Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 12794 ครั้ง)

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
Re: มือใหม่จริงๆขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 04:51:02 PM »
โหยสะใจกับสุดยอดเลยพี่หนุ่ย  :razz:
สำหรับมือใหม่ทุกท่าน ถ้าเรียนกับทีมงานข้างบนแล้วไม่รู้จัก smf ท่านคงไม่สามารถหาใครสอนได้อีกแล้ว
จริงๆทีมงานของ http://www.dexmore.com/ เก่งทุกอย่าง ครับ รับรองได้ว่า่คุ้มจริงๆ
แนะนำมือใหม่ทุกท่าน เรียนเถอะคับ โอกาสมาถึงแล้วคับ  :adore:
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 04:59:34 PM »
ยินดีๆ  น่าสนใจ  ออกเมื่อไหร่ จะซื้อไว้แน่นอน
แต่ใจจริงอยากให้ท่านแยกเวอรืชั่นแยกเล่มนะ
จากประสบการณ์ที่เคยทำหนังสือมา
หนังสือหนึ่งเล่มไม่จำเป็นต้องครอบคลุมหมดทุกอย่าง  ไม่งั้นเราจะต่อยอดเล่มต่อไปไม่ได้หนะท่าน

ulserll_off

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 05:08:25 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะครับ.. :adore:

เล่มนี้เนื้อหาคลอบคลุมเฉพาะ SMF 1.1.x ครับ ส่วน SMF 2.0.x เรายังเจาะไม่แหลก และยังไม่นิ่ง

ส่วน SMF 1.0.x นี่ไม่ได้แตะเลย ถ้าจะอ่านพอเป็นแนวทางได้สำหรับ SMF 1.0.x แต่ถ้าให้ปฏิบัติตามคงยากสักหน่อยถ้าพื้นฐานโปรแกรมภาษาไม่มี

ออฟไลน์ ก๊วนกวน

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 21
    • pop music box
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 05:23:03 PM »
พี่หนุ่ยทำเว็บสอนออนไลน์เลย สิคับ
ฟิวไปเจอมา ให่ลงทะเบียนเสียตังแล้วสอนเป็นกลุ่ม แบบนี้อ่ะ

http://rongrean.com/

http://rongrean.com/videos.jsp

โครงการพี่หนุ่ยถูกใจมากคับ รอขึ้น ม 4 ก่อนเถอะตอนนี้ต้องเตรียมตัวสอบเข้า ม 4 ก่อน 55

พี่หนุ่ยประมาณราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับในการสอนคับ
จงเต้น  โดยคิดว่าไม่มีใครมองอยู่
จงรัก    โดยคิดว่าจะไม่ได้รับความเจ็บปวดเลยซักครั้ง
จงร้องเพลง  โดยคิดว่าไม่มีใครกำลังฟังอยู่
จงทำงาน     โดยคิดว่าไม่ต้องการเงิน
จงใช้ชีวิต     โดยคิดว่าวันนี้เป็นวันสุดท้าย >> Series :: เรื่อง My Name is Kim Sam Soon

ผู้ไม่รู้

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 07:40:39 PM »
อ้างจาก: เซียวเหล่งนึ่งฯ
ไม่เสนออีบุ๊คไปที่สำนักพิมพ์ล่ะท่าน  
เพราะหนังสือ SMF โดยตรงยังไม่มีออกมาเลย (ไล่ดูจากซีเอ็ด  แพร่  นายอินทร์)
ว่ากันตามเวอร์ชั่นแยกเล่ม  1.1.*   2.*   น่าจะมีคนสนใจไม่น้อยเลยหละ  
เห็นด้วยอย่างแรง จะขายดีด้วยเลยหละ

ถ้ามี Tips แถมเล็กน้อย ว่าด้วยเรื่องไวรัสบอร์ด SMF จะยิ่งถูกใจสาวก SMF

user12

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 08:19:35 PM »
อ้างจาก: เซียวเหล่งนึ่งฯ
ไม่เสนออีบุ๊คไปที่สำนักพิมพ์ล่ะท่าน 
เพราะหนังสือ SMF โดยตรงยังไม่มีออกมาเลย (ไล่ดูจากซีเอ็ด  แพร่  นายอินทร์)
ว่ากันตามเวอร์ชั่นแยกเล่ม  1.1.*   2.*   น่าจะมีคนสนใจไม่น้อยเลยหละ 
เห็นด้วยอย่างแรง จะขายดีด้วยเลยหละ

ถ้ามี Tips แถมเล็กน้อย ว่าด้วยเรื่องไวรัสบอร์ด SMF จะยิ่งถูกใจสาวก SMF

อันนี้ไม่ใช่ Tips เล็กน้อนเลยครับ แต่เป็นเนื้อหาหลัก ในหมวดว่าด้วย "การบำรุงรักษา" และ "การแก้ปัญหาต่าง ๆ"

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top