Home Webboard ArticlesKnowledges  

Welcome to       :: JustUsers.net ::       การให้ ... คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน       กลับมารับใช้เพื่อนๆ เหมือนเดิมตลอดไป....!!    

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเรื่องทำไม PM ของสมาชิกบางท่านถูำกส่งมาที่ email ของเว็บ  (อ่าน 6339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mocca Almond

• Just M
  • ID : 8869
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 23
สวัสดีค่ะทีมงาน justuser ขอรบกวนเรียนถามดังนี้ค่ะ

1.ได้มีข้อความส่วนตัวของสมาชิกบางท่านที่ส่งระหว่างสมาชิกด้วยกัน  ถูกส่งมาที่อีเมลล์ของเว็บด้วย  ทำให้เห็นหมดว่าคุยอะไรกัน
เป็นเฉพาะบางคนเท่านั้นค่ะ อยากทราบว่าสมาชิกท่านนั้นไปตั้งค่าอะไรเอาไว้ถึงได้ถูกส่งมาที่อีเมลล์ของเว็บ 
จะได้บอกสมาชิกถูกค่ะเพราะเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่อยากอ่านของเค้าค่ะ  ใช้ SMF 1.1.12 ค่ะ

เว็บค่ะ http://www.diyaudiovillage.net/

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • ID : 2
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 443
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
เว็บค่ะ http://www.diyaudiovillage.net/

อยากไปช่วยดู แต่ไม่มีสิ่งนี้
อ้างถึง
ก่อนเข้าสู่ระบบและเริ่มต้นการใช้งานฟอรั่ม, คุณจะต้องส่งภาพถ่ายบัตรประชาชน หรือ ใบขับขี่ ที่สามารถอ่านได้ชัดเจนโดยส่งมาที่ diyaudiovillage[แอท]gmail.com การสมัครสมาชิกของท่านจึงจะสมบูรณ์

ต้องขออภัยในความไม่สะดวก
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Just M
add สมาชิกให้แล้วค่ะ คุณ LittleCat    รบกวนด้วยนะคะ ไม่ทราบต้องการอะไรเพิ่มเติมอีกไหม ยินดีค่ะ

ปล.ที่ต้องให้สมาชิกส่งเอกสารก่อนอนุมัติ  เพื่อเอาไว้เป็นหลักฐานหากมีการหลอกลวงเกิดขึ้นที่ห้องซื้อขายค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

• *
ไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าปัญหาอะไร ข้าเจ้าด้อยปัญญา
ลองดูตรงนี้ละกัน ว่ามันเกี่ยวกันไหม ตรงส่วนของ mailto: ดูว่ามีใส่อีเมล์อะไรเพิ่มลงไปหรือเปล่า

Uploaded with ImageShack.us

ที่เหลือ รอผู้รู้ท่านต่อไป แหะๆๆ
 :adore:

โอ้ว รูปโดนย่อ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Just M
ขอบคุณมากเลยค่ะเดี๋ยวคืนนี้ลองไล่ดูตามที่แนะนำมาค่ะ 
แต่ไม่เป็นปัญหามากนักค่ะสำหรับเรื่องนี้ นาน ๆ จะเจอทีค่ะ ตั้งแต่เปิดเว็บมา 6 เดือน เจอ 5 ครั้งค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ  รู้สึกเกรงใจจริง ๆค่ะ    :adore:

• *
ที่ถูกส่งมานั่นมาจากของคนเดียวกันรึเปล่าหนะ? หรือมันถูกสุ่มส่งอีเมล์มายังแอ๊ดมินด้วย?

• Just M
ที่ถูกส่งมานั่นมาจากของคนเดียวกันรึเปล่าหนะ? หรือมันถูกสุ่มส่งอีเมล์มายังแอ๊ดมินด้วย?

เป็นคนเดียวกัน 2  ครั้ง   3 ครั้งหลังคนละคนค่ะ
ขอเวลาไปหาภาพเมลล์มาให้ดูค่ะ สักครู่

ภาพมาแล้วค่ะ  ไม่ทราบในภาพมีอะไรผิดปกติบ้างไหมคะ

ในส่วน mailto: ที่คุณ littlecat ให้ตรวจสอบ  ก็ไม่ได้ใส่เมลล์อะไรเพิ่ม ยังอยู่เหมือนเดิม ๆ  แต่แรกค่ะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2554, 20:08:41 น. โดย Mocca Almond »

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • ID : 8
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2201
    • SMFjusthost.com
เฉลย

1. สมาชิก ก. ตั้งค่าส่วนตัวว่า  ถ้ามีพีเอม ให้แจ้งทางเมล์
2. พอสมาชิก ข. ส่วพีเอมให้ ก. มันก็ส่งเข้าเมล์ของ ก. โดยอัตโนมัติ
   *** แต่เมล์นั้นถูกส่งโดยระบบของบอร์ด ก็เท่ากับว่าส่งโดยอีเมล์ของแอดมินบอร์ด
3. ก. ก็เห็นข้อความจากเมล์ ก็อ่านและตอบมันทางเมล์นี่หละวะ ขี้เกียจล็อกอินเข้าตอบในบอร์ด
4. โดยลืมไปว่า เมล์ส่งมามันเป็นเมล์ของแอดมิน  พอรีพลายเมล์ มันก็เลยมาหาแอดมินซะงั้น  ข. เดองก็ไม่รู้เรื่องไรเลย

ฉะนี้แล

ต้องบอกสมาขิก หรือทำเป็นข่าวประกาศ ให้ตอบกันทางข้อความบอร์ดเด้อ อย่าตอบทางเมล์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2554, 20:33:10 น. โดย เซียวเหล่งนึ่งฯ »

• *
อ่อ งั้นเก็ตปัญหาละ

• Just M
อ่านที่คุณเซียวเหล่งนึ่งฯ เขียนแล้วฮามากค่ะ ขำท้องแข็งเลย  ขำสมาชิก ก. ค่ะ   :razz:   :razz:   :razz:

เข้าใจแล้วเหมือนกันค่ะ เป็นเช่นนี้นี่เอง   ขอบคุณคุณเซียวเหล่งนึ่งฯ มากค่ะสงสัยมานานเข้าใจซะที

ขอบคุณ www.justusers.net ที่กรุณาเอื้อเฟื้อพื้นที่ให้โพสต์ถามค่ะ

เดี๋ยวไปประกาศให้สมาชิกทำตามที่ท่านแนะนำค่ะ  ไม่งั้นเดี๋ยวเรารู้ความลับหมดนะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2554, 20:40:20 น. โดย Mocca Almond »

ชื่อ: อีเมล์:
ยืนยัน:
จงเขียนชื่อจังหวัด "พะนะคอนสีอะยุดทะยา" ให้ถูกต้อง:

ใส่รูปในกระทู้ คลิก >>
Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Back to top