Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำเมลล์ของเราเอง ทำยังไงครับ  (อ่าน 13649 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนสุรา

• Just Mem
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 37
คืออยากสร้างเมลล์ของเราเอง ต้องมีขั้นตอนยังไงครับผม
http://chababaanna.com/forum/index.php?action=forum

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1015
Re: อยากทำเมลล์ของเราเอง ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2011, 05:08:41 PM »
อยากสร้างเมลล์ของเราเอง

ได้โปรดขยายความคำๆ นี้ด้วยครับ (เพราะไม่เห็นจะเข้าใจคำถาม?)

:boxing: :boxing: :boxing:

• Just Mem
Re: อยากทำเมลล์ของเราเอง ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 09:18:57 AM »
ขอโทษครับ อย่างเช่นว่า  ขุนสุรา[แอท]chababaanna.com  ประมาณนี้ครับผม
แบบว่าใครอยากใช้ ก็สมัครเหมือนเมลล์ทั่วไปนั้นหละครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2011, 02:37:21 PM โดย ขุนสุรา »

ออฟไลน์ monther

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 02:49:16 PM »
เข้ามางงด้วยคน :yaahoo:
RABBITONLINE.TK/WEBBOARD/
เว็บกระต่ายออนไลน์ แหล่งความรู้ของกระต่าย วิธีเลี้ยงกระต่าย ประวัติกระต่าย l กระต่าย l แฮมสเตอร์ & แกสบี้ l เม่น & ชูก้าไกลเดอร์ l หมา & แมว l ชินชิลล่า l ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดคนรักสัตว์เลี้ยง

ออฟไลน์ khomkrit

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:06:00 PM »
เข้าไปใน CP DIRECT ADMIN

แล้วไปที่  E-Mail Accounts

โค๊ด: newbielink:javascript:void(0); [nonactive]
ใสชื่อที่ต้องการ[แอท]chababaanna.com

• Just Mem
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:33:06 PM »
อย่างเพิ่ง งง ครับผม  555 ผมก็ยัง งง ตัวเองเลย เพราะว่าไม่รู้ว่าจะตั้งคำถามยังไง
เพราะว่าไม่มีประสปการณ์ด้านนี้

ขอบคุณมากครับผม  คำตอบล่าสุด
แล้วถ้าแบบว่า เป็นคนอื่นสมัครใช้เมลล์เรา ทำยังไงครับผม

ออฟไลน์ khomkrit

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:57:51 PM »
อ้างถึง
แล้วถ้าแบบว่า เป็นคนอื่นสมัครใช้เมลล์เรา ทำยังไงครับผม

เราคงต้องเป็นคนสมัครใส่ฃื่อให้เค้าเองแระใส่ชื่อ    ใส่พาส

ใส่ชื่อ    ใส่พาส  ให้เค้า แล้วส่งให้เค้า ให้เค้าล็อกอินไปที่ mail ที่เราทำให้

แล้วให้เค้าไปเปลี่ยน  พาส....  รหัส เอง

สมมุตว่าที่อยู่ ของmailท่านเป็นแบบนี่     ก้อล์อกอินเข้าไป
โค๊ด: newbielink:javascript:void(0); [nonactive]
http://www.chababaanna.com/squirrelmail/src/login.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, เมษายน 2011, 05:01:47 PM โดย khomkrit »

ออฟไลน์ CrayoN

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 253
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 11:06:28 PM »
หมายถึงว่าจะให้บริการแบบ hotmail yahoo gmail พวกนั้นรึเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็ลองกลับไปดูที่ข้อกำหนดของโฮสที่คุณใช้อยู่ เพราะส่วนใหญ่เค้าจะไม่ยอมครับ

ออฟไลน์ Mr.-[CAT]-

• Just M
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 60
    • Oๅศsมinw
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 08:41:54 AM »
สงสัยหมายถึงการส่งตอบรับใน ฟอรั่ม เป็นเมล์ของตัวเองหรือเปล่า ปกติมันให้เมล์ของระบบมา
-สิ้uiiสVจัunsๅ Is iวaๅที่isๅwsๅกจๅกกัu-

• Just Mem
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 09:34:02 AM »
หมายถึงว่าจะให้บริการแบบ hotmail yahoo gmail พวกนั้นรึเปล่าครับ
ถ้าใช่ก็ลองกลับไปดูที่ข้อกำหนดของโฮสที่คุณใช้อยู่ เพราะส่วนใหญ่เค้าจะไม่ยอมครับ

ถูกต้องครับผม
แต่ว่าถ้าเป็นดั่งเช่นนั้น คงต้องไปดูที่ข้อตกลงกับทางโฮสก่อน

ขอบคุณทีมงาน http://www.justusers.net  มากครับผม

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 03:23:38 PM »
ไม่มีทาง โฮสต์ปกติเขาจะไม่ให้ทำบริการทางอีเมล์ เพราะถ้าลูกค้าเอาไปทำเมล์สแปมแล้วจะโดนแบล็คลีสต์ไอพี
ก็คือเครื่องนั้นทั้งเครื่องกี่เว็บก็ตามที่ใช้ไอพีเดียวกัน จะไม่สามารถส่งเมล์ออกได้เลย

ถ้าจะทำก็ต้องเช่าเป็น เมล์โฮสติ้งโดยเฉพาะ  เห็นหลายๆเจ้าเหมือนกัน ราคาก็แพงกว่าโฮสต์ปกติเอาการอยู่

• Just Mem
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 05:21:49 PM »
ไม่มีทาง โฮสต์ปกติเขาจะไม่ให้ทำบริการทางอีเมล์ เพราะถ้าลูกค้าเอาไปทำเมล์สแปมแล้วจะโดนแบล็คลีสต์ไอพี
ก็คือเครื่องนั้นทั้งเครื่องกี่เว็บก็ตามที่ใช้ไอพีเดียวกัน จะไม่สามารถส่งเมล์ออกได้เลย

ถ้าจะทำก็ต้องเช่าเป็น เมล์โฮสติ้งโดยเฉพาะ  เห็นหลายๆเจ้าเหมือนกัน ราคาก็แพงกว่าโฮสต์ปกติเอาการอยู่

.ได้ความรู้เพิ่ม  จริงๆนั้นแหละครับ ตามที่ท่านพี่ เซียวเหล่งนึ่ง ว่า
เอาเป็นว่าไม่ทำดีกว่าครับ  :grin:
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ CrayoN

• *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 253
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 09:34:04 PM »
แพงกว่ามากด้วยครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top