Home Webboard ArticlesKnowledges  
ข่าวประกาศ:

:: กติกา มารยาท ในการใช้งานเว็บบอร์ด ::
กรุณากรอกอีเมล์จริงในการสมัคร และรับอีเมล์ยืนยันเพื่อใช้งานในบอร์ด

ผู้เขียน หัวข้อ: อัลบ้มพิเศษชุด 'โจ้-อัมรินทร์ เหลืองบริบูรณ์ 2514-2545'  (อ่าน 8646 ครั้ง)

ออฟไลน์ pollock

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 31
    • watana-design

อัลบ้มพิเศษชุด 'โจ้-อัมรินทร์ เหลืองบริบูรณ์ 2514-2545'

พอดีเมื่อวานผมไปที่ร้าน เมนูเพลง ในซอยแฮปปี้แลนด์ (เดินเข้าไปในซอยนิดเดียว อยู่บริเวณท่ารถ ซ้ายมือ)
พบเจอซีดีเพลงชุดพิเศษนี้เข้าโดยบังเอิญ รายละเอียดของ ซีดี ชุดพิเศษมีดังนี้ครับ

เบเกอรี่ มิวสิค จัดทำผลงานเพลงพิเศษ อัมรินทร์ เหลืองบริบูรณ์ 2514-2545 อัลบั้มสุดท้ายของชีวิต โจ้ พอส หลังจากการจากไปของ โจ้ - อัมรินทร์ เหลืองบริบูรณ์ นักร้องนำวง พอส เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2545 ทิ้งไว้แค่ผลงานที่หลายๆ คนรู้จักเป็นอย่างดี โดยการจัดทำอัลบั้มพิเศษนี้ จะผลิตเพียง 5,000 ชุดเท่านั้น เพื่อเป็นการรำลึกถึง โจ้ พอส นักร้องนำคุณภาพเสียงยอดเยี่ยมคนหนึ่ง โดยจะนำรายได้จากการจำหน่าย มอบให้กับครอบครัว เหลืองบริบูรณ์

อัลบั้ม อัมรินทร์ เหลืองบริบูรณ์ 2514-2545 เป็นการรวมผลงานเพลงตั้งแต่ โจ้ เริ่มเข้าวงการ จนถึงงานสุดท้าย ซึ่งจะเป็นผลงานที่ไม่ใช่ดั้งเดิมจากอัลบั้ม และไม่เคยนำมารวมในอัลบั้มอื่นๆ เลย แต่เป็นผลงานที่ โจ้ เคยร้องไว้ในโอกาสต่างๆ เพลงเดโม เพลงของศิลปินอื่นที่โจ้ชื่นชอบ หรือเป็นเพลงที่ร้องกันเล่นๆ ในวงพอส โดยจัดทำในรูปของซีดีเพลงจำนวน 2 แผ่น และวีซีดีที่มีทั้งมิวสิควิดีโอ สกู๊ปพอส ตั้งแต่อัลบั้มแรก จนถึงปัจจุบัน สกู๊ป Simply Me อัลบั้มที่ โจ้ ร้องเดี่ยว ซึ่งเป็นเพลงที่โจ้ ชื่นชอบทั้งสิ้น

นอกจากนี้ แพ็คเกจ ของอัลบั้มยังจัดทำขนาดพิเศษจริงๆ ภายในบรรจุภาพถ่ายต่างๆ ตั้งแต่วัยเด็กของโจ้ กิจกรรมต่างๆ ภาพจากคอนเสิร์ตหลายๆ สถานที่ที่ไม่เคยเห็นรวมที่ไหนมาก่อน และผลงานการแสดงตั้งแต่แรกเริ่มจนถึงงานสุดท้ายในชีวิต

สำหรับผู้ที่สนใจ เปิดจองแล้ววันนี้ ถึงวันที่ 30 ตุลาคม 2545 ที่ไทยทิคเก็ตมาสเตอร์ ทั้ง 5 สาขา ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล ลาดพร้าว ชิดลม บางนา ปิ่นเกล้า บิ๊กซี รามคำแหง หรือ www.thaiticketmaster.com ในราคาชุดละ 1,000 บาท

ซึ่งร้านนี้ก็ขายให้ผมในราคา 1000 บาทเท่านั้นครับ และเท่าที่ดูยังมีอีก 2-3 ชุดด้วยกัน ถ้าใครไปทันก็รีบซื้อเลยนะครับ

ชุดที่ผมได้มาเป็นชุดที่ 4643 ครับ

ภาพปกด้านในพร้อมตัวแผ่นครับ

โจ้เป็นคนที่ชอบขีดๆ เขียนๆ มาตั้งแต่เด็ก และเป็นคนที่มีอารมณ์สุนทรีย์ในระดับหนึ่งครับ

เพลงที่ ธีร์ ไชยเดช แต่งในวันที่โจ้เสียครับ อยู่ในอัลบั้ม Love Is ของ บอย โกสิยพงษ์ ครับ

ต้องขอบอกเลยนะครับ หลายท่านอาจจะคิดว่าผมอินหรือเวอร์ไป แต่ผมขอบอกว่า โจ้ เป็น 1 ในนักร้องของไทยที่ผมชื่นชอบมาก ผมมีอัลบั้มเขาทุกอัลบั้ม และอัลบั้มนี้ที่อยากได้ที่สุด ไม่คิดว่าจะได้มาโดยบังเอิญจริงๆ ผมดีใจมากๆ ครับ

กมลา สุโกศล แคลปป์ เป็นผู้ที่ไม่เคยชมใครง่ายๆ แม้ตัวนักร้อง นักดนตรีในสังกัดของ เบเกอรี่ มิวสิค แต่ก็กลับเคยเอ่ยขึ้นว่า He is a Singer ในครั้งที่ได้ดูคอนเสิร์ตของโจ้

ไม่รู้จะพูดอะไร ตอนนี้ผมพูดได้แต่ ดีใจมากๆ ที่ได้อัลบั้มนี้มา หากคิดอะไรได้จะมาต่อทีหลังนะครับ

ออฟไลน์ tuk_tuk_ja

• Global Moderator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 20
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ยินดีด้วยนะคะที่ได้สิ่งที่ชื่นชอบมาไว้เป็นกรรมสิทธิ์  :yaahoo:

เห็นด้วยค่ะถึงแม้จะไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้เหมือนคุณวัฒ
โจ้ เป็นคนทีร้องเพลงเพราะมากๆ คนหนึ่งเลยหละค่ะ

ออฟไลน์ notton

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 5
ชอบเหมือนกันครับ รู้จักเพลงเค้าไม่มาก เพราะเมื่อก่อนอยู่แต่ในป่า ฟังแต่หมอลำ.. :grin:
ได้ยินครั้งแรกตอนเข้าเรียนมัธยมนี่ เพลงที่เคยได้ฟังมาก็ชอบทั้งนั้นเลยครับ :smitten-1: "ที่ว่าง"น่ะชอบมากๆ

ได้มาแล้วก็ดีใจด้วยนะครับ อิจฉาจริงๆ :haha: ไม่ได้อยู่กรุงเทพฯ ฝากซื้อมั่งได้มั้ยเนี่ย :haha:
★☆ 心の声を聞かせて・・ 本当のことを話してよ・・ このままじゃあ すれ違ったままで・・ 一人君を思うだけで・・ ☆★
-  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -  -

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top