Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: สเป็คคอมฯ สำหรับงานพัฒนาและฯ  (อ่าน 8680 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOMXO

• Just
  • **
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 25
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
สเป็คคอมฯ สำหรับงานพัฒนาและฯ
« เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 03:33:24 PM »
สเป็คคอมฯ(PC) สำหรับงานพัฒนา website และผลิตสื่อบางชนิดเช่น ebook vcd dvd
รวมทั้งอุปกรณ์เสริมเช่น scanner printer dvd-writer ฯลฯ จะพัฒนาบน O/S WinXP  ควรจะเป็นอย่างไรครับ
แบบว่าเจ้านายจะให้ซื้อไว้พัฒนางานด้านนี้โดยเฉพาะ เรารึก็ได้แต่ท่องเวบเค้าจะเอาสเป็คไปจัดหามาให้ใช้ในงาน
เราก็ อึ้ง(ย้ง) ใบ้รับประทาน
ขอขอบพระคุณครับท่านฯ

:undecided:

ออฟไลน์ กฤติยา

• You Are Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 193
  • หวงเหมือนไล่ ให้เหมือนเรียก
Re: สเป็คคอมฯ สำหรับงานพัฒนาและฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 05:30:15 PM »
รอท่านต่อไป  อิึ้งกิมกี่

ออฟไลน์ naidb

• Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 7
Re: สเป็คคอมฯ สำหรับงานพัฒนาและฯ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 05:58:32 PM »
ตามความเห็นผมว่าน่าจะเอาเป็นเครื่องแรงๆใว้ก่อนก็ได้ครับถ้าให้ดีก็มีเคืรื่องมือพัตนาใว้ให้มากๆเข้าใว้ครับจะได้พร้อมใช้เลย

• Just
  • **
  • ลี้น้อยแก้วบิน แก้วแรกไม่เคยพลาดปาก...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 06:16:50 PM »
รอท่านต่อไป  อิึ้งกิมกี่
เฝ้ารอ รอแล้ว รอแล้ว รอ...

น่าจะเอาเป็นเครื่องแรงๆใว้ก่อนก็ได้
นี่แหละครับท่าน ปัญหา บอกสะเป็กแรงสุดๆไปจะโดนด่าอีกว่าเอามาทำ server เร๊อะ
ผมน่ะแทบไม่รู้อะไรเลยเรื่องระบบฯ ที่เค้าโยนมาให้น่ะครับท่านฯ
สงสัยคงต้องลาออกไปเป็นชาวเกาะดีก่า (เกาะวัด ศาลเจ้า ฯลฯ ไปเรื่อยๆ)
ขอบพระคุณมากครับทุกท่านฯ

:cry:

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 06:32:18 PM »
P E4xxx ถึง 6xxx

RAM 1-2 G

HDD เยอะๆ หน่อย

VGA onboard ก็ได้ ถ้ามีการ์ดแยก ก็ดีหน่อย

ถ้างบไม่ถึงก็เปล่ยน CPU เป็น E2xxx ตัวละสองพันกว่าบาท แรม 1G+

แค่นั้นแหล่ะ พอแล้ว รวมๆ ไม่น่าถึง 22xxx บาท

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2148
    • SMFjusthost.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 06:55:56 PM »
P E4xxx ถึง 6xxx

RAM 1-2 G

HDD เยอะๆ หน่อย

VGA onboard ก็ได้ ถ้ามีการ์ดแยก ก็ดีหน่อย

ถ้างบไม่ถึงก็เปล่ยน CPU เป็น E2xxx ตัวละสองพันกว่าบาท แรม 1G+

แค่นั้นแหล่ะ พอแล้ว รวมๆ ไม่น่าถึง 22xxx บาท

ตามคุณไก่ 

อัดแรมหน่อยก็ดี  เพราะพวกดรีมเวพเวอร์กับโปรแกรมสร้างแฟลชกินแรม

สแกนเนอร์ต้องใช้แน่นอน 

• Just
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 07:13:56 PM »
ขอบพระคุณท่านไก่(ผัด)ขี้เมา ท่านเซียวฯ มากครับท่านฯ
พรุ่งนี้จะได้ส่งๆให้ไปจัดการฯเสียที เกือบต้องไปเป็นชาวเกาะเสียแล้วเรา

:adore:    :yaahoo:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 07:31:34 PM »
ยังไม่กลับบ้านอีกเรอะ ออกไปโลตัสมาอีกรอบแล้วล่ะ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2008, 09:48:28 PM »
เป็นห่วง(กระทู้)น่ะครับท่านกฤติยา กลัวไม่มีท่านใดชี้แนะ ต้องไปเป็นชาวเกาะ อิอิ
ท่านกฤติยา จะทำงาน 25 ชม. เลยเหรอ น่านับถือยิ่งนัก
แต่ ควรเป็นห่วงสุขภาพตนเองไว้บ้างนะครับท่าน
ขอบคุณครับท่าน

:smiley:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 05:03:05 AM »
ทำงานตลอดตามความพอใจค่ะ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 11:25:38 AM »
จะเช้าแล้วก็ยังอยู่ เอาเวลาที่ไหนไปพักผ่อนหลับนอนกันนะ
นับถือ นับถือ ครับท่าน

:adore:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 01:11:04 PM »
เป็นบังอรเอาแต่นอนบางเวลาค่ะ

• Just
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 05:45:08 PM »
เป็นบังอรเอาแต่นอนบางเวลาค่ะ
แบบนี้ท่านสายฟ้าและห่าฝน รู้คงงงมากๆ นะครับ เพราะบังอรของเค้า
นอนตลอด เรียกว่า นอนยาว เน๊อะ
  :grin:

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 07:50:23 PM »
ใครคือท่านสายฟ้าและ ห่าฝน  :wishes:

• Just
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2008, 08:22:46 PM »
ใครคือท่านสายฟ้าและ ห่าฝน  :wishes:
คือ ท่านอัสนีและวสันต์  อ่ะครับท่านกฤติยา คิดว่าท่านกฤติยาคงเกิดช้าไป
เลยไม่ทัน บังอรเอาแต่นอน ของท่านสายฟ้าและห่าฝน น่ะครับท่านฯ

:cheesy:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top