Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ ท่านรู้จักและใช้งาน [SMF] ได้อย่างไร+เอาผลงานท่านมาโชว์  (อ่าน 62640 ครั้ง)

ออฟไลน์ บ้าสามสลึง

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
Civic9 Club รวมพลคนรักซีวิค เจเนอเรชั่น 9
เว็บของคุณลูกค้าหน่ะครับ ทำเสร็จแล้วเลยโปรโมทให้ด้วย ^^
เป็นเว็บบอร์ดเกี่ยวกับรถฮอนด้า ซีวิค เจเนอเรชั่น 9  ;)
ใช้โทนขาว ดำ ส้ม ออกแบบให้เกี่ยวกับรถยนต์ ถนน เครื่องยนต์

http://civic9club.com

อันนี้หน้าแรก มีสไลด์โชว์  top topics, top board, recent topics แล้วก็นิวฟีเจอร์กับโชว์เคสครับ

สวยมากครับ  ตรง LASTEST NEWS ทำยังไงหรอครับ ให้ภาเคลื่อนไหวไปแบบนั้น/  ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
"เกลียด-คน-สวย"

ออฟไลน์ zelda

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 543
    • www.izedzine.com

ใช้ jquery slide show ธรรมดาครับ ^^

ออฟไลน์ smf-fantasy

• ต้องลงมือทำ ถึงจะมีความสำเร็จ
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
น้องใหม่ของบอร์ดเลยครับ ข้อมูลส่วนให่ผมหาได้จากที่นี่ครับ ครบครันจริง ขอบคุณมาก
อ่ะ โชว์ครับ เวบบอร์ดแรกในชีวิตเลย

ขอบคุณครับ  :smitten:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, สิงหาคม 2012, 04:58:20 PM โดย smf-fantasy »

ออฟไลน์ Naskung

• กุ จารวยให้ดู
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • Minibike
ส่วน เรา ก้อ เข้า ไป เว็บบอร์ด แล้ว กด ไป ลายเซ้น SMF ครับ แล้ว ก้อมาจนวันนี้

www.minibikeshops.com [nofollow]

ครับผม เกี่ยวกับ ตลาด ซื้อ ขาย รถ มินิไบค์ ทุกรุ่น ทุก ยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ ThaiTripDD

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 12
ThaiTripDD สังคมออนไลน์ของคนรักการท่องเที่ยวค่ะ
เริ่มจากคุณพ่อซึ่งชอบออกทริปอยู่แล้ว ทั้งออฟโร้ด เดินป่า ปีนเขา พอ.สว. อยากจะมีเว็บท่องเที่ยวของตัวเองบ้าง
หลบเลี่ยงอยู่นานจนต้องทำให้ เริ่มจากทำไม่เป็นเลย จนตอนนี้ 2 ปีกว่าแล้วก็ยังไม่เป็น  :haha:
บอร์ดนี้มีสมาชิกอยู่พอสมควรค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นสมาชิกที่มีอายุค่อนข้างมาก
อยากมีทุกอย่างที่ชาวบ้านเค้ามี แต่มีอะไรมาใหม่ทีต้องสอนใช้กันยาวเลย
ตัวหนังสือก็ต้องตัวโตๆ สีเว็บอ่านง่ายๆ เห็นชัดๆ โพสต์รูปได้ใหญ่โตห้ามจำกัดความกว้าง ห้าม resize ภาพ :P

ตั้งแต่เริ่มทำก็พยายามเข้ามาเก็บเกี่ยว ตอดเล็กผสมน้อยเอาจากใน Just..Zone..Dexmore
เริ่มจากใช้ 1.1.xx แล้วใช้ dream เขียนหน้าแรกเอง เพราะไม่รู้จะบริดจ์จะลิงค์อะไรยังไง ลงmod simpleportal ก็ไม่ผ่านซะที  
แล้วเริ่มมีปัญหา จนคุณเซียวเหล่งนึ่งแนะนำให้ใช้ 2.0 และเข้ามาช่วย  :yaahoo:
ตอนนี้ก็เปลี่ยนเป็นใช้หน้าแรกเป็น simple portal แต่ก็ยังไม่เสร็จเรียบร้อย ยังปรับปรุงแก้ไข เปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆเท่าที่จะมีเวลาค่ะ

ขอบคุณเว็บ just ขอบคุณสมาชิกคนอื่นๆ ที่ให้ความรู้แบบไม่มีกั๊ก เกือบทุกคำถาม ถ้ารู้จักค้น รู้จักถาม ก็จะได้คำตอบเสมอ

http://www.thaitripdd.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20, พฤศจิกายน 2011, 09:53:38 PM โดย ThaiTripDD »
ThaiTripDD.Com สังคมออนไลน์ของคนรักการท่องเที่ยวและถ่ายภาพ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
อันนี้สำคัญ รู้จักค้น รู้จักถาม 55+

ออฟไลน์ UnclEo

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 439
  • !Personal
    • DexMoreGroup
ขอบคุณเว็บ just ขอบคุณสมาชิกคนอื่นๆ ที่ให้ความรู้แบบไม่มีกั๊ก เกือบทุกคำถม ถ้ารู้จักค้น รู้จักถาม ก็จะได้คำตอบเสมอ

ชอบมากครับข้อความนี้ ทำบอร์ดจนหัวหงอกแล้วครับยังไม่เคยได้เห็นข้อความนี้จากผู้ใช้..
ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

revenge

• บุคคลทั่วไป
มะก่อน10กว่าปีก่อนใช้Yabbse นะครับแล้วก็เปลี่ยนไปใช้ IPBครับ ส่วนsmfก็พอดีไปเล่นบอร์ดเพลงมีคนแนะนำกับเจ้าของบอร์ดผมสามารถปรับแต่งบอร์ดได้ที่งที่ไม่เคยใช้SMFเลยก็ลองหาความรู้ด้านนี้ดูเลยมาใช้ smf ทำบอร์ดของตัวเองก็เลยทำเรื่อยมารวมทั้งทำให้คนอื่นด้วย

เว็บผม   http://a2onecomputer.net/

แต่ตอนนี้ก็อยากกลับไปศึกษาIPBอีกแล้วครับ

ออฟไลน์ nonzakiz

• โลกยังไม่มีวันหยุดเดิน แล้วเราจะมาหยุดเดินได้ไงเหล่า
  • Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 10
  • อย่าหยุดนิ่งซิ๊ เด๊ว วิ่งตามโลกไม่ทัน
    • www.websitetook.com
ผม รู้ จักเว็ปนี้ สัก 2-3 เดือนได้มั้งนะครับ

ส่วนsmf รู้จัก พร้อมกับเว็ปนี้เลย

ง่ายคือเว้ปนี้เป็นแรงบันดาลใจในการทำ smf

ผมว่าsmf สนุก ดี ไม่ถึงกับสำเร็จรูป

เพราะ ต้องมาใส่ bbcode  ซึ่งบอร์ดรูปแบบอื่นอาจมีมาให้แล้ว ..

มีปัญหาก้ถามจากเว้ปนี้ แล้วก้ เด็กมอร์ โซนไอที

ตอนนั้นยังทำ เป็น localhost อยู่ ตอนนี้มีเว้ปกับเขา สัก ที

แต่ไม่รู็ใจตัว เองว่าจะทำบอร์ดแนวไหน ตอนนี้กะจะ ทำ วิทยุ ในเว้ป ด้วย เรียกรอง ความสนใจ อิอิ

ว่าง มาชมกันได้ ครับ www.puksukneed.net ครับ

ออฟไลน์ dogsman

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 14
แจมด้วยคน เล่นเน็ตเว็บคนอื่นมาก็นาน ใจคิดอยากจะมีเว็บเป็นของตัวเองมานานแล้ว จนในที่สุดก็ทำความฝันให้เป็นจริงได้สำเร็จ

เช่าโฮสทีแรกเขาก็แถมติดตั้ง wordpress ให้ฟรีในครั้งแรก พอได้เว็บมาก็สรรหา ปรับแต่ง ลองของเล่น ปลั๊กอิน ต่างๆนาๆ มั่วไป  งมไป งงไป

จนเว็บล่ม เจ๊งไม่เป็นท่า แจ้งทางโฮสให้ช่วยลงให้ใหม่ เขาก็มีน้ำใจ บอกให้ช่วยโอนเงินเข้ามา 100 บาทก่อน อิอิ 555 แล้วก็ลองทำ ลองมั่วต่อไป เว็บก็ล่มไปอีก

จ้างติดตั้งใหม่ประมาณ 3-4 ครั้ง (ใจเริ่มชักจะต้อแต้เหมือนกัน ยากจังว่ะทำเว็บ :cry:) แต่ความอยากมีเว็บเป็นของตัวเองยังพอมีพลัง :boxing: เลยเริ่มคิดหาทาง ติดตั้งเอง

จาก อากูบ้าง เสริท์หาวิธี จนทำเองได้สำเร็จ ไชโย เริ่มจะมั่นใจขึ้นมาหน่อย เอาว่ะอยากล่ม อยากพังก็พังไป ติดตั้งใหม่เองเป็นแล้วนิ บ่หยั่น หุหุ งมๆ งงๆ มั่วๆ

อยู่กับ wordpress มาประมาณ 2 เดือนกว่าๆ ยังไม่มีวี่แววว่า จะเปิดตัวอวดโฉมให้ใครชมได้เลย แล้วจุดประสงค์ที่อยากทำเว็บเป็นตลาด ซื้อ-ขาย สินค้าออนไลน์

ลงประกาศโฆษณาฟรี  ดูแล้ว wordpress มิอาจตอบสนองได้ จึงควาญหา เว็บรูปแบบอื่นๆ จนมาเจอกับ smf โอ้ว๊าวว ปิ้งๆ นี่แหละ ถูกใจ ใช่เลย :smitten-1:

ก็แวะเวียนเข้ามาที่ จัสยูส พร้อมกับปัญหาต่างๆนาๆ และก็ได้รับคำแนะนำ และความช่วยเหลือจากที่นี่มาโดยตลอด ต้องขอขอบคุณในความมีน้ำใจ เอื้อเฟื้อแบ่งปัน ความรู้ให้กับทุกคนครับ :adore:

แต๊น แต๋น แต๊นนนน... ร่ายมาสะยาว ณ บัดนาว มีเว็บเป็นของตัวเองแล้ว สมใจนึก อิอิ :smitten-1: เอามาให้เพื่อน พ้องน้องพี่ที่นี่ ได้ยลโฉม วิพากย์ วิจารณ์ แนะนำ ติชม กันได้นะครับ

นี่ครับเว็บผม http://www.goldmarketplaza.com/forum/index.php  เพิ่งเปิดตัวตั้งไข่มาได้ประมาณ 1เดือนครับ

แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน เที่ยวชม แล้วสมัครสมาชิกด้วยก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ :yaahoo:

ก็จะมุ่งมั่น พัฒนาเว็บไซต์ต่อไป และคงจะได้เข้ามาหาความรู้ คำแนะนำ ความช่วยเหลือจาก จัสยูส อีกแน่นอน อิอิ :adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, มีนาคม 2012, 06:08:21 PM โดย dogsman »
ประกาศ-โฆษณาฟรี ลงทะเบียนสมัครสมาชิกฟรี ที่นี่ เว็บไซต์ของคนโคราช ชมรมศิษย์เก่าราชสีมาวิทยาลัย (รุ่น77)

ออฟไลน์ ชลปุษบา

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 9
    • บ้านสิงห์ตุ๊กตากิ๊ฟช็อป
         ขอแชร์บ้างค่ะ จริงๆ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเว็บบอร์ดเลยซักอย่าง เริ่มต้นมาจากชอบ ดาราละครพื้นบ้านกับเพื่อน
แล้วก็ใช้ฟรีบอร์ด แต่บอร์ดดันล่ม เพื่อนซึ่งเป็นคนท่องเน็ตอยู่แล้วเค้ามีความรู้เรื่องเว็บบอณ์ดอยู่พอสมควร
แล้วช่วงประมาณ เจ็ดปีที่แล้ว บอร์ด ดีด้า ก็ใช้ smf ก็เลยตัดสินใจติดตั้งตัวนี้ และก็ใช้มาจนทุกวันนี้ค่ะ
ตอนหลังเพื่อนไม่ค่อยว่าง เราที่รับผิดชอบเขียนหน้าเว็บไซต์หลักด้วย html งูปลาๆ ก็เลยต้องมา ดูแลเว็บบอร์ด
อย่างเต็มตัว ตลอดเจ็ดปีที่ผ่านมา คนก็เข้ามาตลอด แม้ว่าดาราที่เราทำเว็บให้จะไม่ค่อยมีผลงานเท่าไรก็ตาม 555
เราก็เลย พยายามสรรหา อะไรที่มันทำให้บอร์ดดูดี และเจริญหูเจริญตาขึ้น ก็หาๆไป ส่วนใหญ่ ที่เกี่ยว smf
ก็เข้าอยู่แค่บอร์ด jutusers กับ smf thailand แต่รู้สึกตอนนั้นจะสมัครสมาชิกไม่ได้ทำไมไม่รู้อ่ะค่ะ
แล้วไม่ได้มีอะไรจะถามเพราะทำตามวิธีที่เพื่อนๆที่นี่บอกก็พอทำได้ บ้าง ยกเว้น Avatar ซึ่งทำไปแล้วไม่สำเร็จเลยเลิกทำไปเหอะๆ
               แต่ปัญหาใหญ่เกิดขึ้นเนื่องจากบอร์ดเปิดมานานมากแล้ว สแปมก็เยอะเป็นเงาตามตัว ลบโฆษณาไม่ไหว
จริงๆเลยตั้งอนุมัติสมาชิก แต่ก็กดรับไม่ไหวเหมือนกัน สแปม บุกเข้ามาต่อวันเป็นร้อย ก็เลยเข้ามาลองถามผู้รู้ที่นี่แล้วก็ได้รับการช่วยเหลือ
ต้องขอบคุณมากๆเลยค่ะ จริงๆแล้วจะอัพ 2.0 แต่ปัญหาคือเสียธีมเดิมที่ใช้มานาน เคยลองเปลี่ยนเป้นธีมอื่น สมาชิกส่วยหัวไม่เวริ์คเคยชินกับของเก่า
พร่ำซะนาน 

อันนี้เป็นเว็บบอร์ด smf บอย สพล คลับ ดอท คอม ที่เปิดมาแล้ว ประมาณ 7 ปี ได้ค่ะ  ตอนนี้เว็บส่วนอัพเดรดแต่รูปวอลเปเปอร์ละคร
และงานเขียนแนวจักรๆวงศ์ๆ 

http://www.boysapolclub.com/Forums/index.php

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
เวปสวยจังค่ะ ยอมชิดซ้าย ให้ค่ะ

asnowman

• บุคคลทั่วไป
หากคุณกำลังมองหาช่องทางการลงโฆษณาฟรี ลงประกาศฟรี แนะนำสินค้าหรือบริการใดๆ ก็ตามของคุณ
ลองเข้าไปใช้บริการ Kosana2you.com ของเรา คุณสามารถลงประกาศได้ทันทีโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ไม่ต้องสมัครสมาชิก ใช้งานง่าย
โดยทางเว็บได้เตรียมหมวดหมู่ผลิตภัณฑ์ต่างๆไว้รองรับมากมาย ท่านสามารถลงโฆษณาเพื่อเพิ่มยอดขายของท่านได้แล้ว ที่เว็บไซต์ http://www.kosana2you.com
เว็บลงประกาศฟรี ประกาศขายสินค้าฟรี บอทแรงวิ่งพล่านเลย จะทำให้ประกาศของท่านติดอันดับใน google สบายๆเลย

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
kosana2you.com
เว็บตัดเครดิตเอสเอ็มเอฟ

ออฟไลน์ kosana2you.com

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
    • kosana2you.com
kosana2you.com
เว็บตัดเครดิตเอสเอ็มเอฟ
ขอโทษทีครับ ผมแก้ไปแก้มา มัน error มือใหม่ครับผม ใส่ให้แล้วน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03, พฤษภาคม 2012, 06:24:40 AM โดย kosana2you.com »

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top