Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรงที่สมัครสมาชิกเว็บผมมันมีโค๊ดเกิดออกมาทำให้สมัครแล้วเออเร่อครับ(มีรูป)  (อ่าน 4603 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มหมัดแมว

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2

เป็นSMF 2.0 RC1.2 ครับ ดูตรงวงแดงๆครับจะมีจุดๆเหมือนโค๊ด ลบลงใหม่หลายรอบครับทั้ง tis620 utf-8 ก็ยังมีอยุ่ครับ (ลบดาต้าเบสทั้งหมดลงใหม่ครับ)
จะแก้ไขยังไงดีครับ ถ้าไม่มีวิธีแก้ผมอยากรู้ว่าโค๊ดส่วนนี้อยู่ตรงใหนจะไปลบออกครับ ทั้งแถวเลยครับ เพราะคนมากดสมัครเว็บส่วนใหญ่จะกดตรงนี้ครับ :cry:

ปล. ใครใช้ smf 2.0 ช่วยดูหน่อยนะครับว่าเป็นเหมือนกันมั๊ย ลองล็อกเอาท์แล้วดูตรงส่วนนั้นครับ (คิดว่าadminส่วนใหญ่จะล็อกอินถาวรแล้วไม่ได้สังเกตุ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, กันยายน 2009, 03:13:24 PM โดย PigaZa »

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

รูปไม่ขึ้นครับ http://www.uppic.net/show/2dc139103170ec0efe1cec848e1fd4a1

ก่อนอื่นเลยนะ ลิงค์นี้มันเป็นลิงค์หน้าเว็บ มิใช่ลิงค์ของรูปโดยตรง (ลิงค์ของรูปโดยตรงหมายถึง ลิงค์ที่มีนามสกุลรูปต่อท้าย เช่น.jpg)
ลิงค์รูป : http://www.uppic.net/ie/384error.jpg

สำหรับโอเปร่า ก็ก๊อบลิงค์ของรูปได้ดังนี้ Right click แล้วเลือก Copy Image Address ก็จะได้ลิงค์อย่างด้านบน

ถ้าเป็นไออี ก็ให้ Right click แล้วดูที่ Properties

ก็จะได้ลิงค์รูป ที่สามารถใช้โค้ดใส่รูป มาแสดงผลของรูปได้

จากนั้น ....
ถึงกับลบดาต้าเบสเลยเหรอ ...  :haha:

ตรงส่วนนั้น ลองดูที่ไฟล์ index.template.php หรือไฟล์ index.thai.php ดูนะ ว่าแก้ได้ไหม
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
มีอักขระเกินมา ไปตามหาว่าได้แก้อะไรไปบ้าง เจอแล้วก็ลบโลด

• Ju
  • *
มีอักขระเกินมา ไปตามหาว่าได้แก้อะไรไปบ้าง เจอแล้วก็ลบโลด

ผมสรุปว่ามันเกิดจากตัว 2.0 มันไม่สมบูรณ์ครับ ตอนนี้ตัดปัญหาลง 1.1.10 แล้ว ใ้ช้ได้ละครับแต่ต้องมานั่งทำธีมใหม่อีก
ทำไปตั้ง 3 วัน  :cry:

• Ju
  • *
อ้างถึง
ตรงส่วนนั้น ลองดูที่ไฟล์ index.template.php หรือไฟล์ index.thai.php ดูนะ ว่าแก้ได้ไหม
[/size][/color]

ลองเปิด index.php ทุกหน้าไม่มีคำว่าสมัครสมาชิกเลยครับ เปิดซอสดูจากหน้าเว็บเลยเจอครับแต่พอจะแก้ไม่รู้แก้ตรงใหน
ก็เลยลง 1.1.10 ตามที่คนส่วนใหญ่ใช้กันดีกว่าครับ หาข้อมูลง่ายดี smf2.0 rc1.2 นี่เมนูเป็นอังกฤษบ้างไทยบ้าง งงมากครับ
เหมือนยังไม่ค่อยสมบูรณ์ :grin:

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
ใช่  ภาษาไทยเขายังไม่ค่อยสมบูรณ์  ถ้าจะใช้จริงๆคงต้องเอามาแปลเองบางส่วน 
แต่ฟีเจอร์ของ 2.0 จะมีเยอะและน่าใช้กว่า 1.1.* ซึ่งต้องลงม็อดเสริมถ้าอยากมีฟีเจอร์เหมือน 2.0

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top