Home Webboard ArticlesKnowledges  

Welcome to       :: JustUsers.net ::       การให้ ... คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน       กลับมารับใช้เพื่อนๆ เหมือนเดิมตลอดไป....!!    

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูกันครับว่า smf ของท่านได้เกรดเท่าไหร่ (แชร์ประสบการณ์)  (อ่าน 5007 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnclEo

• Just Staff
  • *
  • ID : 1444
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 441
  • !Personal
    • DexMoreGroup
ประเดิมเป็นคนแรกเลยแล้วกันนะครับ

นี่คือการทดสอบความสมบูรณ์ของหน้าเพจ ซึงผมเป็น smf โดยใช้เครื่องมือ YSlow ซึ่งเป็น Add-ons ของ Firefox หรือถ้าหากท่านไม่ต้องการติดตั้ง Add-ons ตัวนี้ท่านก็สามารถทดสอบได้ที่ http://gtmetrix.com/ สามารถทดสอบได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิก แต่ข้อดีของการเป็นสมาชิกก็คือเราสามารถเก็บประวัติการทดสอบเพื่อเปรียบเทียบ ในการทดสอบแต่ละครั้ง

เมื่อประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมาผมให้ความสนใจเรื่องนี้เป็นพิเศษ ก็เลยลงมือศึกษาด้วยตัวเอง ลองผิดลองถูกอยู่ตลอดเวลา จนได้บทสรุปเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ก็เลยนำมาแชร์กัน วิธีการ optimize ของผมเป็นวิธีการบ้านๆ ไม่ได้อิงอาศัยหลักวิชาการอะไรเลยครับ อ่านจาก doc ของ Yahoo แล้วแกะจากภาษาปะกิตเอามาประติดประต่อจนเป็นเรื่องเป็นราว แล้วก็ลงมือทำด้วยวิธีบ้านๆ ตามความเข้าใจ ท่านใดที่มีความชำนาญด้านนี้เป็นพิเศษช่วยมาแชร์กันหน่อยนะครับ ส่วนท่านที่ให้ความสนใจผมก็ยินดีแชร์ให้ด้วยประสบการณ์ที่ผ่านมา แต่อย่าหวังอะไรจากผมมากมายนะครับ เพราะผมมั่วล้วนๆ.. :razz: :razz: :razz:

ที่นี่! DexMore.Com ลมหายใจแห่ง SMF เราอัพเดททุกลมหายใจ SMF 100++ mod แห่งเดียวในโลก SMF 2.0 แปลไทย 100%

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • ID : 8
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2201
    • SMFjusthost.com
just ได้ ซี กะ ดี 555+
smfjusthost  ไดี บี

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • ID : 2
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 443
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

จีเมล์ได้เอกับเอ

(เจ๊ยยยยย)

บอร์ดแมวมันตรวจนานแท้ ..... (ย่งแสกนยิ่งหวั่น หวั่นๆ สอบตก ๕๕๕)

รอไปสองนาที ไม่รอละ ๕๕๕
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ preem

• Ju
  • *
  • ID : 10020
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
    • http://saisampan.net/index.php
ลองเล่นดูบ้างแล้ว มีติด F ตั้ง สี่ตัวเนะ  :haha:

ออฟไลน์ B_O_Y

• ถ้าเราเปลี่ยนความคิดได้ เราก็เปลี่ยนชีวิตได้
  • Just Member
  • ID : 1159
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 64
เว็บไซต์ เกรด C  (YSlow 77% //page speed 79%) ก็แหง๋ล่ะเนื้อหานิดเดียวเอง ทั้ง 1 M กว่าๆ 55 แต่ไปหนักที่แฟรชแบนเนอร์

บอร์ดได้ เกรด B แฮะ สงสัยจะไม่ค่อยได้ปรับเปลี่ยนอะไรเลย นอกจากโลโก้ 555+ เว็บเบาๆ

ออฟไลน์ ekanat

• Ju
  • *
  • ID : 9429
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
    • พุทธมณฑลอยุธยา
พระบรมธาตุคู่เมือง ลือเรื่องโบสถ์มหาอุตม์
พุทธมณฑลอยุธยา มหาบารมีหลวงพ่อรักษ์
สำนักปฏิบัติธรรมจังหวัด วัดสุทธาวาส วิปัสสนา

ออฟไลน์ jjackk

• Just
  • **
  • ID : 9424
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13

ชื่อ: อีเมล์:
ยืนยัน:
ดอยอินทนนท์ อยู่ในจังหวัดอะไร:

ใส่รูปในกระทู้ คลิก >>
Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Back to top