Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง smfbuy ระบบประมูลสินค้า ใครพอจะทำให้ได้บ้าง...  (อ่าน 16510 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~ป๊อบ~

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 7
    • ข้าวไรซ์เบอรี่
สวัสดีครับ,...ก่อนอื่นต้องขอพูดเรื่องปัญหาในการติดตั้ง SMFbuy-1.7.tar.gz วัตถุประสงค์ "ประมูลสินค้า"
ลงโหมด แบบ Manual เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่มีเมนูที่ลิงค์ไประบบ SMFbuy ไม่ทราบปัญหา
ตามรูปครับ

NoName

• บุคคลทั่วไป
ตัวนี้ยังไม่ใช่ตัวเต็มครับ
โค๊ด: [Select]
$txt['smfbuypro'] = 'SMFbuyPRO';
$txt['smfbuypro2'] = 'SMFbuyPRO ไม่ขาย  คุณสามารถบริจาคไปที่ PRO เวอร์ชันของ SMFbuy ที่จะช่วยให้คุณสามารถได้ SMFbuyPRO มาอย่างง่าย ๆ';
$txt['smfbuypro3'] = 'แทรกและจัดการประมูล ซื้อเดี๋ยวนี้ และซื้อเดี๋ยวนี้+ข้อเสนอที่ดีที่สุด';
$txt['smfbuypro4'] = 'มีรายละเอียดเกี่ยวกับรายการรวมถึงรูปภาพและข้อมูลทั่วไปของผู้ขาย';
$txt['smfbuypro5'] = 'ใช้ระบบตอบรับด้วยการแสดงความคิดเห็น';
$txt['smfbuypro6'] = 'SMFbuyPRO ทำงานกับ SHFShop ได้ ผู้ดูแลระบบสามารถกำหนดราคาสำหรับการโพสต์ ผู้ใช้สามารถมีรายได้จากการโพสต์';
$txt['smfbuypro7'] = 'ส่งข้อความส่วนตัวอัตโนมัติเมื่อรายการหมดอายุ';
$txt['smfbuypro8'] = 'ดูรายการและการตอบรับในข้อมูลส่วนตัว';
$txt['smfbuypro9'] = 'การบริจาคจะไม่ถูกเปิดเผยชือและจำนวนเงิน ดูเพิ่มเติมที่นี่:';

ตัวเต็มจะต้องบริจาค และใ้ช้คู่กับ SMFclassified ของนาย vbgamer45 ตัวนี้เขาขาย

ถ้าเป็นตัวที่เอามาใช้กันนี้ใช้เล่น ๆ สนุก ๆ กันได้แต่ใช้เป็นการเป็นงานจะต้องพัฒนากันอีกเยอะ ซึ่งถ้าบริจาคเงินให้เจ้าของ mods ก็จะได้ตัว Pro มาใช้ถึงจะมีออฟชั่นเต็ม

• Ju
  • *
ผมไม่แน่ใจว่าเค้าขายรึเปล่า เพราะว่ามีเว็บหนึงเค้าทำได้โดยไม่ต้องบริจาคใดๆ ขอท่านอื่นที่ทราบยืนยันด้วยนะครับ

NoName

• บุคคลทั่วไป
หุ..หุ..

ถ้าผมยืนแล้ว ไม่ต้องใครยันหรอกครับ เพราะ mods smf กว่าครึ่งที่ผมร่วมเป็น tester อยู่ คำตอบผมไม่จึงไม่ได้มั่ว แล้วผมก็ไม่ใช่ว่าจะตอบได้ทุก ๆ เรื่อง หลายๆ เรื่องที่ผมไม่รู้ก็ไม่ตอบ และไม่รู้สึกเสียหน้าที่ไม่ได้ตอบ หรือตอบไม่ได้ เพราะผมแค่คนธรรมดา ไม่ใช่เทพ ไ่ม่ใช่เซียน

mods ตัวนี้ใช้ได้โดยไม่ต้องบริจาค แต่เป็นตัวให้ใช้ฟรีที่มีออฟชั่นไม่เต็มโดนตัดออกไปหลายส่วน ถ้าจะใช้เพื่อความสนุกสนานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร แค่ความสามารถมันถูกตัดออกไปบางส่วนแค่นั้นเอง แต่ถ้าจะใช้แบบเป็นทางการต้องใช้แบบตัวเต็มซึ่งจะได้มาก็โดยการบริจาค แต่ถ้าเป็น SMFclassified ของนาย vbgamer45 จะต้องซื้ออย่างเดียว ซึ่งแน่นอนว่าของฟรี บริการหลังการแจกขึ้นอยู่กับความพึงใจของเจ้าของ แต่ถ้าเราบริจาค หรือซื้อเวลามีปัญหาการใช้งาน หรือต้องการความสามารถเพิ่มเติมเขาบริการเราเต็มที่ครับ..ลองดู

ปัญหาของคุณไม่มีเมนูไปยังห้องซื้อขาย แต่เดิมใน mods มันก็ไม่มีอยู่แล้วแต่ในตัวอย่างมีการเพิ่มลิงค์ไปยังบอร์ดที่กำหนดให้มีการซื้อ-ขาย เพราะออฟชั่นของ mods ตัวนี้มีให้กำหนดในการแก้ไขบอร์ดว่าบอร์ดนี้ๆ จะกำหนดให้เป็นบอร์ดซื้อ-ขาย หรือไม่ หากเรากำหนดบอร์ดใหนเป็นบอร์ดซื้อ-ขาย เราต้องการให้มีลิงค์จากเมนูเราก็เพิ่มลิงค์บอร์ดเข้าไปแค่นั้นเอง

อ้างจาก: Themes/default/index.template.php
// Show the [help] button.
echo ($current_action == 'help' || $context['browser']['is_ie4']) ? '<td class="maintab_active_' . $first . '">&nbsp;</td>' : '' , '
<td valign="top" class="maintab_' , $current_action == 'help' ? 'active_back' : 'back' , '">
<a href="', $scripturl, '?action=help">' , $txt[119] , '</a>
</td>' , $current_action == 'help' ? '<td class="maintab_active_' . $last . '">&nbsp;</td>' : '';

เปลี่ยนการกระทำ
<a href="', $scripturl, '?action=help">

เป็น
<a href="', $scripturl, '?action=board=xx.0">

เปลี่ยน
$txt[119]

เป็น
$txt['smfbuy']

เปลี่ยนทุกการกระทำ help -->> board

แค่นี้เอง

• Ju
  • *
"ขอบคุณมากๆ"สำหรับความชัดเจน ส่วนนี้ผ่าน ถ้ามีปัญหาส่วนอื่นเดี๋ยวจะถามตรงนี้นะครับ :adore:

• Ju
  • *
ติดปัญหา ตอนโพสต์โพสต์ไม่ได้ ทำไง ผมลงมือ คิดว่าถูกต้องแล้ว นี่ www.9amulet.com

• Ju
  • *
ใครติดตั้งเป็น ติดตั้งให้หน่อย... ค่าแรงตามตกลงครับ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top