Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนให้ admin ไม่มีระดับได้ไหมคับ หรือไม่ก็ระดับไม่ขึ้นกับการโพสอ่ะคับ  (อ่าน 13780 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
admin
Administrator
มือใหม่

รูปแบบคือ อยากเอา มือใหม่ออกไปใส่อย่างอื่นไปแทน ก็มันฟังดูอ่อนหัดไงไม่รู้อ่ะคับ 55+  ^^
 :boxing: :smiley: :smiley: :smiley:

-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

Single

• บุคคลทั่วไป
"ผู้ดูแล" >> ตั้งค่าธีมปัจจุบัน >> [เลือก]  ซ่อนชื่อกลุ่มสมาชิกที่นับจำนวนของกระทู้
สำหรับสมาชิกกลุ่มประจำฟอรั่มที่ไม่ต้องแสดงชื่อกลุ่มสมาชิกที่นับจำนวนของกระทู้

บันทึก

อีกที่..$themedir/Display.template

โค๊ด: [Select]
/*Show the member's primary group (like 'Administrator') if they have one.
if (isset($message['member']['group']) && $message['member']['group'] != '')
echo '
', $message['member']['group'], '<br />';*/

// Don't show these things for guests.
if (!$message['member']['is_guest'])
{
// Show the post group if and only if they have no other group or the option is on, and they are in a post group.
if ((empty($settings['hide_post_group']) || $message['member']['group'] == '') && $message['member']['post_group'] != '')
/*echo '
', $message['member']['post_group'], '<br />';*/
echo '
', $message['member']['group_stars'], '<br /> <br />';

สังเกตุดูในเครื่องหมาย /*............................................*/

อันนี้ในส่วนของผู้ดูแล..

/*Show the member's primary group (like 'Administrator') if they have one.
if (isset($message['member']['group']) && $message['member']['group'] != '')
echo '
', $message['member']['group'], '<br />';*/

อันนี้ในส่วนของผู้ใช้..

/*echo '
', $message['member']['post_group'], '<br />';*/

นั่นคือส่วนที่คอมเมนท์..เพื่อไม่ให้แสดง..

ที่บอร์ด เด็ก ม. ดอทคอม จะตัดส่วนนี้ออกเลย..

แต่จะแสดงระดับสมาชิกด้วยสติกเกอร์แทน..

แบบนี้..

แบบนี้..

อันนี้ในส่วนของ PM

แบบนี้..

$themedir/PersonalMessage.template

/*if (isset($message['member']['group']) && $message['member']['group'] != '')
echo '

if (!$message['member']['is_guest'])
{
// Show the post group if and only if they have no other group or the option is on, and they are in a post group.
if ((empty($settings['hide_post_group']) || $message['member']['group'] == '') && $message['member']['post_group'] != '')
/*echo '
echo '
', $message['member']['group_stars'], '<br />
<br />';

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
ขอบคุณนะคร้าบบคุณ crazy  :yaahoo: :yaahoo: :grin:
-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

ออฟไลน์ ff-Mobile

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 8
ข้าน้อยเพิ่งรู้ อิอิ
ขอบคุณมากคับ
บอร์ดโทรศัพท์มือถือ ดาวน์โหลดธีม,ทรูโทน,โปรแกรมมือถือ,วอลเปเปอร์ ฯลฯ ดาวโหลดการ์ตูน โปรเด็ดๆ
มาช่วยกันสร้างสังคมให้น่าอยู่ยิ่งขึ้น ff-Mobile.com

ออฟไลน์ naidb

• Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 7
ผมก็พึ่งรู้เหมือนกันครับ :smiley:

ออฟไลน์ Truman

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส ไทยแลนด์ แฟนคลับ
แจ่มครับ

ขอบคุณมากๆครับ
*Image Removed*

*Link Removed*

ออฟไลน์ pakapol

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
กำลังศึกษษอยู่ครับ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ขุนสุรา

• Just Mem
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 37
เอ่อ..หมายถึงลบส่วนนี้ออกใช่ไหมครับผม

NoName

คอมเมนท์โค้ดไว้ด้วยเครื่องหมาย /*....................................*/ ตามที่น้องเขาอธิบายไว้ครับ

โค้ดที่อยู่ในระหว่างนี้จะไม่มีการประมวลผล

โค้ดที่เราไม่ใช้ก็คอมเมนท์ไว้ครับไม่ต้องลบออก หากแก้ไขภาหลังจะได้ไม่งง

คอมเมนท์ด้วยเครื่องหมาย // จะได้แค่บรรทัดเดียว ถ้าหาด /*.......*/ จะได้หลายบรรทัด

คนธรรมดา

คอมเมนท์โค้ด...
ขออณุญาตเติมให้อีกนิดหนึ่งนะครับ  :adore:
(เอาของเค้า มาเล่าใหม่ หากินง่ายเนอะผม :haha: )

มักจะเป็น เวลาแก้โค้ดอะไรหลายๆ ครั้ง เราใส่หมายเหตุ (Remark) ไว้ให้เราอ่านเองหรือให้คนอื่นอ่าน (กรณีทำงานร่วมกัน)

หรือไม่ก็ code แก้แล้วไม่มั่นใจว่าใช้ได้ไหม ก็ใส่ remark การแก้ไขแต่ละครั้งๆ ไว้ได้

สำหรับ PHP สิ่งที่อยู่ใน remark จะไม่ถูกประมวลผลไปยัง HTML Code (ที่ browser อ่านอยู่) จึงไม่น่ามีผลใดๆ ต่อความเร็ว, การแสดงผลของโค้ด ฯลฯ

การใช้งานก็ไม่ยากสมมติ
ถ้า
// บรรทัด 1: ...................
// บรรทัด 2: ...................
บรรทัด 3: ...................
บรรทัด 4: ...................
แบบนี้บรรทัดที่ 1 ไม่ทำงาน
แบบนี้บรรทัดที่ 1 และ บรรทัดที่ 2 ไม่ทำงาน

ถ้า
/* บรรทัด 1: ...................
บรรทัด 2: ...................
บรรทัด 3: ................... */
บรรทัด 4: ...................
แบบนี้ บรรทัดที่หนึ่งถึงสาม ไม่ทำงาน

จบแล้วจ๊ะ
 :smitten:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16, มกราคม 2011, 04:40:41 PM โดย คนธรรมดา »

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top