Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการทำหัวข้อนะครับ  (อ่าน 5524 ครั้ง)

ออฟไลน์ สJสาsผัnShe

• กระเดื่องเต่า
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
  • ศิษย์ป๋า Bob Marley
เกี่ยวกับการทำหัวข้อนะครับ
« เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 09:26:45 AM »
ขออนุญาติอ้างอิงถึง  http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=273.0 เนื่องด้วยการทำภาพหน้าหัวข้อนะครับ

ผมลองดูตามกระทู้ที่อ้างอิงไปหมดแล้วนะครับ  แต่ก็ยังไม่เข้าใจครับ  ลองทำก็ล่มไปเลย (ดีนะที่ Backup ไว้ :haha:) ผมพยายามหาโค๊ดแล้วครับ  แต่ก็ไม่เห็นเหมือนตามที่บอร์ดบอกเลยอะครับ

ผมใช้ Smf 2.0  RC5 ครับ  www.nicssat.com [nofollow]  เป็นเว็บบอร์เกี่ยวกับดาวเทียมครับ
ต้องขออภัยจริงๆ ครับ  ที่ผมต้องมาตั้งกระทู้ใหม่  เพราะผมคิดว่าอาจจะเป็นที่เวอชั่นของผมด้วย  รวมถึงคำว่า เพิ่มส่วนนี้เข้าไปนะครับ ไม่รู้ว่าเพิ่มเข้าไปต่อท้ายหรือส่วนไหนนะครับ.  ตามรูปนะครับ
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยเหลืออีกครั้งนะครับ :adore: :adore: :adore: :adore:

[nofollow]

+++๐๐๐"""... การพบกันเป็นสิ่งชั่วคราว  การพลัดพรากจากกันเป็นสิ่ง "สมบูรณ์"..."""๐๐๐+++

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
Re: เกี่ยวกับการทำหัวข้อนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:22:20 PM »
วิธีนั้นมันสำหรับ 1.1*

ถ้าใช้ 2.0 ลองโหลดมาใช้ดู
http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?mod=511

ออฟไลน์ zelda

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 543
    • www.izedzine.com
Re: เกี่ยวกับการทำหัวข้อนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:23:36 PM »
ส่วนมากทิปในเว็บนี้เค้าจะอ้างอิงกับ 1.1 เป็นส่วนใหญ่ มีราวๆ 10% ที่เป็นหัวข้อเกี่ยวกับ 2.0

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:36:30 PM »
วิธีนั้นมันสำหรับ 1.1*

ถ้าใช้ 2.0 ลองโหลดมาใช้ดู
http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?mod=511 [nofollow]

โฆลดอะไรเหรอครับ  สิ่งที่โฆลดมาคืออะไร แล้วจะใช้ยังไงด้วยนะครับ
ช่วยหน่อยครับ  ผมความรู้น้อยจริงๆ นะครับ :adore: :adore: :adore: :adore:
+++๐๐๐"""... การพบกันเป็นสิ่งชั่วคราว  การพลัดพรากจากกันเป็นสิ่ง "สมบูรณ์"..."""๐๐๐+++

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:46:17 PM »
ทำตามลิงก์นี้

http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?action=parse

ทำรูป ไปไว้ที่นี่

forum/Themes/default/icons

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:51:08 PM »

เอ่อ ผมว่าถ้าไม่รู้ว่าจะโหลดมาใช้ยังไงก็อย่าเพิ่งโมบอร์ดเลยดีกว่าครับ จะพาลพังไปเปล่าๆ
แนะนำให้อ่าน http://www.zone-it.com/13972
และกระทู้พื้นฐานอื่นๆก่อน

ปล.ไม่ใช่ไม่อยากอธิบาย แต่อธิบายเยอะมากแล้วเกี่ยวกับพื้นฐานพวกนี้ ผู้ใช้มือใหม่มีหน้าที่ต้องหาอ่าน เพราะมีกระทู้เกี่ยวกับเรื่องพื้นฐานพวกนี้ รวบรวมไว้เพียงพอกับความต้องการพื้นฐานแล้ว ถ้าติดขัดอะไรค่อยมาโพสต์ถามเป็นจุดๆไปครับ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:51:44 PM »
เข้าไปที่ลิ้ง  มันขึ้นว่า  An Error Has Occurred!  อะครับ  หน้าเพจน่าจะผิดนะครับ

เท่าที่ผมต้องการนะครับ  คือหัวข้อแต่ละข้อ รูปไม่เหมือนกันนะครับ  จะเป็นรูป Gif ทั้งหมด 6 รูป จาก 6 หัวข้อนะครับ :sad:

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:52:59 PM »
โอเคครับ  ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 02:59:38 PM »

ลิงค์ไม่ผิดครับ ผมเข้าได้ปกติ

ปล.ไม่ใช่สอนไม่ได้ แต่อยากให้ลองทำเอง ศึกษาเองดูก่อน เนื้อหาพื้นฐานพวกนี้มันก็ไม่ได้ยากมากมาย คนหัดทำบอร์ดก็ต้องเริ่มจากตรงนี้กันทั้งนั้น เพราะเราอยากสอนคนให้จับปลา เมื่อจับปลาเป็นแล้วต่อไปข้างหน้าก็หาปลากินเองได้
การทำโดยก๊อบโค้ดมา วางไว้ให้นั่นก็สะดวกจริงอยู่ แต่ถ้าทำแบบนี้ไปตลอด เมื่อไหร่เราจะหาปลากินเองเป็น

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 03:03:41 PM »

ลองดูตามรูป 
เราจะได้วิธีการเมนวล สำหรับเวอร์ชันที่เราต้องการ

การติดตั้งชนิดนี้เรียกว่าการทำเมนวล
ฝึกให้คล่องวันหน้าทำได้ทุกม็อดแน่นอน

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 03:54:38 PM »
งั้นผมจะพยายามตามที่เซียนทุกท่านเสนอละกันนะครับ

ขอขอบพระคุณมากๆ  ครับผม :wishes: :wishes: :wishes: :wishes:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 434
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22, มีนาคม 2011, 07:26:37 PM »
เข้าไปที่ลิ้ง  มันขึ้นว่า  An Error Has Occurred!  อะครับ  หน้าเพจน่าจะผิดนะครับ

เท่าที่ผมต้องการนะครับ  คือหัวข้อแต่ละข้อ รูปไม่เหมือนกันนะครับ  จะเป็นรูป Gif ทั้งหมด 6 รูป จาก 6 หัวข้อนะครับ :sad:
ทดสอบแล้ว
.zone-it.com/13972 ==>การลง Mods แบบ Manual & การทำงานของ Mods

เข้าได้ปกติ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top