Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด
ถ้าไม่พบเมล์ลองดูที่ถังขยะ..!!

Welcome to       :: JustUsers.net ::       การให้ ... คือสิ่งที่เรามีเหมือนกัน       กลับมารับใช้เพื่อนๆ เหมือนเดิมตลอดไป....!!    

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงมีลิ้ง?pretty%3 ติดมาทุกบอร์ดทำให้เข้ากระทู้หรือล็อคอินเข้าระบบไม่ได้  (อ่าน 8844 ครั้ง)

ออฟไลน์ vilet224

• -Mod SMF-
  • *
  • ID : 13518
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 129
    • รับทำเว็บบอร์ด
ช่วยทีครับ ผมเข้าล็อคอิน หรือเข้า กระทู้หรือทำอะไรก็ช่างนอกจากหน้าแรกแล้ว มันขึ้นแบบนี่ครับ

ถ้าเข้าหน้าแรกก็เข้าได้ปกติครับ ลิ้งหน้าแรก http://192.168.1.2/1231/index.php

แล้วพอกดเข้าล็อคอิน หรือ กระทู้นะครับ ลิ้งจะเป็นแบบนี่อะครับ http://192.168.1.2/1231/index.php?pretty%3baction=forum
อยู่ดีๆมันก็ขึ้นแบบนี่ครับผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ใครที่เคยเป็นแนะนำให้หน่อยนะครับ

เข้าอันไหนก็เป็นแบบนี่อะครับ จะมีลิ้ง ?pretty%3 มาทุกหน้าที่เราเข้าเลยครับ
อย่างเช่นผมกดเข้า ล็อคอินใส่รหัส แล้วมันก็จะขึ้น pretty%3 ติดมาทุกลิ้งเลยครับ ทำให้เข้าบอร์ดอะไรไม่ได้เลย แนะนำทีครับ ผมขี้เกียจลบบอร์ดแล้วลงใหม่อะครับ

ขอบคุณครับ

ลิ้ง Url.. http://192.168.1.2/1231/index.php
SMF 2.0.2

ขอบคุณความรู้ดีๆ ที่มีให้กัน Justusers

ออฟไลน์ เซียวเหล่งนึ่งฯ

• Global Moderator
  • *
  • ID : 8
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2201
    • SMFjusthost.com
192.168.1.2  อันนี้มันเป็นไอพีเครื่อง ใครจะช่วยได้ล่ะทีนี้

ถ้าให้เดา ในไฟล์เซ็ตติ้ง ตั้งค่ายูอาแอลเว็บบอร์ดผิด

• -Mod SMF-
  • *
192.168.1.2  อันนี้มันเป็นไอพีเครื่อง ใครจะช่วยได้ล่ะทีนี้

ถ้าให้เดา ในไฟล์เซ็ตติ้ง ตั้งค่ายูอาแอลเว็บบอร์ดผิด

Url ผมเป็นแบบนี่อะครับ http://192.168.1.2/1231
แบบนี่ถูกไหมครับ :help:
ขอบคุณความรู้ดีๆ ที่มีให้กัน Justusers

• -Mod SMF-
  • *
ผมลองทำตามกระทู้นี่แล้ว http://www.zone-it.com/b251/220528 ไม่ได้ครับ ขึ้นเหมือนเดิมเลย T_T สงสัยผมคงต้องลบแล้วลงใหม่แน่เลยครับ
อุสานั่งทำตั้งนาน T_T  :cry: :cry:

• *
ปัญหาเกิดจากการลง  pretty url ก็ต้องแก้ที่ปัญหา
ต้องไล่วิธีเมนวลว่ามีผิดตรงไหน

%3b  นี่คืออะไร มาจากไหน
% เป็นสัญลักษณ์อทนการเว้นวรรคของยูอาแอล

• -Mod SMF-
  • *
ปัญหาเกิดจากการลง  pretty url ก็ต้องแก้ที่ปัญหา
ต้องไล่วิธีเมนวลว่ามีผิดตรงไหน

%3b  นี่คืออะไร มาจากไหน
% เป็นสัญลักษณ์อทนการเว้นวรรคของยูอาแอล

พอมีวิธีลบ ไหมครับบ ผมเข้าไปลบตามแมนนวลแล้ว หน้าจอเป็นสีขาวเลยครับ  :crying:

• *
มันก็ต้องลบแบบเมนวลนั่นแหละท่าน แต่ต้องละเอียดละออหน่อย อย่าลบพลาด ลบให้หมด
หน้าจอเป็นสีขาวคงเพราะยังลบในอินเด็กหรือไฟล์ซอร์สไม่หมด  และต้องดูในฐานข้อมูลด้วยว่ามีไหม ถ้ามีก็ต้องลบตารางด้วย

• -Mod SMF-
  • *
มันก็ต้องลบแบบเมนวลนั่นแหละท่าน แต่ต้องละเอียดละออหน่อย อย่าลบพลาด ลบให้หมด
หน้าจอเป็นสีขาวคงเพราะยังลบในอินเด็กหรือไฟล์ซอร์สไม่หมด  และต้องดูในฐานข้อมูลด้วยว่ามีไหม ถ้ามีก็ต้องลบตารางด้วย

อ่อ ขอบคุณครับเดี๋ยวผมจะลองทำตามดูครับ ถ้าติดขัดยังไงเดี๋ยวผมมาโพสถามอีกนะครับ  :smiley:

• -Mod SMF-
  • *
ฐานข้อมูล
ผมไม่รู้ว่า มันชื่ออะไรอะครับ ใช่ชื่อ pretty url หรือป่าวครับ

• -Mod SMF-
  • *
ผมลบทิ้งแล้วครับ แต่ว่ามันก็ยังไม่หายครับ ยังขึ้นเหมือนเดิมเลยครับ T_T

• *
งั้นก็ต้องตัดสินใจเองแล้วหละ ว่าจะลองงมต่อ หรือจะลงใหม่
เพราะเราเองก็ไม่เคยใช้ม็อดตัวนี้เลยได้แต่คาดเดาตามความน่าจะเป็น

• -Mod SMF-
  • *
งั้นก็ต้องตัดสินใจเองแล้วหละ ว่าจะลองงมต่อ หรือจะลงใหม่
เพราะเราเองก็ไม่เคยใช้ม็อดตัวนี้เลยได้แต่คาดเดาตามความน่าจะเป็น

ขอบคุณครับ ผมลบลงใหม่แล้วครับ ไม่ไหวเลย งง แก้ทั้งไฟล์ก็ไม่หายครับเอาไฟล์มาทับๆก็ไม่หาย T_T

ออฟไลน์ Jig_Load

• Just M
  • ID : 12311
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 24
    • โทรศัพท์มือถือ

ขอบคุณครับ ผมลบลงใหม่แล้วครับ ไม่ไหวเลย งง แก้ทั้งไฟล์ก็ไม่หายครับเอาไฟล์มาทับๆก็ไม่หาย T_T

กรรม มาตอบช้าไป ปัญหานี้เราเคยเป็น

เนื่องจากลง mod pretty url แล้วลบออก แต่ลบออกไม่หมด

มันต้องไปแก้ใน .htaccess ด้วย ฝากไว้เป็นความรู้สำหรับท่านอื่นที่ผ่านมาละกันนะ
รีวิวโทรศัพท์มือถือเช่นiphoneกับsamsung galaxyหรือการท่องเที่ยวThai Travel

ออฟไลน์ ไก่ขี้เมา®

• ไม่เต็มบาท™
  • *
  • ID : 10739
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 1026

:boxing: :boxing: :boxing:

• -Mod SMF-
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาให้ ความรู้  ขอเก็บเกี่ยวเอาไว้ เพื่อได้ใช้ครับ :wishes:

ชื่อ: อีเมล์:
ยืนยัน:
จงเขียนชื่อจังหวัด "กานจะนะบุรี" ให้ถูกต้อง:

ใส่รูปในกระทู้ คลิก >>
Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Back to top