Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสมัครเป็นทีมงาน justuser ต้องทำไงเหรอคับ  (อ่าน 21869 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
ขอเป็นแค่ Global Moderator ก็ได้คับ ต้องมีคุณสมบัติอย่างไรบ้างคับ  55+ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรคับ  เพราะยังมีอีกหลายเรื่องที่ผมยังไม่รู้ ที่ขอนี้ก็เพราะว่าบางครั้งผมเห็นกระทู้มันจัดวางกันมั่วๆไม่ดึงดูดสายตาอ่ะคับ  บางครั้งก็มีคนโพสผิดที่บ้่าง  :crying:  :haha: :haha: :adore: :smiley: :crying:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, เมษายน 2008, 12:44:17 PM โดย bomb »

-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

การที่จะมอบตำแหน่งผู้ดูแลบอร์ดให้สมาชิกท่านใดนั้น  ทางผู้ดูแลเดิม  จีเอ็ม  แอดมิน  ไม่สามารถตัดสินใจด้วยตัวเองได้ ต้องผ่านการเสนอในกลุ่มผู้ดูแลท่านอื่นๆ ด้วย มีการตัดสินใจร่วมกันโดยรวม โดยสิ่งที่ส่วนรวมจะคำนึงถึง  (เป็นมาตรฐานนะไม่ใช่กฎหรอก) ...
- มักจะเป้นสมาชิกที่ให้ความช่วยเหลืออยู่ร่วมกันมานาน
- เป็นสมาชิกที่คอยเป็นแบ็คอัพของทีมงาน อีกทั้งมักจะโผล่มาตอนที่เราเจอกับปัญหา หรือเป็นสามาชิกกลุ่มผู้ก่อตั้ง

ยังไงก็ตามไว้จะนำเสนอต่อกลุ่มผู้ดูแลนะจ๊ะ  ส่วนกระทู้ที่ผิดหมวด  สามารถรายงานผู้ดูแลได้เลยจ๊ะ
 :rolleyes:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

Single

• บุคคลทั่วไป
สมัครด้วย.. :crying:

รับพิจารณา..ด้วยนะค่ะ.. :yaahoo:

Single

• บุคคลทั่วไป
ว้าว..สมัครได้จริง ๆ ด้วย.. :wink:

ท่าน bomb อิจฉา..มั๋ยค่ะ..อิ..อิ..

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
ไม่อิจฉาหรอกคับ  ผมมันยังอ่อนอยู่ คุณ Crazy เก่งแล้ว น่าจะเหมาะสมคับเห็นด้วยๆ  :razz: :razz:  เป็นสมาชิกธรรมดาก็ได้ไม่เห็นแปลกคับ
-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
แหะ ..  เครซี่ก็เนอะ เหอๆ

คืองี้จ๊ะ  เครซี่เป็นจีเอ็มเดิมอยู่แล้ว ตอนนี้มาสมัครใหม่กับบอร์ดใหม่นี้เลยเพิ่งได้ตั้งอ่ะมั้ง

ออฟไลน์ *-*เอ๊ะ*-*

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • เว็บไซต์หารายได้บนอินเทอร์
Re: อยากสมัครเป็นทีมงาน justuser ต้องทำไงเหรอคับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10, เมษายน 2008, 07:56:41 AM »
รับพิจาณาด้วยอีกคน khonnarak

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
Re: อยากสมัครเป็นทีมงาน justuser ต้องทำไงเหรอคับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12, เมษายน 2008, 04:08:57 PM »
รับพิจาณาด้วยอีกคน khonnarak

ตามข้างบนแหละจ้ะ
จีเอ็มในขณะนี้ ก็คือผู้ดูแลเก่าในบอร์ดจัสเก่า จ้ะ
ผู้ดูแลคนใหม่ในขณะนี้ ก็คือผู้ที่อยู่กับจัส ช่วยตอบปัญหาคอม มาได้ระยะเวลาหนึ่ง (หนึ่งปีขึ้นไป)
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ ~ RoNiN ~

• ~ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย~
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 16
  • นักฆ่าไร้นาย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, เมษายน 2008, 07:26:55 PM »
ใครอยากสมัครก็ไม่ยากครับ กินมาม่าให้ครบทั้ง 48 รสแล้วสอดซองเปล่าติดสแตมป์พร้อมรูปถ่าย 2 นิ้ว(ควรเป็นนิ้วนางกับนิ้วก้อย)

ส่งมาที่น้อง Crazy เพื่อรอการสัมภาษณ์

ผู้ที่ผ่านการสัมภาษณ์ จะได้เป็นผู้ดูแลหัวใจน้องเค้าไปเลยนะครับ  :razz:

ปล. สำหรับผู้สมัครรายอื่นๆไม่ต้องเสียใจที่ไม่ได้รับคัดเลือก ทางป้าวุ้นยังเปิดรับอีกหลา่ยอัตราครับ  :dev:

ออฟไลน์ ~SiTh•L๐Rd~

• Ju
  • *
  • ~•Parasail•~Special 2007!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12, เมษายน 2008, 08:30:04 PM »
อยากสมัครอยู่เหมือนกันนะ แต่พอดียังโง่อยู่เลย ความรู้นี่หางอึ่งโคตรๆ :cry:
<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13, เมษายน 2008, 11:19:58 AM »
อยากสมัครอยู่เหมือนกันนะ แต่พอดียังโง่อยู่เลย ความรู้นี่หางอึ่งโคตรๆ :cry:

ของผมยังหางเขียดเรยครับ  :razz:

ความรู้ขวนขวายก็ได้มา  :wink:

ความมีน้ำใจ นี่หายากกว่า  :hitwall:

ออฟไลน์ ~SiTh•L๐Rd~

• Ju
  • *
  • ~•Parasail•~Special 2007!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14, เมษายน 2008, 01:01:46 AM »

ของผมยังหางเขียดเรยครับ  :razz:

ความรู้ขวนขวายก็ได้มา  :wink:

ความมีน้ำใจ นี่หายากกว่า  :hitwall:

โอ้ว คำคมๆ
<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

ออฟไลน์ jeedz

• Ju
  • *
  • Poring. . . . .
    • Online Services บริการ Web Hosting , Co-location, BitColo, ทำมันทุกอย่างแหล่ะ ถามมาดิมีหมดล่ะน่า. . . . .
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20, เมษายน 2008, 08:30:31 AM »
= ="   เป็นไปทำไมง่ะ   i'm just user  ก็พอแว้ว  ชอบๆๆๆๆๆ  แบบนี้มากก่าอีก กิๆ 
เงิน . . .ซื้อผมไม่ได้. . . . . . .

แต่ถ้าให้เงิน  . . . . . . . นู๋ทำด้าย ย ย ย ยย ย ย

ออฟไลน์ sak2005

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 79
  • The Matrix by Neo
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2008, 11:58:34 AM »
คนความรู้น้อยๆอย่าง sak2005 ..พอจะมีสิทธิ์จะสมัครเป็นพนักงานพิมพ์เอกสารด้วยคน ได้หรือเปล่าครับ พิมพ์ไวนะครับ
(จบ..เอกพิมพ์ดีด จิ้มดู จิ้มดู) ถนัดการนำเอาเรื่อง..โม๊ๆ มาเขียนเป็นบทความ
คำคม: หาความชอบ ความสามารถ ในตนเองให้เจอ แล้วลงมีอทำ ก็จะประสบความสำเร็จ.

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2008, 05:02:50 PM »
เนื่องจากช่วงนาภาวะเศรษฐกิจไม่ดี ทางจัสฯจึงมีการ ปรับปรุงโครงสร้างองค์กรและมีการปรับลดพนักงานเพื่อลดค่าใช้จ่าย

ทั้งนี้พนักงานที่เหลืออยู่ปัจจุบัน ได้ค่าจ้างตอบแทนเพียง 1 ใน 3 ของค่าจ้างเดิม

เป็นผลให้พนักงานต้องทำงาน เพียง 1 ใน 3 เวลาทำงาน(เวลาทำการของเว็บ)

ด้วยเหตุนี้ เพื่อไม่ให้ทางพนักงานเดิมประสบปัญหาด้านตำแหน่งงาน

จึงต้องรอให้ทางนายก(รัดมนตรีแห่งจัสฯ) ทำการปรับคณะ รัดมนตรีผู้ดูแลเวบบอร์หมวดหมู่ต่างๆ

เมื่อปรับ คณะรัดมนตรีแล้ว จึงจะทำการเปิดให้สมาชิกลงประชามติ เพื่อแก้ไขบทบัญญัติ รัดทำนูญแห่งจัสฯ :dev:

สำหรับการปลดล็อกพนักงานส่วนที่ 111 เพื่อให้กลับมาดำรงตำแหน่งเดิม :firstaid:

จากนั้นคาดว่าอาจจะมีประกาศรับผู้ดูแลบอร์ดเพิ่มตามบทเฉพาะกาล :cool:

จึงกราบเรียนมาด้วยความเคารพ  :wink:

รัดมนตรีประจำสำนักนายกรัดมนตรีแห่งราชอาณาจักรจัสฯ (และผมไม่ได้มีทัศนะคติอันตราย และไม่เคยดึงเอาสถาบันแอดมินลงมาล้อเล่น) :adore:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top