Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง mod VisualVerificationOptions_0-5-1 หน่อยค่ะ  (อ่าน 9539 ครั้ง)

ออฟไลน์ เด็กโคตร...บร้าๆๆๆ

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ถามเรื่อง mod VisualVerificationOptions_0-5-1 หน่อยค่ะ
« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2008, 16:31:52 น. »
ตอนนี้ลง smf 1.1.5 แล้วลง mod VisualVerificationOptions_0-5-1 ไป  แต่มันไม่มีให้ใส่โค๊ดตอนโพสกะทู้ไม่ทราบว่าจะมี Mod ตัวไหนที่ใช้แทนกันได้รึเปล่าค่ะ  หรือมีวิธีแก้ยังไงค่ะ ลองไปอ่านดูที่คุณสมบัติ mod VisualVerificationOptions_0-5-1 มันใช้กับ smf 1.1.5 ได้  แต่พอไปอ่านที่ about แล้วมันเขียนว่า support  1.1.2  1.1.3 จะทำไงดีค่ะช่วยหน่อยนะค่ะ ไปโพสไว้หลายบอร์ดแล้วก็ไม่มีคนตอบกลับเลย   

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2149
    • SMFjusthost.com
Re: ถามเรื่อง mod VisualVerificationOptions_0-5-1 หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2008, 18:25:01 น. »
ลองทำตามวิธีเมนวลรึยัง

http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?action=parse;mod=734;attach=56398;smf_version=1.1.5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2008, 18:28:40 น. โดย เซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ »

• Ju
  • *
Re: ถามเรื่อง mod VisualVerificationOptions_0-5-1 หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 11:06:37 น. »
ขอบคุณ คุณเซียวเหล่งนึ่ง แห่งสำนักสุสานโบราณ  มากนะค่ะ  :smitten-1:

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 11:10:33 น. »
ถามอีกนึดได้ป่าวค่ะ  มันต้องแก้โค๊ดตามลิงค์นี้หรอค่ะถึงจะ โชว์ให้ใส่โค๊ดตอนโพสต์อะค่ะ รบกวนด้วนะค่ะ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 12:14:08 น. »
ลองทำแล้วค่  มันฟ้องแบบนี้เวลาเข้าไปตอบ บอร์ดที่คุณเลือกไม่ได้อยู่ในระบบ จะแก้ยังไงค่ะ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 13:52:13 น. »
ลองทำแล้วค่  มันฟ้องแบบนี้เวลาเข้าไปตอบ บอร์ดที่คุณเลือกไม่ได้อยู่ในระบบ จะแก้ยังไงค่ะ

ดูท่ามันจะไม่เหมาะกับ 1.1.5 จริงๆแหละ 
จุดประสงค์ที่ต้องใส่โค๊ดคืออะไรเหรอ อาจจะมีม็อดตัวอื่นหรือวิธีอื่นสอดคล้องกันก็ได้

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 14:28:51 น. »
คือพี่ที่ทำงานเขาต้องการให้มันสามารถใส่โค๊ดก่อนที่จะ โพสต์กะทู้อะค่ะ  เพราะว่ามันจะมีพวกที่มาโพสต์โฆษณาพวกบอทอะค่ะมาก่อกวนเลยจะใช้ ตัวที่น้องบอกอะค่ะมาดักไว้  หรือพี่มีวิธีอื่นใหม่ค่ะที่สามารถป้องกันพวกนี้ได้  ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะที่ช้วยมาตอบ จนปัญญาแล้วค่ะ   :hitwall:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 15:17:22 น. »
งั้นตามนี้เลย

http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=847.0

ได้ผลเต็มร้อย 
จะมีหลุดมาก็แค่ข้อความธรรมดาบางครั้งบางคราวเท่านั้น

สำคัญขนาด
อย่าลืมแบ็คอัพ

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 15:47:05 น. »
อย่าพึ่งรำคาญนะค่ะ  เวอร์ชั่น smf 1.1.4 มันสามารถใช้ได้ป่าวค่ะ กับ Mod ที่น้องว่าอะค่ะ  น้องพยายามจะหาเวอร์ชั่น  smf 1.1.4 มาลงแต่หาไฟล์ดาวร์โหลดไม่ได้เลยค่ะในเว็บของเขาก็มีแต่ 1.1.5 กับ 2.0  ถ้ายังไงลบกวนพี่ช่วยบอกลิ้งให้น้องดาวร์โหลดได้รึเปล่าค่ะ ( พี่ที่ทำงานเขาสั่งมาอะค่ะว่าต้องการแบบนี้ ส่งสารเด็กฝึกงานตาดำๆเถอะค่ะ) :haha:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 16:05:58 น. »
คือเรื่องยังงี้ มันก็อธิบายกันได้อ่ะนะ  ถ้าหากพี่ที่เขาสั่งรู้เรื่องบอร์ดถึงขนาดนี้
รู้ถึงโค๊ดเวอริฟาย  เขาก็น่าจะเข้าใจวิธีการบล็อคลิงก์โฆษณา 

เพราะพวกโฆษณา  มันก็มาวางลิงก์ วางรูปกันทั้งนั้น 
บล็อคไม่ให้วางลิงก์ซะก็จบไปเปลาะหนึ่งละ 

แต่ถ้ายังจะเอาเวิริฟายโค๊ด ก็อาจต้องแก้ไฟล์ตามลิงก์ที่ว่ามาข้างบน
อีกอย่าง  ถึงเราจะเปลี่ยนบอร์ดเป็น 1.1.4  ก็ยังไม่แน่ว่าลงม็อแล้วมันจะใช้ได้ทันที ก็ยังอาจต้องมาตามแก้ไฟล์อีก
แล้วถ้าลง 1.1.4 วันดีคืนดี ลูกพี่แกดันบอกว่ามันไม่อัพเดตนะน้อง อัพ 1.1.5  ก็ซวยเราต้องมาอัพอีก 

แต่ถ้าอยากลองก็ได้นะ
ในนี้มีทั้งไฟล์อินสตอล+ภาษา   1.1.4   พอดีมีเก็บไว้หนะ
http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=19C352A00F4K8F2QL5KDEMQUYRMGNA

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 16:14:06 น. »
ขอบคุณนะค่ะ ไว้จะมาปรึกษาใหม่ค่ะ  :yaahoo:

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 435
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 16:25:27 น. »

โอว๋ยยยยยยย

แล้ว ใส่มอด ให้สมาชิก หรือผู้ตอบ ต้องใส่โค้ดก่อน ถึงจะตอบได้

ไม่กลัวคนตอบ หรือผู้ใช้บริการบอร์ดเขาจะรำคาญเหรอจ๊ะ

นี่คือความคิดส่วนตัวจ้ะ
 :rolleyes:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2008, 16:28:33 น. »
มันก็มีส่วนที่น่าลำคาญนะค่ะ ในความคิดส่วนตัว (ถ้าตัวเองเป็นคนโพสต์เอง)  แต่พี่เขากลัวมีปัญหานะค่ะเลยดัดไว้ เพราะว่าเว็บของเขามีคนเขาวันเป็นหมื่นๆคนอะค่ะ มันเลยมีพวกบอทเยอะค่ะ เขาไม่อยากมานั้งลบทุกวันอะค่ะ  :firstaid:

ออฟไลน์ Game-Mun

• wAtAsHiwA LianG DeS
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 6
    • Game-Mun.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2008, 22:57:42 น. »

โอว๋ยยยยยยย

แล้ว ใส่มอด ให้สมาชิก หรือผู้ตอบ ต้องใส่โค้ดก่อน ถึงจะตอบได้

ไม่กลัวคนตอบ หรือผู้ใช้บริการบอร์ดเขาจะรำคาญเหรอจ๊ะ

นี่คือความคิดส่วนตัวจ้ะ
 :rolleyes:

มันมีนะครับ ตัวยิงบอร์ดน่ะ ถ้าวัดกันที่ session แค่นั้น บางบอร์ด อาจโดนยิงได้ง่ายๆ ถ้าไม่ตั้ง Captcha ไว้ ตามความคิดผมนะ

• *

Warning: this topic has not been posted in for at least 120 days.
Unless you're sure you want to reply, please consider starting a new topic.

ชื่อ: อีเมล์:
Verification:
ธงชาติไทยมีกี่สี ตอบเป็นเลขอารบิก:

ใส่รูปในกระทู้ คลิก >>
Sitemap 1 2 3 4 5 6 

Back to top