร  คำถามให้ถามเป็นเรื่องๆ  แก้ทีละเรื่อง
ซึ่งเวลาก๊วนกวนเขาทำ  เขาก็จะทำจากบทความในจัสต์นี่แหละ 
ก็สามารถแนะนำบทความให้ได้เป็นเรื่องๆไป 

แล้วท่านก็ทดลองทำบอร์ดสำรองขึ้นมา 1 บอร์ด   ทำไว้เพื่อทดลองปรับแต่งอย่างเดียวเลย
โดยทำตามที่ก๊วนกวนสอนไว้

อ่าคับ จริงๆก็รีบด้วยแหละ อยากให้เสร็จก่อนแล้วค่อยศึกษาทีหลังใจผมนะคับ
เพราะผมต้องทำแหลกรานตั้งกะ SMF wordpress อ่าคับ เดี่ยวผมจะลองตั้งกระทู้ใหม่ถามดูดีมั้ยเนี่ย

จริงๆอ่านแล้ว get บางอัน แต่ทำแล้ว ไม่ได้งะ เช่นการทำรูปแทนดาว
ก็อัพทับ ดาวเก่า พอกดในผู้ดูแลจะเปลี่ยนยังเป็นกากบาทเลยคับ

หรืออย่าง theme ก็ แก้แล้ว โดยการ brownซิบไรอะเข้าไป
ก็ดูแล้วมันขึ้นได้ แต่แก้เฮดตรงไหนไม่รู้คับ ไปอ่านดู เหมือนไปแกะโค้ดมาแก้ ?? เลยงงเลย

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 02:44:49 AM »

เอาแบบนี้นะคับ ผมไปดูมาแล้ว ตอนนี้พี่กำลังงงใช่ไหมคับ
แต่ผมว่าคนที่จ้างพี่ไม่โกงหรอคับ เพราะเค้ายังทำให้ตั้งหลายอย่างแล้วคับ
และราคาเงินที่เสียไปขึ้นอยู่ว่าแต่ละบุคคลเาจะเรียกราคากันเท่าไหร่คับ
้ถ้าเขาทำให้ไปบ้างแล้ัวก็ไม่น่าเรียกว่าโกง แต่อาจจะมีบ้างอย่างที่เขาทำไม่ได้มากกว่า

555+เพราะเขาเป็นเซียนเลยต้องบอกกับพี่ว่าทำได้หมดนะคับ จริงแล้วเว็บนะคับ
ขึ้นอยู่ความถนัดของแต่ละบุคคลไม่ค่อยมีหรอกคับคนเดียวทำได้ทุกอย่างคับ

พี่พร้อมจะทำตามผมบอกหรือยังคับ ถ้าพร้อมผมก็จะแนะนำให้คับ
ผมบอกพี่ไปแล้วครั้งหนึ่งว่า ให้เล่นเมนูแอคมินให้ได้ก่อนอ่ะคับ
ลืมพวก  FPT หรือ CHMOD อะไรพวกนั้นไปก่อนคับ

อะไรคือเมนูแอคมิน ทำไมต้องเล่นให้คล่องเพราะตรงนั้น ไม่ว่า cms
ตรงนั้นคือสิ่งที่ต้องปรับแต่งและแก้ไขในหน้าเว็บคับ

ตอนนี้พี่จะต้องเล่นเมนูแอคมิน ของ  เวริดเพรส และ smf
เอาแค่เมนูแอคมินนะคับ 2 ของตัวนี้ก็น่าดูคับ
พี่ต้องเลือกว่าจะเริ่มเรียนตัวไหนก่อน คับ แล้วเดียวผมจะมาทำกระทู้สอนให้แล้วกันคับ

ปล. ไปขอบคุณลูกพี่ผมแล้วกันครับ555+  :adore:

อ่าคับ จริงๆเขาแค่ติดตั้งเวริดเพรสให้ อย่างเดียว
และแก้โค้ดนิดเดียว แต่ไปปรึกษาคนคนนึง ในเว็บ seo เขาก็บอกว่า คนที่เราจ้างก็มีปัญหากับคนอื่น
เช่น เปิดโฮสท์แต่เว็บตัวเองล่ม ก็ไปเปิดเว็บขายโฮสท์ใหม่ ซึ่งคนใช้บริการโฮสท์เก่าของเขา ก็เซ็งเพราะเข้าเว็บตนเองไม่ได้
หรือการ submit ครับ ก็ทำการช้า หมายถึงจ้างซับมิทบทความตามที่ต่างๆ ไม่ตรงตามเวลาต้องจี้เอา

ผมเปิดไพ่ดูแล้ว อิอิ ไม่เชิงโกง แต่ไม่เป็นไปตามคำพูด เพราะเคยดูดวงให้เจ้าตัวมีไพ่ 7ดาบ
ไม่คิดว่าเขาจะโกงคนเสียเอง เลยทายไปว่า ระวังเจอโกง... เลยงานเข้าเลย

ส่วน SMF เข้าตลอดนะคับ ไปงมโข่ง เกือบทุกวัน แต่จะแก้โค้ดก็กลัวพลาด กู้ไม่ได้
ส่วน wordpress ก็เข้าทุกวันคับ พยายาม ฝึกแก้ แต่ติดเรื่องของเวลาด้วยคับ ผมอยากทำให้เสร็จแล้ว
ค่อยมาศึกษาเพิ่มทีหลังมากกว่า แต่ไม่ได้รีบมากคับ แค่อยากให้เสร็จไวขึ้น

ส่วน SMF ที่อยากได้คับ คือ
1) แก้โลโก้ ธีมอันที่อยากใช้ คือ ผมลองเอาURLไปวางแล้วมันไม่เปลี่ยนเลยคับ เลยไม่แน่ใจว่า การลงธีมบน SMF เลยด้วยไฟล์ซิบมันใช่ไหม
หรือ ต้องไปอัพใน FPT อ่าคับ
2) อยากเพิ่มแบนเนอร์ ด้านล่างแบบยาวหน่อยสัก 700*50 ไรแบบนี้คับ ข้างล่างเมนูบอร์ด ถ้าเป็นไปได้นะคับ
3) ต้องการแก้ตำแหน่งแทนดาวคับ
4) มีเมนูกลับหน้าหลักเว็บครับ

คือที่ต้องการนี่หาอ่านในบอร์ดนี้แล้ว และพอเข้าใจว่าไปแกะโค้ดแก้ไรทำนองนี้ แต่สงสัยว่า แล้วจะเอารูปไปวางยังไง ในเมื่อให้แก้โค้ด
เหมือนเขาอธิบายในส่วนของผู้ที่เป็นงานระดับหนึ่งแล้วคับ

อ่า ผมไม่ได้เจอพี่ปัญญาเลยคับ เจอกัน1ครั้งเอง
ไว้มีโอกาสคงได้เจออีกมั้งคับ ผมไมได้ไปเรียน และเน้นดูดวงมากด้วยคับ
อันนี้เป็นผู้ช่วยที่คลีนิคหรอคับ ยังงงๆ   :grin:

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 09:02:29 AM »
ได้คับ สำหรับคนที่ ดื้อและต้องการกระโดด ข้ามขั้นตอนแบบพี่ง่ะ
ผมจัดให้คับ แต่จะบอกไว้เลยคับ พี่จะมีปัญหาตลอดและจะไม่มีวันแก้ปัญหาด้วยตัวเองได้คับ
และอาจจะเสียเงินตลอดไป คับ เพราะพี่ขาดความเข้าใจ การทำงานของ
cms

ปล. ยอมรับกับความเป็นจริงแล้วเริ่มต้นใหม่ได้กับความจริงคับ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
:adore:

1) แก้โลโก้ ธีมอันที่อยากใช้ คือ ผมลองเอาURLไปวางแล้วมันไม่เปลี่ยนเลยคับ เลยไม่แน่ใจว่า การลงธีมบน SMF เลยด้วยไฟล์ซิบมันใช่ไหม
หรือ ต้องไปอัพใน FPT อ่าคับ

ตอบ http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=2665.0
http://www.zone-it.com/17036
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=2955.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1225.0

2) อยากเพิ่มแบนเนอร์ ด้านล่างแบบยาวหน่อยสัก 700*50 ไรแบบนี้คับ ข้างล่างเมนูบอร์ด ถ้าเป็นไปได้นะคับ

ตอบ http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1094.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1191.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=2748.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=1137.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=868.0
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=235.0

3) ต้องการแก้ตำแหน่งแทนดาวคับ
ตอบ http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=653.0

4) มีเมนูกลับหน้าหลักเว็บครับ
ตอบ http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=18.0

:grin: ขั้นตอนง่ายทุุกอันเลยคับ ขอให้สนุกกับ smf นะคับ

• Ju
  • *
    • หมอดูไทย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 09:41:03 AM »
ง่า ....ป่าวหรอก จริงๆ คือ อยากมีเป้าหมายในการศึกษามากกว่าครับ
อีใจหนึ่งคือ ไม่อยากมาเสียเวลางม นานด้วยเพราะต้องไปทำเว็บส่วนอื่นอีก
ยังได้ไม่ถึง1ใน10 เลยคับ ตอนนี้ ถ้ามัวแต่ใช้เวลางม ทั้ง SMF และ WP จะยิ่งเสียเวลา
แต่ก็ศึกษาคับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน อิอิ เพราะจ้างแล้วก็ไม่เวริค เสียเงินไปแระด้วยคับ

อยากได้คนสอนแบบนี้มากกว่า อีกอย่างเรารู้ว่าต้องไปฝึกตรงไหนจะได้ scope แนวทางการ
เรียนรู้ไปด้วยอะ แต่ที่ให้มายัง งง อยู่เลยคับ ก็พยายามเรียนรู้ด้วย  :razz:

ออฟไลน์ UnclEo

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 439
  • !Personal
    • DexMoreGroup
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 11:10:50 AM »
รับสอนครับ step by step รูปแบบนี้..

• การติดตั้ง
  • การจัดการ
  • การปรับแต่ง
  • การเพิ่มความสามารถ
  • การบำรุงรักษา
  • ่การจัดการฐานข้อมูล
  • การแก้ไขปัญหาต่าง ๆ

จะไม่สอนเรื่องภาษา HTML, PHP, CSS, JavaScript, Jquery, Ajax or Photoshop
แต่จะอธิบายการใช้งานร่วมกับ SMF ได้เท่านั้น

ทุกขั้นตอนมีภาพประกอบ และโค๊ดตัวอย่าง พร้อมคำอธิบาย อธิบายเพิ่มเติมด้วยเสียงทาง MSN หรือ QQ
เลือกเวลาเรียนได้โดยผู้เรียน สามารถกำหนดได้ว่าจะเรียนวันละกี่ชั่วโมง
มีพี่เลี้ยงซัพพอร์ทตลอดเวลาโดย

UnclEo
Crazy™
zelda cullen

จบหลักสูตรภายใน 1 เดือนไม่จำกัดชั่วโมง
หลังจบหลักสูตรแล้วเป็นที่ปรึกษาให้จนตายกันข้างหนึ่ง

สำหรับองค์กรที่ทำเพื่อการกุศล การศึกษา สถาบันการศึกษา สถานศึกษา หน่วยงานราชการ หรือองค์กรใด ๆ ที่ไม่แสวงผลกำไร

เรารับให้คำแนะนำ เป็นที่ปรึกษา จัดทำให้เต็มรูปแบบฟรี โดยไม่มีข้อผูกมัดใด ๆ แต่ต้องเป็นบอร์ดเปิดเท่านั้น บอร์ดปิดไม่รับพิจารณา

สำหรับเว็บหรือบอร์ดเชิงพานิชย์ ที่มีรายได้มีผลกำไรเราคิดราคาเต็มรูปแบบโดยไม่มีส่วนลดใด ๆ และแพงมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, กันยายน 2009, 01:54:44 PM โดย ulserll »
ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 02:45:33 PM »
ไม่เสนออีบุ๊คไปที่สำนักพิมพ์ล่ะท่าน  
เพราะหนังสือ SMF โดยตรงยังไม่มีออกมาเลย (ไล่ดูจากซีเอ็ด  แพร่  นายอินทร์)
ว่ากันตามเวอร์ชั่นแยกเล่ม  1.1.*   2.*   น่าจะมีคนสนใจไม่น้อยเลยหละ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, กันยายน 2009, 02:47:18 PM โดย เซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ »

ulserll_off

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 03:52:10 PM »
ออ..ยังครับ ต้นฉบับยังไม่สมบูรณ์น้องฟิล์มติดเรียนไม่มีคนช่วยทำ

เอาบทความเรื่อง CHMOD=777 มาจากเว็บท่านเซียวมาใส่ไว้เป็นเนื้อหาในหนังสือเล่มนี้ด้วยครับ ขอไว้ ณ ที่นี่เลย

เนื้อหาที่มาจากไซต์ต่าง ๆ ในหนังสือเล่มนี้ระบุที่มาและคำขอบคุณชัดเจนในบรรณานุกรมครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top