Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านหัวข้อนี้แล้ว ไม่สบายใจเลย  (อ่าน 29465 ครั้ง)

ออฟไลน์ VB ;)

• ~กระเพา ไข่ดาว ข้าวสวย~
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=46

มันอะไรกันหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, มีนาคม 2008, 09:55:03 AM โดย YoY »

ออฟไลน์ listening

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
  • ยังมีอีกไหมปัญหา
Re: อ่านหัวข้อนี้แล้ว ไม่สบายใจเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 10:54:08 AM »
มันเคยมีคนขโมยธีมของจัสไปใช้่โดยไม่บอกไม่กล่าว ลอกไปทั้งสี ทั้งไอคอน
ปากหมา หน้าโจร

ฝึกฝนฝีมือ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2138
    • SMFjusthost.com
Re: อ่านหัวข้อนี้แล้ว ไม่สบายใจเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 11:28:56 AM »
ตอนแรกเราก็ไม่ได้คิดอะไรหรอก 
แต่ช่วงก่อนเรามีตามหาบทความจัสต์ ก็ค้นจากกูเกิล  (TinaCat)
ก็เจอเพียบเลย  ประมาณว่าเทเลพอร์ตดูดจัสต์ไปทั้งดุ้นเลย  แล้วเอาไปลงโฮสต์ตัวเอง
ตั้งชื่ออะไรก็ว่าไป   ไม่ใช่แค่ที่เดียวหรอก เยอะเลย  ขนาดเว็บธุรกิจเว็บไซต์ร้านค้าก็ยังเอา

ส่วนเรื่องบอร์ดก็อย่างว่าแหละ ดูดกันไปทั้งดุ้นเลย 

เรื่องนี้มีคุยกันมานานแล้วหละ  เจ๊นกเองก็ไม่พอใจมากที่ลอกไปทั้งดุ้นแบบนั้น 
เหมือนกันแบบที่เรียกได้ว่า   บอร์ดจัสต์ เวอรืชั่น 2 ได้เลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, มีนาคม 2008, 12:48:18 PM โดย เซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ »

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 433
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 12:08:19 PM »

ตามนั้นแล

จึงอยากให้เพื่อนๆ สมาชิกจัสทั้งหลาย ให้ความร่วมมือจ้ะ

อย่าเครียดๆ ... กิงแฟ ..
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 01:20:37 PM »
เข้าใจล่ะ ๆ

ด้วยจรรยาบรรณ  และสันดานสำนึก

แรก ๆ ผมอ่านข้อความนั้น ก็ไม่ค่อยพอใจเท่าไรนัก
แต่พอทราบเหตุผล ก็ โอเค ครับ

สรุปว่า  มันไม่ใช่การเลียนแบบ  แต่ แอบก๊อบ ทั้งหมดเลย

เวรกรรม จริงๆ เฮ้อ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 01:25:58 PM »

อิอิ
คาดว่า วีบีรู้จักจัสช่วงหลังๆ หนะ หลังจากเกิดเรื่องหนะจ้ะ
 :grin:

ตอนนั้น เจ๊แกเดือดน่าดู เหอๆๆ
ก็เปิดหน้าเว็บไป ... ต๊ายยยย ตกใจ .. นึกว่าจัสอีกบ้านนึง ... แต่เอ๊ะ ... ชื่อไม่เหมือนกันนิ ...
เหอๆๆ

ตอนนั้นยังตามไปดูทัน
สุดท้าย เจ้าของบอร์ดเขาเคลียร์กับเจ๊นกแกเรียบร้อยกันแล้วหนะ บอร์ดเขา"เปลี่ยนสี" ไม่ใช้สีของจัส

ที่เหลือ ... ข้อยบ่ฮู้ .. ข้อยบ่เห็น ...

แต่ข้อยกัดแหลก หากเจอใคร"ก๊อบ"ไปอีก
 :razz:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 03:30:11 PM »
อ่ะ

ลองดูที่นี่ซิ  ก๊อบ อีกมั้ย

http://www.motownsoi8.com/board/index.php

สีส้ม จี๊ด  พื้นดำ

ผมรู้จัก จัส  พร้อมๆ กะ ไทยแอดมินล่ะคับ
เดือน มีนาคม 2005

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2138
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 03:43:21 PM »
ไม่ใช่แบบนี้จ๊ะท่านวีบี 
เหมือนกันแบบเป๊ะๆเลยต่างหากล่ะ  แบบนี้ไม่แปลกหรอก เพราะก็ทำกันเองแก้สีแก้สคริปเอง 

ที่น่ากลัวคือพวกจกไฟล์ style.css ไปหนะสิ 55+

มันไม่ยากที่จะเดาเลยว่าลิงก์ไฟลืนี้ควรจะเป็นอะไร

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 04:00:53 PM »
เราขอสาปแช่งคนประเภทนี้ ฯลฯ   :angry:

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 04:35:37 PM »
ไม่ใช่แบบนี้จ๊ะท่านวีบี 
เหมือนกันแบบเป๊ะๆเลยต่างหากล่ะ  แบบนี้ไม่แปลกหรอก เพราะก็ทำกันเองแก้สีแก้สคริปเอง 

ที่น่ากลัวคือพวกจกไฟล์ style.css ไปหนะสิ 55+

มันไม่ยากที่จะเดาเลยว่าลิงก์ไฟลืนี้ควรจะเป็นอะไร
Motown.com  ผมทำเองครับ
โมสดๆ แก้ไขสดๆ  ไม่มีก๊อบใครอยู่แล้วครับ
รูปต่างๆ ก็ Photoshop สดๆ ครับ

คิดว่า เป็นบทเรียน แล้วกันครับ
มีทางเดียวที่ทำได้ คือ  ต้องฝาก โค้ด ที่บ่งบอกความเป็น JustUser.net ไว้ใน Style.css ครับ
ผมคิดว่า คุณนก คงทำไว้ล่ะ  ถึงได้มองกันออก
หรือว่า ไม่ได้ทำหว่า

โค๊ด: [Select]
/* Modify  ด้วยความยากลำบาก โดย JustUsers.net Team
หากคิดจะขโมยไป กรุณา Mail แจ้งสักนิด เพื่อเป็นการให้เกียรติกัน
คงไม่ลำบาก สำหรับคนมีการศึกษา
จะก๊อบไม่ว่า ขอให้ทำแบบ คนมีการศึกษาและได้รับการอบรม เขาทำกัน
*/

/* Normal, standard links. */
a:link
{
color: #FFE7B8;
text-decoration: none;
}
a:visited
{
text-decoration: none;
}
a:hover
{
text-decoration: underline;
}

อะไรก็ว่าไป ...........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, มีนาคม 2008, 04:42:22 PM โดย VB NeverDie ; ) »

ออฟไลน์ adrinaline™

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07, มีนาคม 2008, 04:53:16 PM »
เหอะๆ สมัยก่อนเจ๊นกมีแก้เผ็ดคนแอบก๊อปด้วยนะ :dev:

ออฟไลน์ pollock

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 31
    • watana-design
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08, มีนาคม 2008, 12:09:28 AM »
ตอนนั้นวุ่นวายมาก ผมก็แอบไปกวน โพสกระทู้บอกคนในบอร์ดนั้นๆ ว่าบอร์ดที่เขาเล่นอยู่นั้นน่ะ ไปก็อปรูปแบบ สไตล์เว็บอื่นมานะ
เหอๆๆ   :cheesy:

:haha:

ออฟไลน์ ~SiTh•L๐Rd~

• Ju
  • *
  • ~•Parasail•~Special 2007!!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08, มีนาคม 2008, 02:42:32 AM »
น่าสนใจดีนะ ไปกวนคนอื่นว่าสไตล์ก๊อบเขามาอ่ะ ทำมั่งดีก่า....

ทีแรกว่าจะยืมบางส่วนไปใช้เหมือนกันครับ แต่ว่าติดต่อคุณนก บ่ ด้ายเรย เลยไม่ได้เอาไป อีกอย่าง บอร์ดที่ทำนี่ก็ล่มไปแล้วด้วย เดี๋ยวค่อยทำเอาใหม่

ปล.บอกกล่าวในโค้ดไปก็เท่านั้นแหละครับ ลักษณะแล้วพวกนี้มันไม่สนใจในการติเตียนแล้ว เจอโค้ดติมันก็ลบทิ้งเท่านั้นเอง แหละมั้ง
<<<<<...เราจะยอมรับในสิ่งที่ทำไป~•และ•~เราไม่มีวันเสียใจในสิ่งที่เลือก...>>>>>

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08, มีนาคม 2008, 08:20:45 AM »
 :smitten-1:

วันนี้ดีใจอย่างบอกไม่ถูก
รู้สึกว่า บ้านจัส อบอุ่นมาก

อิอิ

ออฟไลน์ listening

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
  • ยังมีอีกไหมปัญหา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08, มีนาคม 2008, 08:26:19 AM »
วันนี้ง่วงนอนอย่างบอกไม่ถูก
ปากหมา หน้าโจร

ฝึกฝนฝีมือ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top