Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: มิติลี้ลับ หรือ มิติซ้อนมิติ มีอยู่จริง  (อ่าน 59519 ครั้ง)

ออฟไลน์ sak2005

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 79
  • The Matrix by Neo
เป็นกับผมอยู่ 2 ครั้ง เวลาจิตสงบจนเผลอหลับไป จนตนเองหลงเข้าไปอีกมิติหนึ่ง หรือโลกซ้อนโลกนั่นเอง
ย้อนอดีตไปตั้ง 30 - 40 ปีแน่ะ เพราะคนที่นั่นบอก แต่เขาช่วยอะไรผมไม่ได้ เพราะเป็นชาวบ้านธรรมดา
อย่าคิดว่าผมบ้า หรือ คิดมากนะครับ เพราะผมชอบทำให้จิตว่างอยู่เป็นประจำ โดยกำหนดจิตให้เป็นหนึ่งเดียว
ไว้ที่หน้าผาก จิตหนึ่งเดียวในที่นี้หมายถึง กำหนดอะไรก็ได้ ไว้ในสมอง เช่น ดวงแก้ว 1 ดวง
ดวงเดียวเท่านั้นนะ ห้ามมีหลายดวง และ ห้ามนำอย่างอื่นเข้าไปปนกับดวงแก้วเด็ดขาด
หรือเรียกง่ายๆว่า ห้ามคิดอะไรหลายๆอย่างในขณะนั้น ให้คิดถึงดวงแก้วอย่างเดียว
ให้ฝึกไปเรื่อยๆจนเกิดความเคยชิน ใครที่เก่งจะใช้เวลาฝึกไม่นาน ก็สามารถท่องมิติได้
แต่เวลาที่ท่องอยู่ในมิตินั้น เป็นช่วงสั้นๆไม่นาน ประมาณ 15 นาทีเท่านั้น
ผมเข้าใจว่า ถ้าอยู่นานกว่านี้ อาจจะไม่ได้กลับมา (สิ้นลม)
แต่ผมฝึกเข้าสมาธิ มานานแล้ว ประมาณเกือบ 30 ปีเห็นจะได้
การเข้า - ออกจากสมาธิ ค่อนข้างจะชำนาญอยู่ ใครที่ชอบไปในสถานที่แปลกๆ ที่คนอื่นเข้าไปไม่ถึง ก็ลองฝึกดูครับ
ไม่เชื่อ! อย่าลบหลู่ คนที่ตายก่อนอายุขัย 3วันยังวนเวียนอยู่ใกล้ๆร่างตัวเอง จากนั้นจะหลุดไปอยู่อีกมิติหนึ่ง ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเป็นมิติที่เท่าไหร่
แต่ผมเดาเอาว่า น่าจะเป็นคนละมิติ ระหว่าง มิติคนเป็น และ มิติคนตาย
                              ---------------------------------------------
                              ครั้งล่าสุดเกิดขึ้นกับผมเมื่อ: 14/7/2553 :เวลา 24.00 .น
            (บางท่านมักจะเชื่อกันว่า เวลาเที่ยงคืน เป็นเวลาที่มิติถูกเปิด มิติต่างๆสามารถต่อเชื่อมกันได้ชั่วคราว)
            --------------------------------------------------------------------------
มิติที่1 มนุษย์ หรือโลกเราปัจุบัน
มิติที่2 สวรรค์ , เมืองลับแล และบาดาล ที่มนุษย์โลกมองไม่เห็น มักจะเป็นที่อยู่ของ ผู้ที่ทำกรรมดีไว้เยอะ , พญานาค หรือ นาคราช
มิติที่3 นรก อันนี้ จะมีใครไม่รู้มารับตัวไป ตอนใกล้สิ้นลม รูปร่างสูงใหญ่ แข็งแรงกว่าเราเยอะ ขัดขืนก็ไม่ได้ โดนตีทันที
โลกุตตระมิติ หรือแดนนิพพาน อันนี้ก็ไม่รู้ว่าเป็นมิติที่เท่าไหร่ สิ่งที่อยู่ที่นั่น มีแต่เสียง ไม่มีตัวตน ไม่มีการ เกิด แก่ เจ็บ ตาย                                      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, สิงหาคม 2010, 02:21:34 AM โดย sak2005 »

คำคม: หาความชอบ ความสามารถ ในตนเองให้เจอ แล้วลงมีอทำ ก็จะประสบความสำเร็จ.

ออฟไลน์ balo2r

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • รับทำเว็บไซต์
Re: มิติลี้ลับ หรือ มิติซ้อนมิติ มีอยู่จริง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2010, 11:13:00 PM »
ผมนั่งอ่าน มา ประกอบกับได้ดูหนังเรื่องนึงมา อย่างกะ Inception เลยครับ

พิม

• บุคคลทั่วไป
Re: มิติลี้ลับ หรือ มิติซ้อนมิติ มีอยู่จริง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, มกราคม 2011, 10:05:40 AM »
อยากติดต่อกับผู้ให้ข้อมูลในเวปบอร์ดคะ sak2005 ดิฉันสนใจมากเกียวกับเรื่องถอดจิต

plem

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2011, 01:59:18 PM »
เชื่อว่า เป็นเรื่องจริง  เพราะในขณะที่จิตเราว่างนั้นสามารถที่จะไปท่องในอีกภพหนึ่งได้ เคยลองมาแล้วค่ะ แต่เสียดายเวลาน้อย หากท่านมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมกรุณาแจ้งด้วยครับ จะเป็นพระคุณยิ่ง เพราะว่าเวลาเรานั่งเห็นอะไร เรารุ้เพียงคนเดียว เสมอ

ออฟไลน์ zekan

• รักสงบ ชอบคบมิตรสหาย
  • Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13
    • แบบบ้าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2011, 09:52:21 PM »
ส่วนตัวและครอบครัวเชื่อเรื่องประมาณนี้พอสมควร
แจกแบบบ้านฟรีพร้อมให้ดาวน์โหลดครบชุด

timeover

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2011, 12:42:22 PM »
ผมเคยนะแต่ไม่รู้มิติอะไร
ผมฝันว่า ผมไปที่ รร และพูดคุ่ยกับเพื่อนๆๆเรื่องเด็กเข้าใหม่ผมยังจำได้อยู่้เลย
พอผ่านไปสัก2-3วันหลังจากฝัน ผมก็ได้เจอเรื่องราวนี้ดำเนินตามฝันผมเลย ทุกอย่างไม่ว่าการพูดการกระทำเหมือนในฝัน ทุึกอย่าง
ผมไม่ได้ทำอะไรได้แต่คิดและพูดเหมือนในฝัน
ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเข้าไปได้ไงหรือว่าเป็นเรื่องบังเอิญ

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2011, 09:24:19 PM »
ผมเคยนะแต่ไม่รู้มิติอะไร
ผมฝันว่า ผมไปที่ รร และพูดคุ่ยกับเพื่อนๆๆเรื่องเด็กเข้าใหม่ผมยังจำได้อยู่้เลย
พอผ่านไปสัก2-3วันหลังจากฝัน ผมก็ได้เจอเรื่องราวนี้ดำเนินตามฝันผมเลย ทุกอย่างไม่ว่าการพูดการกระทำเหมือนในฝัน ทุึกอย่าง
ผมไม่ได้ทำอะไรได้แต่คิดและพูดเหมือนในฝัน
ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเข้าไปได้ไงหรือว่าเป็นเรื่องบังเอิญ

เราก็เป็นคล้ายๆ ท่านtimeover แต่ไม่ใช่ฝัน แต่เป็นแบบว่า ณ เวลาหนึ่งเราจะแว๊บเข้ามาว่าเราเคยผ่านเหตุการณ์นี้มาก่อน เช่น เห็นคนหนึ่งเดินผ่านไป แล้วจะมีคนอีก 3 คนเดินผ่านมาอีก
แล้วรถสีนั้นก็จะผ่านมา แต่ก็เป็นระยะเวลาสั้นๆ ไม่เกินนาที เป็นมาแต่เด็กๆ ล่ะ จนกระทั่งบัดนี้(กำลังจะไปเกิดใหม่อีกรอบนึงแล้ว)ก็ยังเป็นอยู่ ดีใจ มีเพื่อนล่ะ เหอะๆ

:cheesy:

kunpisut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25, มกราคม 2012, 10:20:45 AM »
ขอแชร์ประสบการณ์ค่ะ
    เป็นคนที่เจอเรื่องแบบนี้ไม่บ่อย แต่ดูเหมือนจริงทุกครั้ง เวลาทำอะไรที่เป็นเรื่องที่ใหญ่หรือเปลี่ยนแปลงชีวิต  มักมีลางบอกเหตุเสมอ มีครั้งหนึ่งท้อแท้กับชีวิต จนคิดฆ่าตัวตาย  แค่คิดนะคะ ยังไม่ลงมือ  นอนหลับที่บ้านตอนบ่ายโมง ฝันว่าเดินไปบริเวณวัดวัดหนึ่งเต็มไปด้วยลานหินพบสามีภรรยา สามีป่วยด้วยโรคอะไรมิทราบ นอนหนุนตักภรรยา ด้วยความที่ตัวดิฉันเป็นพยาบาล สัญชาตญาณพยาบาลทำให้ดิฉันถามไปว่าสามีป่วยเป็นอะไรทำไมไม่พาไปรพ.ภรรยาตอบว่า สามีป่วยไกล้ตายต้องการมาตายวัดนี้  ในความฝันดิฉันไม่ติดใจสงสัยเดินผ่านไป ได้ยินเสียงชักกระตุก หันกลับมา ตัวสามีชักตายบนตักภรรยา  ดิฉันเดินหน้าต่อไปเจอแม่ลูก ตัวลูกอายุประมาณ 10 ขวบ อ้วนๆดำๆ นอนราบกับพื้นหิน แม่นั่งกุมมือลูก ดิฉันถามว่า ลูกท่านเป็นอะไรทำไมไม่พาไปรักษา รพ. แม่บอกว่าพาลูกมาตายที่นี่ ดิฉันไม่สงสัยในความฝันนะคะ ถ้าในความเป็นจริงต้องสงสัยแน่ๆ ดิฉันเดินต่อไปเจอบันไดหินเดินลงไป 3 ขั้น เป็นพื้นห้องหลังคาโล่ง ห้องสี่เหลี่ยม หินล้วนๆ เจอผู้ชายคนหนึ่ง นุ่งผ้ากระเตี่ยวสีแดงเสื้อไม่ใส่ มีศพ ศพหนึ่งถูกผูกคอแขวนกับไม้เหมือนไม้กางเขน ห้อยโตงเตง ไม่รู้ศพเป็นชายหรือหญิง ผู้ชายนุ่งผ้ากระเตี่ยวสีแดง เอามีดแล่ เนื้อศพโยนลงถังหมดแล้ว ก็เอาเลื่อยมาเลื่อยกระดูกโยนลงอีกถังหนึ่ง ดิฉันอดสงสัยไม่ได้จึงถาม ว่าทำไมทำกับศพแบบนี้ ผู้ชายคนนั้นตอบว่าศพนี้บริจาคศพให้ทางวัด วัดจึงแล่เอาศพไปให้จรเข้กิน ในบ่อหลังวัด เสร็จแล้วก็เอาส่วนหัวที่เหลือไปตั้งบนโขดหิน ดิฉันกลัวตกใจตื่น ไปหายาย ยายพาไปหาพระธุดงที่ธุดงผ่านมาพักที่วัด  เล่าให้ท่านฟัง ท่านหลับตาทำสมาธิแล้วบอกว่าดิฉันคิดฆ่าตัวตาย ของรักษาจึงพาลงไปดูนรกภูมิ ทั้งๆที่ดิฉันไม่ได้บอกท่านเลยว่า คิดฆ่าตัวตาย นี่คือประสบการณ์ที่เจอมากับตัว มีอีกหลายเรื่องที่ดูเหมือนเป็นจริงมากๆ แต่คงเล่าไม่หมด อยากรู้จักคนที่เป็นลักษณะแบบเดียวกัน เพื่อพูดคุย เพราะถ้าเล่าให้ใครฟังไม่ดูตาม้าตาเรือ เขาก็หาว่าเรา เพี้ยน คิดเห็นอย่างไร ส่งมาคุยได้นะคะ mussarin[แอท]hotmail.com

ออฟไลน์ onetcafe

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
    • ฟังเพลงออนไลน์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 01:29:39 AM »
ขอบคุณครับที่แบ่งปันเรื่องราว

ออฟไลน์ firstkra

• J
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 10:35:15 AM »
อยากให้ลองเล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยค่ะ  :yaahoo:

tumza

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29, เมษายน 2012, 10:18:04 PM »
ผมก้อมีประสบการณ์แต่จะเรียกว่าอะไรดีคับ
ประมาณว่าเวลาผมไปต่างสถานที่ผมจะมีความรู้สึกว่าเคยมาเคยพบเคยเห็นแล้วแต่นึกไม่ออกว่าตัวเองมาเมื่อไหรอย่างเช่นผมไปเทื่ยวดอยตุงมาก่อนไปผมจะฝันเห็นสถานที่นั้นก่อน4ถึง7วันแล้วแต่คับเป็นมาตั้งแต่เด็กคับตอนเด็กก้อเจอสัมภเวสีบ่อยมากๆส่วนใหญ่เห็นเป็นตัวคนเลยคับหัวขาดก้อเคยเจอมาแล้วของจริงคับแต่ที่อยากรู้คือผมเป็นอะไรทำไมต้องฝันถึงที่ๆจะไปล่วงหน้าด้วย พอดีมาเจอเว็บนี้เลยอยากแชร์ประสบการณ์คับผมเคยลองทำสมาธิคับครั้งแรกเจอเลยคับแบบว่สกำหนดลมหายใจได้สักพักผมรู้สึกว่าลมหายใจผมขาดช่วงไปแต่ไม่ทรมานคับกับรู้สึกสบายอย่างบอกไม่ถูกผมอยากพัฒนาให้เก่งขึ้นจะเป็นไปได้มั้ยคับผมอายุ25เข้า26่อยากฝึกแต่บอกแฟนแล้วเค้ากลัวผมตายเลยไม่ให้ทำแต่ก้อมีบางทีผมแอบฝึกคับแต่จิตกระวนกระวายมากเลย

ออฟไลน์ cc

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 12
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2012, 03:00:58 PM »
ซีซี ขอแชร์นะคะ

เรื่องแบบนี้เคยเจอค่ะ ฝันว่ามีเหตุการณ์หนึ่งเกิดขึ้นร วมถึงประโยคคำพูดก็ชัดเจน
และเหุตการณ์นั้นก็เกิดขึ้น และเหมือนกับที่ฝัน แม้ประโยคและคำพูดก็เหมือนกันเปี๊ยบเลย

แต่ขณะที่เจอนั้น  พอเราจะบอกว่า หยุดก่อน เราจะพูดให้ฟังว่าเขาจะพูดอะไรต่อ แค่คิดเท่านั้น ความจำได้จากที่เคยฝัน ก็หายไปทันที คิดเท่าไหร่ก็ไม่ออก จึงเลิกความตั้งใจที่จะบอกเขาว่าเรารู้ว่าคำต่อไปเป็นอะไรซ๋ะ  ความจำได้นั้นก็กลับมาทันที แปลกดีไหมค่ะ

ซีซีเชื่อว่า ทุกอย่างในโลกมนุษย์เรานี้ เหมือนวางไว้หมดแล้ว (และเชื่อเช่นกันว่า อย่างไรก็ตามยังมีระยะห่างที่สามารถแก้ไขได้ คือทำความดีความถูกต้องแทรกเข่าไปในเส้นทางนั้น ก็สามารถเปลี่ยนเส้นทาง-กรรมได้)

ฉะนั้นการฝึกนั่งสมาธินั้น ถูกต้องที่สุดแล้ว ไม่ต้องคิดถึงว่าจะแยกกายจิตไปตามที่ต่างๆ แค่เรานั่งสมาธิ สะสมทุกวัน คลุกคลีอยู่กับเรื่องดีดี และพลังเหล่านี้ ) จะเสริมให้เราเดินทางไปยังเส้นทางที่ถูกต้อง แล้วเราจะเข้าใจทั้งหมดเองว่าคืออะไรค่ะ

ออฟไลน์ kosana2you.com

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
    • kosana2you.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 11:48:14 AM »
ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ออฟไลน์ pollock

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 31
    • watana-design
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2012, 11:27:16 AM »
อยากแนะนำให้อ่านหนังสือ คูมือมนุษย์ ของท่านพุทธทาส ครับ

ออฟไลน์ supphakrit

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
  • นกขาหัก ก็ยังมีปีก
    • www.djobnetit.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09, กันยายน 2012, 09:55:12 PM »
ครับผมเชื่อว่าเป็นไปได้ ถ้าเราฝึกจิตดีพอ
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น* คุณเปลี่ยนแปลงได้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top