Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ลบหมวดหมู่ ไม่ได้ครับ  (อ่าน 2820 ครั้ง)

ออฟไลน์ panyamobile

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ลบหมวดหมู่ ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 25, เมษายน 2010, 08:28:00 PM »
ปัญของผมคือมีคนส่งลิ้งค์มาให้อัพแลกลิ้งกัน พอผมเอาไปวางบนเว็บแล้วเกิดปัญหา
ลบก็ลบไม่ได้ ไม่ทราบว่าใครมีวิธีลบ บ้างไหมครับ ผมพยายามหาแล้วแต่หาหัวข้อที่เจอปัญหาเดียวกับผมไม่เจอ
ช่วยด้วยครับ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1723
    • SMFjusthost.com
Re: ลบหมวดหมู่ ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25, เมษายน 2010, 08:45:15 PM »
1. สร้างหมวดหมู่ใหม่ขึ้นมา  ให้ชื่อหมวดหมู่ 001
2. เข้าไปที่หมวดหมู่เก่าที่ต้องการจะลบ  เข้าไปย้ายบอร์ดทีละบอร์ด    เลือกบอร์ด/แก้ไข/มวดหมู่ / ตรงนี้ให้เปลี่ยนเป้น 001 / บันทึก
3. ย้ายไปตามความต้องการจนเสร็จ ก็ลบหมวดหมู่เก่าทิ้งได้เลย

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 11:03:01 AM »
คือผมสร้างหมวดหมู่ใหม่แล้วครับ เข้าไปที่จัดการบอร์ดและหมวดหมู่จะเห็นได้ดังภาพ

ส่วนที่วงไว้ ไม่มีเมนูย้าย แก้ไข และเพิ่มบอร์ดเลยครับ  พอผมกดที่แก้ไขตรงหัวข้อเลข 1 นะครับจะได้ภาพนี้

มีทั้งแก้ไข และลบหมวดหมู่ครับ พอผมกดลบหมวดหมู่แล้วก็ได้ดังภาพนี้ครับ

แล้วผมก็ทำอะไรไม่ได้ต่อเลย (ถ้าผมเอาหัวข้อนี้ย้ายไปไว้ที่ไหน หัวข้อที่ต่อจากบอร์ดอันนี้จะไม่แสดงขึ้นมาเลยครับ)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 12:04:28 PM »
ทำความเข้าใจให้ตรงกันก่อน ว่าท่านต้องการจะลบอันไหน เหลืออันไหน
จับภาพมาจากหน้าบอร์ดก็ได้ 
แล้วขอสถานะแอดมิน เดี่ยวเข้าไปดูให้

NoName

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 12:36:33 PM »
เอา HTML ออกจากชื่อบอร์ด และคำอธิืบายบอร์ด

ทำใน ACP ไม่ได้ก็ทำใน db

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 12:58:29 PM »
ต้องการลบ ภาพเด็ดทั้งนั้นเลย ออกครับ ที่มันกระพริบอยู่อ่าครับ มีรูปให้ดูครับ ส่วนแอดมินผมจะส่ง ยูเซอร์ และพาส ในทาง pm ครับ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 01:14:58 PM »
ผมไม่เก่งถึงขั้นเข้าไปยุ่งกับ ฐานข้อมูลสิครับ กำลังศึกษาอยู่ครับ เคยเข้าไปยุ่งครั้งหนึ่งครับ แล้วเว็บเละเลย
เลยไม่กล้าอีกเลย ตอนนี้หาหนังสือมานั่งอ่านอยู่แต่ไม่กล้าลองผิดลองถูก เข็ดแล้วลองผิดลองถูกพังขึ้นมาต้องลงใหม่เลยไม่ไหว
กว่าจะสร้างมาได้ คนอื่นอาจจะใช้เวลาน้อย แต่สำหรับผมมันยากมาก กว่าจะทำได้แต่ละอย่างครับ
แต่ก็ขอขอบคุณ สำหรับคำแนะนำครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 01:52:48 PM »
เท่าที่ลองดู จากแอดมินพาแนลลบไม่ออก
ก็ต้องไปดูว่าตอนใส่ ใส่มันเข้าไปยังไง ก้ลบออกแบบเดิม ใส่โค๊ดตรงไหน ก็ไปลบออกตรงนั้น

อีกอย่าง
- เว็บโดนไวรัสแทรกสคริป เครื่องที่ใช้โครม หรือมีแอนติไวรัสดีๆหน่อยจะเข้าไม่ได้
- เหมือนเว็บจะตัดเครดิตเอสเอ็มเอฟออก  รีบเอาใส่คืนซะ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 02:10:11 PM »
ไม่ได้ตัดครับ เป็นปัญหาตัวที่ลบไม่ออกนี่แหละครับ ถ้าย้ายมันไปไว้กระทู้แรก กระทู้ต่อๆมาจะไม่แสดงเลย จะแสดงกระทู้นี้อันเดียวครับ
จนปัญญาสงสัยต้องลบทำใหม่หมด เหนื่อยอีกแล้วเรา

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 02:16:08 PM »
ที่จริงจะเข้าไปลบในดาต้าเบสก็ได้  แต่ปัญหาก้ยังไม่จบอยู่ดีเพราะโดนไวรัสด้วย
ป่านนี้มันคงกินไปทั้งบอร์ดแล้วหละ เพราะงั้นทำใหม่ก็เป็นทางออกที่ดี

- แต่ก่อนอื่น  เปลี่ยน ยูส-พาส เอฟทีพีทุกตัว
- ลบไฟล์บอร์ดทิ้ง แต่อย่าลบดาต้าเบส
ทำตามวิธีนี้  รื้อบอร์ดใหม่ฐานข้อมูลเดิม
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=4526.msg18623#msg18623

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 02:18:49 PM »
ขอบคุณครับท่านผมจะลองพยายามดูครับ ถ้าจนปัญญาจริงๆจะมาปรึกษาใหม่ครับ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 02:47:06 PM »
ท่านครับลบกวนอีกนิดครับ คือว่าตรวจสอบยังไงว่าโดนไวรัสครับ ผมแสกนยังไงก็ไม่เจอครับ
มีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้รู้ว่าบอร์ดของเราโดนไวรัส

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26, เมษายน 2010, 03:32:21 PM »
ไปดาวน์โหลดกูเกิลโครมมาใช้ Google Chrome
โครมจะแจ้งเตือน 2 ลักษณะ ให้ลองอ่านจากหน้าแจ้งเตือน
- เว็บท่านมีลิงก์หรือข้อมูลจากเว็บอื่นที่มีไวรัส ท่านก็ต้องตัดการเชื่อมโยงทุกอย่างจากเว็บต้นตอนั้น
- ไฟล์ในเว็บท่านเองมีไวรัส ก็ต้องเอาลงมาแก้สคริป หรือทำใหม่

ถ้าแก้ไขหมดแล้ว ลองใช้ชื่อเว็บตัวเองค้นหาจากกูเกิล 
ถ้าโดนตีตราว่า  ..ไซต์นี้อาจเป็นอันตราย....
ก็ให้ทำกระบวนการ เว็บมาสเตอร์ทูล  http://www.kaamania.com/virus-iframe/

แอนติไวรัสให้ใช้ตัวที่มีระบบเว็บเรียลไทม์ อย่างเช่นอะแวส

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top