Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาเล่าเฉยๆ : เมื่อคืนผมฝันร้าย  (อ่าน 5029 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1015
สะดุ้งตื่นมาตีสอง เวลาที่ปกติเพิ่งจะได้เข้านอน แต่ด้วยความเหนื่อยจากที่ทำงาน (มั้ง?) ด้วยเพราะทำงานคนเดียวมาหลายวัน เนื่องจากคนอื่นๆ เค้าติดภาระกิจ (ส่วนตัว) กันหมด, ด้วยความรักงาน (แต่ไม่รักตัวเอง) ก็เลยแบกภาระงานของคนอื่นๆ มาเป็นของเราเองซะหมดจนไม่เหลือ (ทั้งงานค้าง และ HP ของตัวเอง)

เริ่มเรื่อง :

ธีมฉากแรก เป็นงานแต่งงาน ผมกำลังเดินง่วนอยู่ในงาน คอยจัดแจงความเรียบร้อยในงานทั้งหมด สถานที่ พร้อม, แขกเหรื่อมากันค่อนข้างเยอะแล้ว, ซุ้มดอกไม้ พร้อม, มุมวีดีโอ ภาพนิ่ง พร้อม , ไหนกล้องหนึ่ง ลอง มุมกล้องหน่อย, เอาผมเป็นตัวแบบนะ

ลองไปลองมา คุยกะเจ้าภาพงาน พ่อกับแม่เจ้าสาว, เจ้าสาวยังไม่มา เสริมสวยอยู่ เกือบพร้อมล่ะ, เจ้าบ่าวล่ะ อยู่ไหน?

เจ้าบ่าวก็ผมไง   o_O" ??

เอ๊ะ.... ยังไง??

ดูไปดูมา กลายเป็นผมเอง ที่เป็นเจ้าบ่าว !?! เจ้าสาวล่ะ เป็นใคร??

เจ้าสาว เป็น1แฟนเพื่อน ของเพื่อน ซึ่งผมเคยไปกินเหล้ากับ 2แฟนของแฟนเพื่อน ของเพื่อน อีกที อยู่ครั้งสองครั้ง ไม่ได้สนิทอะไรเท่าไร **

1 ลำดับญาติไปแล้ว เจ้าสาวในความฝัน เค้าเป็นผู้หญิงนะ ไม่ใช่ผู้ชาย!!
2 ลำดับญาติอีกที คนนี้เค้าผู้ชายแหล่ะนะ ^_^"

ต่อๆๆ

พอเรารู้ความเป็นในในเนื้องานเรียบร้อย .... งานเข้าแล้วซิเรา!?! แบบนี้ต้องแก้ไข!?!

ในความฝันนั้น ตัดสินใจ บึ่งรถมอไซค์ (ในฝัน มันดันรุ่นเป็นที่เรียกว่า Gorilla*) ลงจากเขา

(แสดงว่า... จัดงานกันบนภูเขาซะด้วย, หรือเรียกอีกอย่างก็.... หลังเขาอ่ะ ^_^" )

จะไปไหน? จะไปตามแฟนตัวจริงเค้า ให้มาเข้างานเป็นเจ้าบ่าวแทนเรา (ก็ผมมันตัวปลอมนี่ ต้องให้ตัวจริงเค้ามาแทนก่อน)

มาได้กลางทาง เค้าสร้างสะพานอยู่ สะพานขนาดใหญ่มากกกกกก (คำนวณด้วยสายตา เทียบได้ขนาดถนน 12 เลน)

เครื่องจักรกำลังทำงานแบบเต็มพื้นที่ , ช่องแทบไม่มีเหลือให้คนเดินลอดไปได้เลย , กอลิล่าคันนี้ ก็อย่าคิดหวัง ว่าจะผ่านไปได้ , จะไปทางอื่น ผมก็ไม่รู้ทางแล้ว

ขับกอลิล่าไปเลียบๆ เคียงๆ ถามคนงานก่อสร้าง ได้ความว่า เค้ากำลังเร่งทำให้เสร็จทันใช้ , สายตาดันดีเกิน เหลือบไปมองเห็นป้ายรายละเอียดงานก่อสร้าง กำหนดแล้วเสร็จ dd ธันวาคม yyyy *ปีไหนไม่รู้ แต่ในความฝันนั้น มันไม่ใช่ปีนี้ แต่เป็นปีที่ผ่านมา o_O"

แถวบ้านผมมันก็ไม่มีแม่น้ำใหญ่ ขนาดที่ต้องทำสะพานใหญ่ขนาดนี้นี่นา??

ในฝัน... เค้าเทดิน เทปูน ลงไปโดยไม่สนใจว่า ปูนที่เทมันล้นลงใต้สะพาน เนื่องจาก "สะพานมันเป็นรู" ... CHIP LOST  o_O" ทำลงไปได้ไง

บังเอิญได้รายละเอียดต่อ จากคนงานที่เค้ากำลังเทปูนใส่สะพานอยู่ , เค้าบอกผมมางี้

ลำบากหน่อยพี่ เค้าเร่งทำ ให้เสร็จทันใช้ งานกีฬา (กีฬาสีเหรอ??) , ที่จะเตะเดือนหน้านี้แล้ว (กีฬาอะไรหว่า? มีเตะๆ ด้วย? สนามตระกร้อมั้งนะ)

จับต้น ชนความ ปะติด ปะต่อ ได้ , ผมรู้สึกร้อนๆ หนาวๆ หอบ หายใจขัด อยู่พักใหญ่ สะดุ้งตื่นขึ้นมา ตาค้าง เหงื่อท่วมตัว....!!

ก็เลยลุกมาเปิดคอมฯ บันทึกเรื่องที่ฝันไว้ก่อนที่จะลืม (ชัดกว่าเรื่องจริงอีก!?!)

เผื่อใครยังไม่เก็ต ผมให้ข้อมูลจริงเพิ่มอีกนิด
* ผมอยู่ จังหวัดเล็กๆ ในประเทศสารขันธ์ เป็นจังหวัดที่มี สนามกีฬาสีขนาดใหญ่ยักษ์ เทียบได้กับสนามกีฬารังนก ที่เมืองจีน ที่เค้ากำลังเร่งผลิต นักบอลไทย เพื่อไปแข่งมวยโลก นั่นเอง
* ip ที่ผมใช้อยู่นี้ เป็น ip ร้านเน็ต เพราะฉะนั้น แกะมา ก็ไม่ถึงบ้านผมหรอก  ^^"

เรื่องที่เล่ามา เป็นเรื่องเล่าจากความฝัน , ไม่เกี่ยวข้องกับบุคคล สมาคม หรือ เหตุการณ์จริงแต่ประการใดทั้งสิ้น

จบบันทึกเวลา -> 28/5/2554 3:01
* ไก่ขี้เมา® - โดนอุ้มไปนั่งยาง....

RIP

:boxing: :boxing: :boxing:

ออฟไลน์ zelda

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 543
    • www.izedzine.com
Re: เอามาเล่าเฉยๆ : เมื่อคืนผมฝันร้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2011, 09:51:25 AM »

เหอะๆ ท่านไก่ฝันต่ออีกนิดน่าจะได้ 2 ตัวงวดหน้า

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
Re: เอามาเล่าเฉยๆ : เมื่อคืนผมฝันร้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2011, 10:37:05 AM »
แต่งงาน
ฝันเห็นการแต่งงานหรือได้เข้าสู่พิธีแต่งงาน ทายว่า จะได้รับเคราะห์หนัก หรือเจ็บไข้ได้ป่วยถึงล้มหมอนนอนเสื่อ ถ้าพ้นจากเคราะห์นี้ไปแล้วจะมีลาภตามภายหลัง

ผลการทำนายคำว่า ข้ามสะพาน ฝันข้ามสะพาน วันเสาร์ ทายว่าจะมีโชคใหญ่หรือได้ลาภ ความฝันนี้ อาจจะมีผลต่อตัวท่านเอง ความฝันนี้ อาจจะมีผลต่อตัวท่านเอง ตัวเลขนำโชค ได้แก่ 13

http://flash-mini.com/dream/index.php?q=%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B0%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%99&d=6&submit=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2+%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%9D%E0%B8%B1%E0%B8%99

มนุษย์มีความฝันเืนื่องจากเหตุ 4 ประการ ดังนี้ 1. บุรพนิมิต คือ เหตุการณ์ในอดีตหรืออำนาจจิตได้กำหนดให้ฝันเองโดยไม่ได้ตั้งใจ มักเป็นฝันที่เชื่อถือได้ตามสมควร 2. เทพสังหรณ์ คือ เทพยดา วิญญาน สิ่งศักดิ์ิสิทธิ ได้เข้ามาดลใจให้ฝันโดยไม่นึกคิดมาก่อน เป็๋นฝันที่มักเป็นจริง 3. จิตนิวรณ์ คือ จิตใจคิดเอง ตามที่คิดหรือตั้งใจไว้ ทำให้ฝันเกี่ยวกับเรื่องที่ต้องการประสงค์ เป็นฝันที่เชื่อถือมิได้ 4. ธาตุโขภะ คือ ร่ายกายที่ไม่ปกติ เจ็บป่วยทางกาย ทางใจ ทำให้ฝันเพ้อไป โดยไม่รู้ตัว เป็นฝันที่ไร้สาระ

ถ้ายังสงสัย ไปกดดูเอาเองน่ะ มีลิงค์ให้แล้ว

Sitemap 1 2 3 4 5 6 
Back to top