Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่ละครับไปโหลด THEME มาเข้าสู่ระบบไม่ได้เลย  (อ่าน 11932 ครั้ง)

ออฟไลน์ yule

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
คือผมไปโหลด THEME silentwave_20rc3 มากจากเว็บ http://www.dzinerstudio.com/
พอติดตั้งเสร็จแล้วลองเปลี่ยนทีมแล้ว พอกดเข้าลิงค์เมนูด้านบน กดเข้าได้แต่หน้าแรก เมนูอื่นเข้าไม่ได้เลยครับ
แบบนี้ต้องแก้ยังไงครับ หรือว่าต้องลงบอร์ดใหม่เลย

พอคลิกเข้าลิงค์แล้วเป็นแบบนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07, กรกฎาคม 2010, 09:15:22 AM โดย yule »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
ในกรณีที่ลงธีมผิดพลาด

http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=4838.0

-----------
แนะนำให้ทำบอร์ดทดลอง จะใช้ธีมอะไร จะลงม็อดอะไร ก็ไปเล่นในบอร์ดสำรองก่อน แล้วค่อยเอามาใช้จริง

NoName

• บุคคลทั่วไป
เข้าผู้ดูแลได้มั๋ยครับ ถ้าเข้าได้เข้าไปเคลียร์แคช..

ถ้าเข้าผู้แลไม่ได้ ให้เข้า FTP ไปลบแคชด้วยตัวเอง ลบไฟล์แคชออกให้หมด เหลือแต่ .htaccess กับ index.php

• Ju
  • *
แก้ได้ละครับ ปรับเป็นทีมพื้นฐานแล้ว

พอดีใช้ตัวเข้าเว็บ IE อ่ะมันจำแอดมินไว้เลยเข้าไปแก้ได้

firefox ไม่ได้จำ  นึกว่าต้องลงบอร์ดใหม่สะแล้ว -3-

ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, กรกฎาคม 2010, 12:31:25 AM โดย yule »

NoName

ถ้าหากถามปัญหาข้อผิดพลาดที่จะต้องมีการทดสอบควรโพสต์ usertest passtest ไว้ด้วยนะครับ คนตอบปัญหาต้องทดสอบปัญหาด้วยเหตุการณ์จริง ทั้งสถานะสมาชิก และบุคคลทั่วไป ไม่สามารถที่จะนั่งเีทียนตอบปัญหาได้ เข้าใจนะครับ

• Ju
  • *
ถ้าหากถามปัญหาข้อผิดพลาดที่จะต้องมีการทดสอบควรโพสต์ usertest passtest ไว้ด้วยนะครับ คนตอบปัญหาต้องทดสอบปัญหาด้วยเหตุการณ์จริง ทั้งสถานะสมาชิก และบุคคลทั่วไป ไม่สามารถที่จะนั่งเีทียนตอบปัญหาได้ เข้าใจนะครับ

ครับผม ผมลองลงทีมจากเว็บ http://www.dzinerstudio.com/ แล้วไม่มีทีมไหนใช้ได้เลยอ่ะครับ
อาการเดียวกันหมด พอติดตั้งเสร็จเลือกทีมแล้ว กดออกจากระบบแอดมิน
จะไปลองสมัคสมาชิก หรือเข้าสู่ระบบ เออเร่อทุกเมนูเลย ยกเว้นเมนูหน้าแลก

ไม่ทราบว่าในส่วนนี้ต้องปรับแต่งอะไรเพิ่มไหมครับ หรือว่าเป็นที่ทีม

NoName

มันเป็นเรื่องของแคชครับ ลงเสร็จต้องเคลียร์แคชให้หมดทั้งในบอร์ดและในเครื่อง ธีมจาก dzinerstudio.com ผมมีทุกตัวทั้งฟรี และพรีเมี่ยมลงได้ทุกตัวไม่มีปัญหา

• Ju
  • *
มันเป็นเรื่องของแคชครับ ลงเสร็จต้องเคลียร์แคชให้หมดทั้งในบอร์ดและในเครื่อง ธีมจาก dzinerstudio.com ผมมีทุกตัวทั้งฟรี และพรีเมี่ยมลงได้ทุกตัวไม่มีปัญหา
ช่วยอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ เรื่องการเครียแคช ขอบคุณพี่มากครับ

• *
แคช การทำงานคล้ายคุกกี้ทางฝั่งไคลเอน หรือฝั่งเราผู้เข้าเว็บ

แคช คือข้อมูลจดจำที่ถูกเก็บเอาไว้ ในโฟลเดอร์ เพื่อให้การเรียกใช้งานข้อมูลที่ว่านั้น สามารถเรียกจากแคชได้ในทันที

ถ้าไม่มีแคช การร้องขอข้อมูลจะพุ่งไปที่ดาต้าเบสโดยตรง  ถ้ามีคนเข้าเว็บมาก แบนวิทจะถูกใช้มาก ดาต้าเบสก็ต้องรับการร้องขอข้อมูลมาก สุดท้ายก็เดี้ยงเอาง่ายๆ

ทีนี้ เมื่อมันมีข้อมูลจดจำไว้ที่นี่  พอท่านเปลี่ยนธีม หรือข้อมูลของเว็บบอร์ด  มันจะไม่ถูกเปลี่ยนในทันที เพราะแคชมันยังจำไว้
และเมื่อร้องขอทุกครั้งแคชก็จะส่งข้อมูลเดิมนั้นให้

สำหรับ 2.0 จึงมีบางกรณีที่ต้องเคลียร์แคช หลังการกระทำใดๆกับบอร์ด

• Ju
  • *
แคช การทำงานคล้ายคุกกี้ทางฝั่งไคลเอน หรือฝั่งเราผู้เข้าเว็บ

แคช คือข้อมูลจดจำที่ถูกเก็บเอาไว้ ในโฟลเดอร์ เพื่อให้การเรียกใช้งานข้อมูลที่ว่านั้น สามารถเรียกจากแคชได้ในทันที

ถ้าไม่มีแคช การร้องขอข้อมูลจะพุ่งไปที่ดาต้าเบสโดยตรง  ถ้ามีคนเข้าเว็บมาก แบนวิทจะถูกใช้มาก ดาต้าเบสก็ต้องรับการร้องขอข้อมูลมาก สุดท้ายก็เดี้ยงเอาง่ายๆ

ทีนี้ เมื่อมันมีข้อมูลจดจำไว้ที่นี่  พอท่านเปลี่ยนธีม หรือข้อมูลของเว็บบอร์ด  มันจะไม่ถูกเปลี่ยนในทันที เพราะแคชมันยังจำไว้
และเมื่อร้องขอทุกครั้งแคชก็จะส่งข้อมูลเดิมนั้นให้

สำหรับ 2.0 จึงมีบางกรณีที่ต้องเคลียร์แคช หลังการกระทำใดๆกับบอร์ด

แล้วถ้าจะลบแคช ต้องเข้าไปลบที่โฟลเดอร์ไหนครับ

• *
Re: แย่ละครับไปโหลด THEME มาเข้าสู่ระบบไม่ได้เลย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:24:35 PM »

ในนี้
htdocs/smf/cache

เข้าผู้ดูแลได้มั๋ยครับ ถ้าเข้าได้เข้าไปเคลียร์แคช..

ถ้าเข้าผู้แลไม่ได้ ให้เข้า FTP ไปลบแคชด้วยตัวเอง ลบไฟล์แคชออกให้หมด เหลือแต่ .htaccess กับ index.php

NoName

Re: แย่ละครับไปโหลด THEME มาเข้าสู่ระบบไม่ได้เลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 12:31:56 PM »
ถ้าเข้าผู้ดูแลได้

ผู้ดูแล -->> บำรุงรักษา -->> Empty the file cache -->> Run task now

เมื่อติดตั้งธีมแล้วควรทำขั้นตอนนี้ก่อนๆ จะเปลี่ยนธีม

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 01:55:38 PM »
ถ้าเข้าผู้ดูแลได้

ผู้ดูแล -->> บำรุงรักษา -->> Empty the file cache -->> Run task now

เมื่อติดตั้งธีมแล้วควรทำขั้นตอนนี้ก่อนๆ จะเปลี่ยนธีม

----------------------------------------------------------
ลองๆดูแล้วสรุปคือ ถ้าปรับบอร์ดเป็นภาษาอังกิด ใช้งานได้ปกติครับ
ถ้าภาษาไทยมันเออเร่อดังรูป อ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, กรกฎาคม 2010, 01:59:34 PM โดย yule »

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 06:39:16 PM »
หลังจากอัพธีม  ให้อัพภาษาไทย ตามที่ไฟล์ในธีมนั้นมี

แล้วก็ลบแคช ในบำรุงรักษา
จากนั้นก็ใช้งาน  ของเราใช้ได้ปกติ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2010, 07:21:31 PM »
หลังจากอัพธีม  ให้อัพภาษาไทย ตามที่ไฟล์ในธีมนั้นมี

แล้วก็ลบแคช ในบำรุงรักษา
จากนั้นก็ใช้งาน  ของเราใช้ได้ปกติ

ใช้ได้ละครับ ขอบคุณท่าน เซียวเหล่งนึ่ง และท่าน NoName มากครับ
ที่ช่วยเหลืออยู่ตลอด ^^

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top