Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงกระทู้ล่าสุด ติดปัญหา กับเพิ่มปุ่มเมนู  (อ่าน 15948 ครั้ง)

ออฟไลน์ pago

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
  • รับทำ seo ราคาถูก
    • เวิล์ดคลาสวินนิ่ง

ต้องกดที่ลิ้งค์แต่ละหัวข้อ แล้วปิดเครื่องเปิดมาใหม่ error ก็หายไปครับ
แก้ยังไงครับ  หรือว่าเป็นที่เครื่องผมคนเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, พฤศจิกายน 2010, 09:11:57 PM โดย pago »

SEO ราคาถูก วินนิ่ง 

ออฟไลน์ B_O_Y

• ถ้าเราเปลี่ยนความคิดได้ เราก็เปลี่ยนชีวิตได้
  • Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 64
Re: แสดงกระทู้ล่าสุด ติดปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2010, 10:25:18 PM »
ทำเว็บอะไรอยู่ครับ ตอนนี้พวกเพื่อนๆบ้าวินนิ่ง 2011 อย่างแรงจะได้แนะนำไปถูก

เบื้องต้นลองเข้าไปตรวจสอบในไฟล์ SSI.php ก่อนนะครับว่าเขาสั่งให้โชว์อะไรมั่งครับ

• Just
  • **
Re: แสดงกระทู้ล่าสุด ติดปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2010, 12:44:58 AM »
ทำเว็บอะไรอยู่ครับ ตอนนี้พวกเพื่อนๆบ้าวินนิ่ง 2011 อย่างแรงจะได้แนะนำไปถูก

เบื้องต้นลองเข้าไปตรวจสอบในไฟล์ SSI.php ก่อนนะครับว่าเขาสั่งให้โชว์อะไรมั่งครับ

เวบของผม http://www.worldclasswinning11.com หน้าแรกกำลังปรับแต่งอยู่
จะคุยกันในเวบบอร์ดน่ะครับ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2010, 01:00:54 AM »
ขอถามต่ออีกนิดครับ จะเพิ่มปุ่มเมนู ไปแก้ไขที่ไฟล์ใหนครับ
คือจะแก้ลิ้ง หน้าแรกให้ลิ้งค์ไปหน้าหลักเวบไซท์เลย
และเพิ่มปุ่ม เวบบอร์ด ให้แทนที่ปุ่มหน้าแรกน่ะครับ

ออฟไลน์ B_O_Y

• ถ้าเราเปลี่ยนความคิดได้ เราก็เปลี่ยนชีวิตได้
  • Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 64
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2010, 01:35:35 AM »
ลองเข้าไปอ่านในสาระบรรณ smf นะครับมีทุกเรื่องครับ
ผมก็ยังทำ smf ไม่ไปถึงไหนเลยเหมือนกัน เพราะเว็บเขาไม่เน้นดีไซน์มากครับเลียบๆ
เว็บบอร์ดสวยดีครับ หน้าหลักก็เก๋ดี

ออฟไลน์ zelda

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 543
    • www.izedzine.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2010, 08:43:00 PM »

เอาเครดิตของธีมใส่คืนให้เหมือนเดิมก่อนครับ แล้วจะตอบคำถามให้

• Just
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 01:10:15 AM »

เอาเครดิตของธีมใส่คืนให้เหมือนเดิมก่อนครับ แล้วจะตอบคำถามให้

ใส่ไว้ให้แล้วครับ แทบแย่

ส่วนที่ error อันบนสุดตอนนี้แก้ปัญหา คลิกลิ้งค์กระทู้ใดกระทู้หนึงไปก่อน มันจะเปิดหน้าเดิมออกมาใน module นั้น
แล้วค่อยปิดหน้านั้น แล้วเปิดมาใหม่ก็จะหายไปเป็นปกติ ถ้าให้ไปแก้ไฟล์ ssi.php คงทำไม่ได้เองแน่ๆ
ตอนนี้เวบหน้าหลักปรับปรุงเสร็จแล้ว ลองแวะไปเยี่ยมชมได้นะครับ สำหรับคอวินนิ่งและไม่ใช่คอวินนิ่งก็เข้าไปได้ครับ

ที่มา : http://www.worldclasswinning11.com/board

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 10:55:59 AM »
ปัญหาในข้อแรกก็ชัดเจนแล้วว่า บอกว่าไม่สามารถโหลดเซสชั่นได้ ก็ลองตรวจสอบดูตามข้อผิดพลาดที่แจ้งเตือนหน่ะครับ
ส่วนการเพิ่มเมนู ของคุณเป็น SMF 2.0 ต้องไปเพิ่มในไฟล์ Subs.php

โค๊ด: [Select]
$buttons = array(
'home' => array(
'title' => $txt['home'],
'href' => $scripturl,
'show' => true,
'sub_buttons' => array(
),
'is_last' => $context['right_to_left'],
// 'target' => '_blank',
),

นี่เป็นโค้ดของปุ่มแสดงเมนูหน้าแรก คุณอยากจะให้ลิ้งค์ไปที่จูมลาก็แก้ตรงนี้ 'title' => $txt['home'], 'href' => $scripturl, แก้ให้เป็นชื่อที่ต้องการตรง $txt['home'] แล้วก็ตรง href ก็แก้ให้เป็นลิงค์ที่ต้องการลิงค์ไป ถ้าจะให้เปิดหน้าใหม่ก็เอาคอมเมนต์ตรง // target => _blank ออก

• Just
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 06:59:02 PM »

ขอบคุณมากครับ เปลี่ยนลิงค์ไปหน้าแรก joomla ได้แล้ว
แต่ติดตรงเพิ่มปุ่ม webboard น่ะครับ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 07:02:30 PM »
     [

ผมจะเพิ่มปุ่ม webboard โดย copy code เปลี่ยนชื่อ แล้ว
แต่ไม่โชว์ปุ่ม webboard ครับ แต่ลิงค์ได้

• Just
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 07:05:12 PM »

อยากได้ปุ่ม เวบบอร์ด เหมือน justusers.net น่ะครับ
หาวิธีตั้งนาน ยังไม่ประสบความสำเร็จครับ ช่วยต่ออีกนิดนะครับ...

ออฟไลน์ JeffyPluS

• EVO Hosting
  • Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 48
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 09:02:25 PM »
เพิ่ม ใน index.english.php

$txt['webboard'] ='Webboard';
index.thai-utf8.php หรือ index.thai.php
$txt['webboard'] = 'เว็บบอร์ด';
ถ้าคุณกำลังมองหาโฮสติ้งคุณภาพ ราคาเป็นกันเอง เน้นการบริการหลังการขาย นึกถึง EVO Hosting

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 09:03:18 PM »
'webboard' => array(
'title' => "webboard",
),
'is_last' => $context['right_to_left'],
),

• Just
  • **
Re: แสดงกระทู้ล่าสุด ติดปัญหา กับเพิ่มปุ่มเมนู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2010, 09:56:25 PM »
     [

ขอบคุณมากๆครับ ได้แล้วครับ แจ่มมากๆเลย  :yaahoo:

ออฟไลน์ storyman

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1
Re: แสดงกระทู้ล่าสุด ติดปัญหา กับเพิ่มปุ่มเมนู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13, พฤศจิกายน 2010, 10:55:45 AM »
ปัญหาในข้อแรกก็ชัดเจนแล้วว่า บอกว่าไม่สามารถโหลดเซสชั่นได้ ก็ลองตรวจสอบดูตามข้อผิดพลาดที่แจ้งเตือนหน่ะครับ
ส่วนการเพิ่มเมนู ของคุณเป็น SMF 2.0 ต้องไปเพิ่มในไฟล์ Subs.php

โค๊ด: newbielink:javascript:void(0); [nonactive]
$buttons = array(
'home' => array(
'title' => $txt['home'],
),
),

นี่เป็นโค้ดของปุ่มแสดงเมนูหน้าแรก คุณอยากจะให้ลิ้งค์ไปที่จูมลาก็แก้ตรงนี้ 'title' => $txt['home'], 'href' => $scripturl, แก้ให้เป็นชื่อที่ต้องการตรง $txt['home'] แล้วก็ตรง href ก็แก้ให้เป็นลิงค์ที่ต้องการลิงค์ไป ถ้าจะให้เปิดหน้าใหม่ก็เอาคอมเมนต์ตรง // target => _blank ออก

พี่ครับ ๆ ผมอยากรู้ว่า ที่ พี่บอกว่า ต้องเพิ่มในไฟล์ subs.php นั้นไม่ทราบว่าไฟล์นี้อยู่ที่ไหนหรอครับ ผมหาไม่เจอ
ผมใช้ smf 2.0 นะคับ รบกวนคัยที่รู้ช่วยที

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top