Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรให้เว็บติดหน้าแรก google.co.th อย่างง่ายๆ  (อ่าน 26919 ครั้ง)

ออฟไลน์ smon19

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
ทำอย่างไรให้เว็บติดหน้าแรก google.co.th อย่างง่ายๆ
1.เขียน Title Tag กับ Meta Description ของแต่ละหน้าในเว็บของเรา ต้องไม่ซ้ำกัน อันนี้สำคัญมากๆ เป็นผลต่อคีย์เวิร์ดในการค้นหา
2.ตั้งค่า charset ให้ถูกต้องตรงนี้คือภาษา<meta http-equiv=“Content-Type” content=“text/html; charset=UTF-8″ />
3.เขียน Meta Description ให้สอดคล้องกับ Title แต่ต้องไม่ซำกับหัวเรื่องของเว็บอีก
4.ปรับแต่งเว็บให้ตรงกับเนื้อหา คีย์เวิร์ดของเราที่ต้องการ onpage ให้มาก
5.โปรโมทเว็บเรื่อยๆ
6.เรียนรู้สิ่งใหม่ ๆ ของ google ของอัลกอริทึม
7.ไม่แสปมคีย์เวิร์ด เช่น ดวง ,ดูดวง หาดวง เป็นต้น หรือรวมคีย์เวิร์ดหลายๆ อย่างในคีย์เวิร์ด
8.ใช้เวลาในการทำ SEO พอประมาณครับ
9.ถ้าคู่แข่งไม่แข่งขันสูง ๆเว็บอาจจะมีโอกาสเข้าหน้าแรกได้
10.วางแผนเรื่องเวลาในการทำให้พอดี

สิ่งสำคัญพยายามหาแบ็คลิงค์ที่ดีๆ อาจจะเป็นเว็บที่เนื้อหาใกล้กันหรือต่างกันเป็นเว็บที่ดี ในการทำ SEO

คุณเกรียงศักดิ์  สิริวัฒนผล
-------------------------------------------------
http://www.baankoontoomseo.com
ประธาน SEO บ้านตุ่ม
ดูแลราย 6 เดือน/3เดือน/1 ปี
บ้านตุ่ม SEO ปรับแต่งเว็บไซต์ SEO
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21, พฤษภาคม 2011, 12:24:56 PM โดย smon19 »

ออฟไลน์ zekan

• รักสงบ ชอบคบมิตรสหาย
  • Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 13
    • แบบบ้าน
Re: ทำอย่างไรให้เว็บติดหน้าแรก google.co.th อย่างง่ายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 12:46:02 PM »
back link จากเว็บคุณภาพก็เป็นสิ่งที่สำคัญครับ
แจกแบบบ้านฟรีพร้อมให้ดาวน์โหลดครบชุด

ออฟไลน์ touch456

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 18
    • คริสเตียนบล็อก
Re: ทำอย่างไรให้เว็บติดหน้าแรก google.co.th อย่างง่ายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2011, 04:31:21 PM »
back link จากเว็บคุณภาพก็เป็นสิ่งที่สำคัญครับ

คงอยู่ที่ข้อ 8 อ่ะครับ..

8.ใช้เวลาในการทำ SEO พอประมาณครับ

แต่การทำ seo ก็คือ สแปมนี่นา ?
http://dooneesi.com คริสเตียน บล็อก

ออฟไลน์ ด.ช. ข้างหน้าต่าง

• Just Mem
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 47
    • ชุมชนคนรักงานแฮนด์เมด

คงอยู่ที่ข้อ 8 อ่ะครับ..

แต่การทำ seo ก็คือ สแปมนี่นา ?

ผมว่าไม่น่าใช่นะ ผมว่าการสแปมคือการที่เราไปทำอะไรแล้ว ผู้ทีู่ถูกกระทำรู้สึกไม่ดี  อย่างไปโพสิลิ้งมั่วๆๆ โพสหางานผ่านเน็ต ได้เงินแสน โดยไม่สนใจใครเลย และอื่นๆ

ส่วน se0  มันก็คือการโปรโมทเว็บ ดีๆ แต่ส่วนหนึ่งที่ท่านมองเห็นว่าสแปม อาจเป็นอย่างเช่นการไปฝากลิ้ง แบบที่ชาวบ้านเค้าไม่ต้องการ แต่ถ้า เช่น มีบทความหนึ่ง ที่เปิดให้คอมเม้น ให้ใส่ url ได้แล้วท่านไปใส่ url ของท่านเผื่อทำ seo และคอมเม้นในสิ่งที่เกี่ยวกับ เนื้อหานั้น ท่านคิดว่ามันสแปมไหม ซึ่งเหล่านี้ก็เป็นส่วนหนึ่งของ seo

สรุป ผมว่า seo ไม่ใช่สแปม แต่คนทำไปทำในสิ่งที่ผิดๆๆต่างหาก ล่ะที่เรียกว่าสแปม ครับ

:smiley:
"Imagination is more important than knowledge"

ออฟไลน์ icman

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 11
    • อัพษรพิเศษ
ทำเนื้อหาให้ีดีคนอยากใช้ อยากแนะนำ
สาวก SMF,  phpBB3
บอร์ดใช้งานง่ายต้องยกใช้ smf 
บอร์ดที่มีความสามารถเยอะระดับสูงต้อง phpBB3 ครับท่าน

ออฟไลน์ pollock

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 29
    • watana-design
นอกจาก title tag และ Description tag ที่ดี เพื่อบอกข้อมูลดดยย่อในแต่ละหน้าแล้ว ส่วนที่เป็นหัวใจสำคัญคือเนื้อหาครับ

ออฟไลน์ comfort

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1
    • FDG | FreedomDreamGroup*  นะ...ฮ๊าว์ฟฟฟ
 :adore: ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ icman

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 11
    • อัพษรพิเศษ
ขยันๆ โพสที่นี่ก็ขึ้ได้ครับ 5555
สาวก SMF,  phpBB3
บอร์ดใช้งานง่ายต้องยกใช้ smf 
บอร์ดที่มีความสามารถเยอะระดับสูงต้อง phpBB3 ครับท่าน

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1924
    • SMFjusthost.com
ขยันๆ โพสที่นี่ก็ขึ้ได้ครับ 5555

:haha:

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 938

ขึ้ ครับ (ตก น หนู ไปตัวนึง อ่านแล้วแปลกๆ)  :cheesy:

:boxing: :boxing: :boxing:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 430
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

ขึ้ ครับ (ตก น หนู ไปตัวนึง อ่านแล้วแปลกๆ)  :cheesy:
อ้าว !! เข้าใจมาตลอดเลยนะ ว่าหมายถึงขี้ !
 :hitwall:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ LIEWnetwork

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 17
  • วางระบบร้านเน็ตร้านเกมส์
    • วางระบบร้านเน็ตร้านเกมส์ ระบบ no hdd แยกเน็ตแยกเกมส์
ลองไปดูที่เว็บไทยเสียวก็ได้ครับ แต่ยังไงก็ตามกฎข้อแรกเลยคือ ทำเว็บท่านให้มีเนื้อหาคุณภาพ คนอยากเข้ามาอ่านมากที่สุด จะได้อันดับกูเกิ้ลและความนิยมที่ยั่งยืนที่สุดครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top