Home Webboard ArticlesKnowledges  

ผู้เขียน หัวข้อ: << วิธีโหลดคลิปวิดีโอจาก YouTube.com โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วย >>  (อ่าน 487966 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb

• Just Staff
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 26
    • IT-CLUB เว็บไซต์เพื่อการเรียนรู้
วิธีโหลดคลิปวิดีโอจาก YouTube.com โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วย

หลายๆคนคงรู้จักเว็บดูคลิปวิดีโอที่มีชื่อเสียงนี้เป็นอย่างดีนะคับ  ถ้าพูดถึงเว็บที่โด่งดังในด้านนี้  Youtube เป็นหนึ่งเว็บไซต์ที่มีอัตราเข้าชมสูงสุดในด้านการชมคลิปวิดีโอต่างๆ  บางครั้งเราอยากนำคลิปที่ได้ดูนั้นโหลดเก็บมาไว้ในเครื่อง  หรือไม่ก็นำไม่ใส่ไว้ในโทรศัพท์มือถือ  แต่ไม่รู้วิธีการโหลด  หรือบางครั้งต้องใช้โปรแกรมมาช่วยซึ่งมันยุ่งยากสำหรับผู้ที่ไม่สามารถลงโปรแกรมเองได้  วันนี้ผมจึงมาเสนอวิธีการดาวน์โหลดคลิปวิดีโอโดยไม่ต้องใช้โปรแกรมช่วยในการดาวน์โหลด  ซึ่งมีขั้นตอนง่ายๆ  ดังนี้คับ    => =>

1> เข้าเว็บ youtube ใส่ keyword เพื่อ search หาคลิปวิดีโอตามต้องการ
2> คลิกเข้าไปที่คลิปวิดีโอที่ต้องการ download ให้สังเกตหาเมนูด้านขวา จะปรากฏลักษณะ ดังรูป

คลิกที่ปุ่ม (more)

3> จะมีแถบข้อมูลเพิ่มเติมโผล่ออกมาให้ทำการ copy ตรง URL ของคลิปวิดีโอที่ปรากฏอยู่ ดังรูป

4> เข้าไปที่เว็บไซต์ keepvid

5> นำ url ของไฟล์วิดีโอที่ copy มาในขั้นตอนที่ 3 มา paste ในช่อง Download videos DIRECT from most video sites Copy the link of the page with the video on it and paste it here

กดปุ่ม Download ด้านขวา

6> หน้าเว็บจะปรากฏ Link สำหรับโหลดคลิปวิดีโอมาให้ ให้คลิกที่ >> Donwnload link << ดังรูป

7> สักครู่จะมีหน้าต่างแสดงขึ้นมาเพื่อให้ save ลงเครื่อง ให้เลือก Save to disk และกดปุ่ม OK

Credit : BoMB    :smitten-1: :smitten-1:

:dev: :dev: <<< ขอให้สนุกสนานกับการโหลดคลิปนะคับ ^^ >>>  :dev: :dev:

-= ประเทศไทย ไม่ได้ขึ้นอยู่กับใครสองคน =-
สังคมไทยจะดีขึ้นถ้าคนไทย  รู้จักแบ่งปันสิ่งดีๆให้แก่กัน

ออฟไลน์ LittleCat

• ไม่เต็มบาท
  • Administrator
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 421
  • ตามโลกไม่ทัน
    • บอร์ดแมวเมา

ขอบคุณจ้ะ
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

ออฟไลน์ badman1997

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 2
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ siroch_24rr

• Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 3
ส่งมาให้กำลังใจ  สำหรับผู้ที่มีนำใจ   งาม ๆ  ๆ  ๆ   ๆ

• Ju
  • *
พอดีตอนนี้ผมมีปัญหานิดนึง    จะเข้าไปดู  หรือโหลด  คลิปวิดีโอ ของ Youtube   แต่ที่หน้าจอมันจะขึ้นคำว่า

We're sorry, this video is no longer available.

เปิดดูไม่ได้  โหลดก็ไม่ได้    เจ้าของบทความหรือผู้รู้ท่านอื่นผ่านมา  ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าควรทำอย่างไร
จึงจะเปิดดูได้     ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
พอดีตอนนี้ผมมีปัญหานิดนึง    จะเข้าไปดู  หรือโหลด  คลิปวิดีโอ ของ Youtube   แต่ที่หน้าจอมันจะขึ้นคำว่า

We're sorry, this video is no longer available.

ไฟล์นั้นๆ ได้ถูกลบออกจากโฮสแล้วหละจ้ะ
ไม่มีทางดูได้อีก นอกจากไปขอโดยตรงจากผู้อัพโหลด
 :rolleyes:
อย่าคิดว่าตนเองเก่ง อย่าคิดว่าคนอื่นขาดตนเองไม่ได้ -- หลักการในการทำงานของแมวขี้เมา

• Ju
  • *
ขอบคุณมากครับ   คุณแมวน้อย

แต่ทำไม มันเป็นทุกไฟล์เลย ลองดูหลาย ๆ ไฟล์แล้วครับ   ตอนเข้าก็ลองเข้าจากหลายช่องทาง
เช่นเข้าผ่าน Firefox โดยตรง  เข้าผ่าน Google  พอกด Link  ก็เจอทุกที   
แต่อย่างไรก็ขอบคุณมากครับ   ก็จะลองดูไปเรื่อย ๆ ก่อน

• Ju
  • *
ผมลองไปกดลิงค์  การแข่งขัน  บาสเก็ต  ของ NBA    ประมาณ  4-5 ลิงค์  ซึ่งมีผู้อัพโหลดขึ้นมา  เมื่อวันที่ 13-14
มิ.ย.08  นี้เอง  พอกดลิงค์แล้วมันจะโหลดอยู่พักนึง  ก็จะมีข้อความ    We're sorry, this video is no longer available. 
ขึ้นมา  อยากทราบว่าจะมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ  นอกจากที่คุณแมวน้อยได้ตอบมา  ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้ใจบุญทั้งหลาย

• *

ตัวอย่างอันนี้ป่ะจ๊ะ

ทดลองคลิ้กเข้าไปดูแล้วไม่เจอปัญหาอะไรนะ ดูได้

ลิงค์ไหนจ๊ะ ที่ว่าเข้าไม่ได้ ?

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
^^ Youture กับปัญหานี้ น่าจะเป็นเหมือนผม ที่เปิดไปแล้วดูหน้า Preview แต่พอกด play กลับเล่นไม่ได้

อันนี้น่าจะเป็นที่ผู้ให้บริการ Net โดยตรง (ของเพื่อนผม ใช้อีกเจ้าหนึ่งไม่ยักเป็น ???)

ออฟไลน์ B_O_Y

• ถ้าเราเปลี่ยนความคิดได้ เราก็เปลี่ยนชีวิตได้
  • Just Member
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 62
กระผมมีอีักทางเลือกครับพี่น้องครับ ...
ดาวน์โหลด youtobedownloader สิครับพี่น้องครับ ฟรีอย่างเป็นทางการครับไม่ผิดกฏ ICT ครับพี่น้องครับ เพราะเราไม่ได้ละเมิดน่ะครับ แล้วโหลดมาก็หาโปรแกรมที่ แปลงไฟล์นั้นๆน่ะครับ ประมาณว่า VDO converter น่ะครับ แต่ีผมเองไม่เก่งเรื่องพวกนี่้่หรอกนะครับ

• Ju
  • *
NBA  ที่คุณแมวเล็ก ส่งมาให้ดูนี่แหละครับ  ผมลองกดพรีวิวเข้าไปดู  มันก็จะขึ้นข้อความ
อย่างที่บอกไป  ดูไม่ได้  โหลดไม่ได้  แต่เว็บอื่นโหลดได้ปกติครับ  ก็เลยสงสัยว่ามันเป็นเพราะอะไร  (แต่ก่อนก็ดูได้ โหลดได้ เพิ่งจะมาเป็นสักสอง-สามวันนี่เอง)

ยังไงก็ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  มาก ๆ ด้วย

• *
งั้นน่ากลัวว่า ... จะโดนบล็อกยูทุบ ... อีกแล้วป่ะจ๊ะ

:haha:

kaikimao

• บุคคลทั่วไป
ถ้าใช้เน็ตของสองทีล่ะก็ใช่ครับ -> TOT  แปลว่าร้องให้ อ้าปากกว้าง  :grin:

ออฟไลน์ Game-Mun

• wAtAsHiwA LianG DeS
  • Ju
  • *
  • เห็นด้วย&ขอบคุณ: 6
    • Game-Mun.com
มันมีอีกวิธีนะครับ แค่เปลี่ยนชื่อเวปเป็นอะไรนี่แหละ จะมีหน้าให้โหลดเลย แต่จำชื่อเวปนั้นไม่ได้

ปกติผมใช้ Firefox ก็ดูดได้เหมือนกันนะครับ

และถามนิดครับ บทความดีๆ อย่างนี้ ผมเอาไปลงที่เวปได้รึเปล่า โดยให้ Credit น้อง bomb ไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, มิถุนายน 2008, 10:52:35 PM โดย hyde4fun »

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 
Back to top