Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ารูปภาพที่เอามาโพสมันใหญ่เกินขนาดบอร์ดมันจะไม่แสดงใช่ไหมคับ ???  (อ่าน 6534 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 27
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
<<<< แจ้งลบ >>>>>>>>

ขอโทษทีคับ  โพสผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08, พฤษภาคม 2008, 12:04:59 PM โดย bomb »

-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

ถ้าอยากจะแจ้งลบ ก็คลิ้กที่นี่จ้ะ

แล้วเราก็กรอกข้อความถึงสาเหตุของการแจ้งลบ กดบันทึก เป็นอันเสร็จสิ้น ระบบจะส่งอีเมล์แจ้งไปยังผู้ดูแลบอร์ดจ้ะ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• *
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
ผมกดแล้วคับแต่มัีนขึ้นงี้คับ

เกิดข้อผิดพลาด!
คุณไม่สามารถรายงานกระทู้ต่อผู้ดูแลได้!

ผมเลยเปลี่ยนมาใช้วิธี

<<<< แจ้งลบ >>>>>>>>

ขอโทษทีคับ  โพสผิด
-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

Single

• บุคคลทั่วไป
ก็รายงานของตัวเอง..ได้ไงเล๋า..

ลองกดของคนอื่นซิ..!!

• *

โอ่ววววว

ขออภัยจ้ะ ไม่ชำนาญการใช้งานในบอร์ด ไม่ทันสังเกตว่า "แจ้งลบกระทู้ของตัวเองไม่ได้"

มือใหม่หัดดื่ม !

แล้ว bomb ได้ตั้งคำถามใหม่แล้วยังจ๊ะ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

Single

• บุคคลทั่วไป
อันนี้น่าจะอยู่ในการตั้งค่าการอนุญาตนะค่ะ..

แต่..นู่ไม่ได้ไปยุ่งส่วนนั้นเลยค่ะ..แต่งแต่หน้าตาอย่างเดียว..

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
Re: ถ้ารูปภาพที่เอามาโพสมันใหญ่เกินขนาดบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2008, 07:44:24 PM »
- เรื่องรูป  ถ้าเป็นลิงก์จะไม่มีผลอะไรเลย เพราะไม่มีมีส่วนที่จะกำหนดขนาดกว้าง*ยาว ของรูปในมุมผู้ดูแล
- แต่ถ้าหากว่าเป็นไฟล์ที่ใช้แนบในกระทู้ก็ตามรูปข้างล่างเลยจ้า

- เรื่องการแจ้งลบ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นบั๊กของเอสเอ็มเอฟ 
ไม่ว่าจะอยู่ในสถานะไหน  แอดมิน จีเอ็ม ม็อด สมาชิก  คุณจะไม่สามารถแจ้งลบกระทู้ตัวเองได้  (แม้จะเปิดการอนุญาตแล้ว)
แต่ถ้าแจ้งลบของคนอื่นไม่ได้ นั่นคือไม่ได้เปิดการอนุญาต

• *

โอ่ววววว

ขออภัยจ้ะ ไม่ชำนาญการใช้งานในบอร์ด ไม่ทันสังเกตว่า "แจ้งลบกระทู้ของตัวเองไม่ได้"

- เรื่องรูป  ถ้าเป็นลิงก์จะไม่มีผลอะไรเลย เพราะไม่มีมีส่วนที่จะกำหนดขนาดกว้าง*ยาว ของรูปในมุมผู้ดูแล
- แต่ถ้าหากว่าเป็นไฟล์ที่ใช้แนบในกระทู้ก็ตามรูปข้างล่างเลยจ้า

- เรื่องการแจ้งลบ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นบั๊กของเอสเอ็มเอฟ 
ไม่ว่าจะอยู่ในสถานะไหน  แอดมิน จีเอ็ม ม็อด สมาชิก  คุณจะไม่สามารถแจ้งลบกระทู้ตัวเองได้  (แม้จะเปิดการอนุญาตแล้ว)
แต่ถ้าแจ้งลบของคนอื่นไม่ได้ นั่นคือไม่ได้เปิดการอนุญาต

ลองจากบ้านอื่นแล้ว แจ้งลบกระทู้ตัวเองไม่ได้เช่นกัน ไม่ว่าจะตำแหน่งไหน

ส่วนเรื่องขนาดรูปหนะ ถ้าหากว่าเป็นรูปประจำตัว ถ้าหากว่ามีการตั้งค่า กำหนดความกว้างสูงของรูปเอาไว้
แม้ว่าจะใช้ลิงค์จากเว็บอื่น มาใส่ ... มันก็ยังมีแจ้งว่า "รูปของคุณใหญ่เกินไป"

โดนมาหลายครั้งละ
เหอๆๆ

• *
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคับที่อุตส่าห์ไปขุดหาความรู้มาให้  แต่เรื่องรูปของผมมันแก้ไม่ได้อยู่ดีคับไม่ทราบว่าเป็นที่ตัว code รึเปล่านะคับ  เดี๊ยวไงผมลองแก้ๆไปคับที่จริงรูปของผมมีเนื้อที่แก้ 51.7 KB เองคับ ขนาด 247*270 pixel  ถ้าความกว้างเกินของเหมือนของจัสตอนผมเปลี่ยนรูปสมาชิกนะคับ  รูปของผมไม่ได้มีขนาดเป็น 120*120 แปะๆนะคับ

ถ้าผมแก้ได้ผมจามาบอกนะคับ  จะได้เผื่อเป็นความรู้กับคนอื่นๆคับ ^^

:grin: :grin: :grin:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top