Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าท่านคิดกับเว็ปจัสอย่างไร  (อ่าน 36149 ครั้ง)

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
Re: อยากทราบว่าท่านคิดกับเว็ปจัสอย่างไร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2010, 09:08:40 PM »
ตามคุณ TinaCat มา ครับ

ติดตามการตามมาตั้งแต่ smf thai แล้ว แต่ หลัง ๆ บางครั้งที่นั่นอืดมาก หรือบางทีก็เข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง และช่วงนี้ก็เหมือน smf thai มีแต่ spam สิงอยู่ ก็ เลยแวะเวียนเปลี่ยนที่ ถ้า นึกถึง smf ตอนนี้ผมก็ จะนึกอยู่ 3 เว็บบอร์ดครับ

มันไม่ใช่แค่ช่วงนี้นะ มันอืดมาตั้งแต่เหมียวเล็กเข้าละ แล้วมันก็โดนแสปมเกาะแบบนั้นมานานละ ตั้งแต่จัสต์เกิดใหม่มั้ง เหอๆๆ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ JeffyPluS

• EVO Hosting
  • Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 48
    • EVO Hosting
Re: อยากทราบว่าท่านคิดกับเว็ปจัสอย่างไร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2010, 09:13:17 PM »
ตามคุณ TinaCat มา ครับ

ติดตามการตามมาตั้งแต่ smf thai แล้ว แต่ หลัง ๆ บางครั้งที่นั่นอืดมาก หรือบางทีก็เข้าได้บ้าง ไม่ได้บ้าง และช่วงนี้ก็เหมือน smf thai มีแต่ spam สิงอยู่ ก็ เลยแวะเวียนเปลี่ยนที่ ถ้า นึกถึง smf ตอนนี้ผมก็ จะนึกอยู่ 3 เว็บบอร์ดครับ

มันไม่ใช่แค่ช่วงนี้นะ มันอืดมาตั้งแต่เหมียวเล็กเข้าละ แล้วมันก็โดนแสปมเกาะแบบนั้นมานานละ ตั้งแต่จัสต์เกิดใหม่มั้ง เหอๆๆ

หลัง ๆ นาน ๆ ผมจะเข้าไปที่นั่นที เพราะผมเองได้ความรู้เรื่อง smf จากที่แรก ก็มาจากที่นั่น แต่พอเข้าไป เจอ แต่ spam กลัวคุยกันไม่รู้เลยหนีออกมาดีกว่า
ถ้าคุณกำลังมองหาโฮสติ้งคุณภาพ ราคาเป็นกันเอง เน้นการบริการหลังการขาย นึกถึง EVO Hosting

ออฟไลน์ zelda

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 543
    • www.izedzine.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 11:30:28 PM »

รู้จักเพราะ SMF นี่แหละครับ 555+
พอรู้ตัวอีกทีก็รู้สึกว่าหลวมตัวให้กับที่นี่ซะแล้ว ^^

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2010, 11:43:01 PM »

รู้จักเพราะ SMF นี่แหละครับ 555+
พอรู้ตัวอีกทีก็รู้สึกว่าหลวมตัวให้กับที่นี่ซะแล้ว ^^
อิอิ

ออฟไลน์ sak2005

• เห็นด้วย&ขอบคุณ: 79
  • The Matrix by Neo
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2010, 09:17:56 AM »
ขอถาม ว่า การที่ทุกท่านเข้ามาในเวปจัส มีเหตุผลอันใด  อยากทราบค่ะ :undecided: :undecided:

เว็บจัสท์ระยะหลัง พัฒนาขึ้นมาเยอะ ออนไลน์ง่าย หาอะไรก็ง่าย โฟสท์อะไรไม่ค่อยมีปํญหา ทำให้คนที่ไม่มีความรู้ทางด้านไอที เข้ามาใช้งานได้ง่ายขึ้น
ผมอยากได้เว็บจัสท์เป็นแบบอย่าง นำความรู้เกียวกับการสร้างเว็บจัสท์ ไปพัฒนาเว็บของตนเองบ้าง แต่ผมยังไม่มีเว็บเป็นของตนเองนะ กำลังคิดอยู่
เขียนบทความให้กับเว็บต่างๆมานานหลายร้อยบทความแล้ว มีสมาชิกที่ติดตามอ่านบทความนับหมื่่นคน ผมก็เลยคิดว่า ถึงเวลาที่ต้องเป็นตัวของตัวเองเสียที
เหตุผลที่ผมเข้ามาอยู่ที่เว็บจัสท์นี้ ก็เพื่อเข้ามาหาความรู้และแชร์ความรู้กัน :smiley:
คำคม: หาความชอบ ความสามารถ ในตนเองให้เจอ แล้วลงมีอทำ ก็จะประสบความสำเร็จ.

ออฟไลน์ zekan

• รักสงบ ชอบคบมิตรสหาย
  • Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13
    • แบบบ้าน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 10:07:12 PM »
เข้ามาเพื่อหาความรู้ไปจัดทำและปรับแต่บอร์ด SMF ครับ ผมว่าที่นี้เป็นคลังความรู้ที่ดีที่สุดนะ
แจกแบบบ้านฟรีพร้อมให้ดาวน์โหลดครบชุด

ออฟไลน์ touch456

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 18
    • คริสเตียนบล็อก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 09:42:12 AM »
ผมน้องใหม่... เข้ามาเพราะ มีสังคมพูดคุยครับ....  :boxing: :boxing:
http://dooneesi.com คริสเตียน บล็อก

ออฟไลน์ hundaza

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 7
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 18, มีนาคม 2011, 11:48:04 PM »
คิดไม่ซื่อ HAAAAA  ล้อเล่นครับ ขอบคุณครับ สำหรับสิ่ง ดีดีที่แบ่งปันโดยไม่มีข้อแม้ :rolleyes:

ออฟไลน์ Mocca Almond

• Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 23
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 12:12:12 PM »
ขอถาม ว่า การที่ทุกท่านเข้ามาในเวปจัส มีเหตุผลอันใด  อยากทราบค่ะ :undecided: :undecided:

มีเหตุผลคือว่าเราอยากทำเว็บบอร์ด SMF ไว้เป็นที่พูดคุยทำกิจกรรมของเพื่อนกลุ่มใหญ่กลุ่มหนึ่ง เริ่มต้นด้วยการซื้อหนังสือ SMF  มา 1 เล่ม อ่านวนไปวนมาอยู่ 2 เดือน  แล้วเกิดอาการมึนค่ะ  เนื่องจากไม่มีพื้นฐานด้านนี้เลย

ต่อเข้ามา Search หาข้อมูล เจอเว็บใจดีให้ความรู้อยู่หลายเว็บ  จนมาเจอ just  รู้สึกได้เลยว่ามาถูกที่แล้ว  มันใช่เลย  เพราะทุกท่านที่นี่น่ารัก ให้ความรู้เยอะมาก ๆ
ที่สำคัญไม่ดุ (อันนี้ชอบที่สุดสำหรับมือใหม่อย่างเรา)  ไม่ทำให้มือใหม่อย่างเราหัวหด   สารบัญความรู้เพียบละเอียดทุกขั้นตอน  บรรยายความชอบอย่างไรก็ไม่หมดค่ะ

ขอบพระคุณทีมงาน just มาก ๆ ค่ะที่ทำให้เราทำเว็บบอร์ดสำเร็จ  แต่ยังต้องขออนุญาตหาความรู้เพิ่มไปเรื่อย ๆ เพราะเพิ่งรู้แค่น้อยนิดเองค่ะ  :adore:

ออฟไลน์ mukdahanonline

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10, เมษายน 2011, 07:40:32 PM »
ชอบ webboard ครับ  :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ออฟไลน์ enjoybrio

• Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 30
  • ไม่ได้เก่งมาแต่เกิด
    • มวยตู้
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11, เมษายน 2011, 01:29:54 AM »
น่าอยู่ อบอุ่น เหมือนมีเพื่อน ไม่โดนทอดทิ้ง A+ เหมือนกันครับชอบตรงไม่ดุ

ออฟไลน์ กฤติยา

• เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 03:38:55 PM »
 :evil: :evil:

ออฟไลน์ ด.ช. ข้างหน้าต่าง

• Just Mem
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 47
    • ชุมชนคนรักงานแฮนด์เมด
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 03:59:56 PM »
แหล่งข้อมูลทางด้าน smf ครับ
"Imagination is more important than knowledge"

ออฟไลน์ music125500

• Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
    • รับสอนดนตรี
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 21, มกราคม 2013, 08:16:54 AM »
smf กับ webboard  จ้า :rolleyes:

ออฟไลน์ zeemee

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 10
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2013, 09:24:00 PM »
เป็นสมาชิก ตั้งแต่สมัยใช้win.31 หรือwin.95 คงราวๆ พ.ศ.40 -41 อะไรประมาณนี้ และดูการเปลี่ยนแปลงที่จากจุดหนึ่ง..ไปสู่อีกจุดหนึ่งตลอดเวลาสิบกว่าปี
อยากเอื้มมือยามมีปัญหาตลอดเวลา .. Just Never Die !...Because..?? inanimate   

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top