Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคับ  (อ่าน 12139 ครั้ง)

ิbedo

• บุคคลทั่วไป
สอบถามคับ
« เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 10:45:55 PM »
คืออยากจะเชคว่าห้องไหนโหลดบิทหรือโหลดอะไรในวงแลนจะเชคยังไงหรอคับ

คือเราเปนเครื่องแม่   

แล้วอยากจะบลอกบิทด้วยจะมีวิทีไหนบ้างมั้ยคับ

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
Re: สอบถามคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 03:45:21 PM »

ออฟไลน์ sak2005

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 79
  • The Matrix by Neo
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 03:20:09 PM »
ตรวจสอบไม่ยากหรอกครับ เพียงแต่ต้องเขียนเป็นโปรแกรม Bit C้heck ขึ้นมาตรวจสอบ
คนที่เขียนโปรแกรมเป็นและมีไอเดีย+ไอคิวเกิน 180 เท่านั้นถึงทำได้ ดังนี้..
ต้องรู้ว่าปกติเขาจะลงโปรแกรมโหลดบิทไว้ที่ไหน? และโปรแกรมชื่ออะไร?
จากนั้นก็เขียนโปรแกรมเข้าไปตรวจสอบ เราก็จะทราบได้ และสามารถระงับหรือลบโปรแกรมนั้นๆทิ้งได้...
เมื่อท่านได้ที่อยู่แน่ชัดแล้ว ท่านก็เขียนอีกโปรแกรมหนึ่ง เป็นโปรแกรมที่สามารถ ระงับการติดตั้งโปรแกรมบิททุกชนิด
เข้าไปวางไว้ในเครื่องนั้นๆ ใครก็ไม่สามารถติดตั้งได้ ถ้ามีชื่อโปรแกรมบิทปรากฏอยู่ โปรแกรมบิทจะถูกลบทิ้งโดยอัตโนมัติทันที
--------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างSourceCode AutoIt v3.au3:คำสั่ง Bit Check (ต้องนำไปปรับปรุงเพิ่มเติมกันเอง) ..อันนี้ใช้ตรวจสอบโปรแกรม BitComet ได้โปรแกรมเดียว
โค๊ด: [Select]
While 1
  If FileExists("C:\Program Files\BitComet\BitComet.exe") Then
MsgBox(64, "", "มีโปรบิทอยู่ในเครื่อง")
        ProcessClose("BitComet.exe")
Sleep(5000)
If FileDelete("C:\Program Files\BitComet\BitComet.exe") Then
    ExitLoop
        EndIf
  Else
MsgBox(64, "", "ไม่มีโปรบิทอยู่ในเครื่อง")
    ExitLoop
  EndIf
WEnd
นำโค๊ดนี้ไปแปลงเป็นไฟล์ .exe แล้วนำไปวางไว้ที่ Startup ของทุกเครื่อง แค่นี้ก็จะไม่มีโปรบิทมารบกวนแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, พฤศจิกายน 2010, 05:19:23 PM โดย sak2005 »
คำคม: หาความชอบ ความสามารถ ในตนเองให้เจอ แล้วลงมีอทำ ก็จะประสบความสำเร็จ.

คนธรรมดา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 03:42:04 PM »
^
IQ ผมมีแค่ร้อยกว่าๆ (ไม่เกิน 120 จัดเป็นบุคคลธรรมดา ที่ไม่มีอาการทุพลภาพ)

ผมไม่ต้องทำอะไรให้มันยากขนาดนั้นหรอกครับ เข้าไปเช็คที่ router ว่ามี ip ไหน เปิด port อะไร ก็จะรู้ว่าใครทำอะไร บลาๆๆ
(ถ้าต้องทำอย่างท่านสากว่า ก็หาโหลด virus tool มาใช้เลยดีกว่ามั้ง google มีเยอะแยะไป)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 03:55:48 PM »
^
IQ ผมมีแค่ร้อยกว่าๆ (ไม่เกิน 120 จัดเป็นบุคคลธรรมดา ที่ไม่มีอาการทุพลภาพ)

ผมไม่ต้องทำอะไรให้มันยากขนาดนั้นหรอกครับ เข้าไปเช็คที่ router ว่ามี ip ไหน เปิด port อะไร ก็จะรู้ว่าใครทำอะไร บลาๆๆ
(ถ้าต้องทำอย่างท่านสากว่า ก็หาโหลด virus tool มาใช้เลยดีกว่ามั้ง google มีเยอะแยะไป)
--------------------------------------------------------------------------------------------------
ใครจะทำอะไร? วิธีไหน? อย่างไร? ก็ได้ ขอให้สามารถแก้ปัญหาได้ก็แล้วกัน ดีกว่าแก้ปัญหากันไม่ได้เลยสักคนเดียว
คำคม: หาความชอบ ความสามารถ ในตนเองให้เจอ แล้วลงมีอทำ ก็จะประสบความสำเร็จ.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 05:26:12 PM »
ยังมีอีกคำสั่งนึง ใช้ Uninstall โปรบิท ออกจากเครื่องโดยอัตโนมัติเลย ง่ายไม่ต้องมาคอยตรวจสอบบ่อยๆ
If FileExists("C:\Program Files\BitComet\BitComet.exe") Then
Sleep(5000)
RunWait("C:\Program Files\BitComet\uninst.exe /S")
MsgBox(64, "", "โปรบิทไม่มีแล้ว กรุณาอย่าติดตั้ง")
Else
   Exit
EndIf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12, พฤศจิกายน 2010, 05:41:22 PM โดย sak2005 »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 06:15:42 PM »
โค๊ดนี้แน่นอนกว่า ถึงจะสามารถติดตั้งโปรบิทกันได้ แต่ก็ไม่สามารถใช้งานโปรบิทได้อยู่ดี
#NoTrayIcon
While 1
    If ProcessExists("BitComet.exe") Then
   EndIf
   Sleep(1000)
WEnd

ออฟไลน์ CrayoN

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 253
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 09:27:40 PM »
เค้าเป็นหอพักนะครับ ไม่ใช่ร้านเน็ต จะเอาโปรแกรมไปวางมั่วๆในเครื่องส่วนตัวชาวบ้านได้
คนที่มี IQ ถึง 180 ก็คงคิดได้เองว่ามันทำได้รึเปล่า

ออฟไลน์ B_O_Y

• ถ้าเราเปลี่ยนความคิดได้ เราก็เปลี่ยนชีวิตได้
  • Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 64
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12, พฤศจิกายน 2010, 11:46:50 PM »
ได้ความรู้มากเลยครับ ขอบคุณทุกท่าน
คนเก่ง ย่อมเก่งเฉพาะทาง ดังนั้นจึงจำเป็นต้องมีคนที่มาบริหารเก่งๆ เข้ามาบริหารคนเก่งๆ อย่างที่เขาว่าจริงๆครับ  :firstaid:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 05:44:05 AM »
เค้าเป็นหอพักนะครับ ไม่ใช่ร้านเน็ต จะเอาโปรแกรมไปวางมั่วๆในเครื่องส่วนตัวชาวบ้านได้
คนที่มี IQ ถึง 180 ก็คงคิดได้เองว่ามันทำได้รึเปล่า

ถัาเป็นหอพัก วิธีของผมก็คงจะทำอะไรไไม่ได้ มีอยู่ทางเดียว คือต้องขอความร่วมมือจากผู้ที่ชอบโหลดบิท
และอธิบายให้เข้าใจว่า.. การโหลดบิทกันเป็นเวลานานๆ มีผลดี ผลเสีย อย่างไร
ต้องพูดจากันด้วยภาษาดอกไม้นะครับ บางท่านพูดจาเหมือนไม่ให้เกียรติกัน อันนี้ล่ะ จะทำให้ก่อเกิดปัญหาตามมาภายหลัง คือ..
ความขัดแย้ง ความอิจฉาริษยา และความคิดเห็นที่ไม่ลงรอยกัน ซึ่งนำไปสู่การแตกความสามัคคีในหมู่คน...
------------------------------------------------------------------------------
ว่าแล้วก็แจกโปรแกรม Block Bit กันเสียเลย เชิญโหลดกันตามสดวก Click here
วิธีใช้งาน: พิมพ์ชื่อ-สกุล ของโปรแกรมบิทนั้นๆ ลงไปในช่อง จากนั้น คลิ๊กที่ปุ่ม BLOCK ..โปรแกรมบิทจะถูกบล็อกทันที...
ถ้าจะให้โปรแกรมนี้ทำงานแบบอัตโนมัติทุกครั้ง ท่านต้องนำโปรแกรมนี้ไปไว้ที่ Startup หรือเขียนสั่ง AutoRun ไว้ใน Registry

ยังมีโปรแกรม AntiBit ..ประเภทที่ท่านจะไม่สามารถติดตั้งโปรแกรมบิทใดๆได้อีกต่อไป แต่ผมไม่สนับสนุน...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, พฤศจิกายน 2010, 02:32:09 PM โดย sak2005 »

ออฟไลน์ CrayoN

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 253
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 09:54:06 AM »
เรื่องการโหลดบิท ถ้ามันคุยกันรู้เรื่องแล้วทำตามมันคงไม่มีปัญหาอยู่แทบทุกที่อย่างนี้หรอกครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 12:31:15 PM »
เรื่องการโหลดบิท ถ้ามันคุยกันรู้เรื่องแล้วทำตามมันคงไม่มีปัญหาอยู่แทบทุกที่อย่างนี้หรอกครับ

ถูกต้องอย่างท่านว่า เจ้าของสถานที่พักก็ต้องพยายามหาแนวทางจัดระเบียบกันเอง
ถ้าไม่คิดหาแนวทางแก้ไข ก็จะหาช่องทางแก้ไขไม่เจอ มันก็จะเป็นปัญหาอยู่อย่างนี้
'ปัญหามีไว้ให้แก้ ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม'

unname

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 04:02:20 PM »
ทุกวันนี้ bit client มีเป็นพันๆ ครั้นจะเช็คแค่ชื่อ process มันจะกันไรได้เพียงใดหนอ  :cheesy:

สู้เข้าไป block port ใน router ซะเลยน่าจะง่ายกว่า  :tongue:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 07:25:50 PM »
ทุกวันนี้ bit client มีเป็นพันๆ ครั้นจะเช็คแค่ชื่อ process มันจะกันไรได้เพียงใดหนอ  :cheesy:

สู้เข้าไป block port ใน router ซะเลยน่าจะง่ายกว่า  :tongue:

ผมว่าท่านก็ช่วยใครไม่ได้อยู่ดี block port เขาทำกันยังไง? ทำไมท่านไม่แนะนำวิธีเขาไปเสียเลยล่ะ
เขาจะได้นำวิธีที่ท่านแนะนำ ไปลองแก้ปัญหาดู บอกตรงๆอย่างไม่อายเลยว่า ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
เพราะไม่มีความรู้ทางด้านนี้ เขียนโปรแกรมแบบงูๆปลาๆได้อย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19, พฤศจิกายน 2010, 02:57:30 PM โดย sak2005 »

unname

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2010, 09:06:34 AM »
... เคยวัด IQ ตัวเอง ได้ 180 ...

สาธุ ... :adore:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top